1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi mua giống cây ở Đại Học Nông nghiệp

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi premiro, 26/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. premiro

premiro Thành viên mới

Hỏi mua giống cây ở Đại Học Nông nghiệp

Em có ý định muốn mua giống cây bán ở Đại học Nông Nghiệp thì phải làm thế nào các bác nhỉ?
  2. ahandsomeman

ahandsomeman Thành viên mới

đơn giản lắm pác ạ Pác vô trong trường mờ mua Nếu ko bít đường thì cứ nhảy lên xe bus số 11 tới thẳng trong trường lun. Hồi trước e cũng vô đó mua thủy tiên về trồng đẹp vãi.
  3. mhtn

mhtn Thành viên mới

Đi xe 11 vào tít bên trong trường ấy hoặc ngay ngoài cổng trường có cái trang trại, đừng mua của mấy cửa hàng bé tý của tư nhân bầy phía sát cổng trường. Hình như phải đi vòng ra sườn bên trái nhà 4 tầng có treo cái ảnh Bác ấy, không thì cứ hỏi sinh viên là họ chỉ cho.
  4. duongcheo

duongcheo Thành viên mới

Cho tớ hỏi ké 1 chút là trg đó có bán giống nấm và dạy cách cho mình trồng ko nhỉ
  5. premiro

premiro Thành viên mới

Ồ, cảm ơn các bro. Tớ đang định mua một lượng kha khá về trồng ở trang trại của nhà, nhưng mà nghe nói là có nhiều người mua phải giống cây chất lượng thấp không phải do chính trường ĐHNN nhân giống.
  6. ga_day_ga_day

ga_day_ga_day Thành viên mới

phải có cách nào mới mua đc jống tốt cơ,chu lần trước tớ lên đấy mua hat cay dau,ra mấy cái cửa hàng trong trường,họ bán cho mấy cái hạt jống,bảo trồng dễ lăm,cứ về vứt ra đất rồi tưới nc là đc,cuối cùng làm theo 1 tuần mà hạt vẫn hoàn hạt
  7. mhtn

mhtn Thành viên mới

Trường nông nghiệp làm gì có cửa hàng nào. Mua là vào tận trong vườn thí nghiệm luôn chứ có qua cửa hàng nào đâu. Mấy cửa hàng loanh quanh phía sát cổng trường, gần ngân hàng là của tư nhân chứ liên quan gì đến trường. Hoặc mua tại trang trại to vật vã nằm ngay ngoài cổng trường ấy cũng được. Cứ xông thẳng vào vườn ấy mà mua vì họ cũng không có cửa hàng đâu. Nếu vào đợt bắt cá thì bạn có thể được chủ nhà biếu một con cá to vật vã đấy. Vụ đánh cá nào anh trang trại cũng biếu khách khứa và dân lân cận mỗi nhà một con cá to.
  8. premiro

premiro Thành viên mới

Vậy chỗ vườn thí nghiệm ấy người ta có bán vào thứ 7, chủ nhật không bạn?
  9. mhtn

mhtn Thành viên mới

Vậy chỗ vườn thí nghiệm ấy người ta có bán vào thứ 7, chủ nhật không bạn?
    [/quote]
    Tớ không để ý bạn ạ. Nhà tớ chả có đất nên tớ chỉ mua hoa phong lan và tuylips ở đấy vào dịp Tết thôi. Bạn có sinh viên nào trong trường là người quen thì hỏi là tiện nhất.
  10. Tranconuong

Tranconuong Thành viên mới

Người ta vẫn bán cả thứ 7, chủ nhật bác nhé! Có điều thứ 7 và chủ nhật họ về sớm hơn/ Cụ tỉ giờ giấc thì em hem rành lắm, tầ 4 - 5h chiều họ nghỉ rồi.