1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội ngộ ba miền lần 3. Những thông tin ban đầu. Danh sách BTC (trang 1)

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi ThangVespa, 10/02/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Hội ngộ ba miền lần 3. Những thông tin ban đầu. Danh sách BTC (trang 1)

Ảnh: thư pháp do bác Loa họa tặng nhân dịp Tết Đinh Hợi 2007 tại Hoàng Thành Thăng Long.

Như đã thống nhất tại Hội ngộ lần 2, Hội ngộ ba miền lần 3 sẽ diễn ra tại phía Bắc. Rất vui mừng là BTC Hội ngộ lần 3 đã có được những thống nhất bước đầu, khiến bà con yên tâm quá đỗi. Khả năng tổ chức một cuộc Hội ngộ chu đáo và thành công đã nằm trong tầm tay. Một tràng pháo tay của anh em chân ngắn và một số nụ hôn nhất định của các chân dài dành cho BTC. Chúc các chiến hữu làm việc hiệu quả và phối hợp với nhau thật ăn ý.

1. Thành phần BTC:

BTC thường trực:

1. Thắng - ThangCC
    2. Trường Anh - Truonganh2003
    3. Cường - Laoxiao
    4. Thanh - Vespadaugau
    5. Hiền - Apollo123
    6. Tùng bộ đội, Longplay, Chính & Giang langbiang (xin gút luôn ý kiến cuối cùng trong buổi họp tối nay 22/5/2006, nếu không tham gia được ngay có thể bổ sung trong Đội cộng tác hỗ trợ sau)

Đội cộng tác:

1. Mr Thập - Hội trưởng Vespa HĐ
    2. Nga - Violet911
    3. Quý - Goodbye2romance
    4. Long - Kale
    5. Hải - "Xinh"
    6. Thăng - _MrTran_

Ban cố vấn và giao liên:

- Đăng Bự đì đẹt
    - Tâmproject
    - Long Châu El_Phácỗ

2. Về thời điểm: sau khi theo dõi tất cả những ý kiến và xem cái lịch hội ngộ cả năm của các miền ngon lành như bún ngan của Bự đìđẹt, tôi xin phép BTC gút luôn thời điểm tết âm lịch để chúng ta không còn phải phân vân nữa. Ngày giờ cụ thể BTC sẽ bàn và thông báo sớm.

3. Về công tác tổ chức và phân công: sau buổi họp tối nay, căn cứ vào những nội dung tôi đưa ra về việc phân công, dựa trên kinh nghiệm của các anh em tổ chức 2 lần Hội ngộ trước, có những phần việc sau cần làm:

- Lên chương trình đi lại, ăn ở, cần nêu rõ đi đâu, dừng ở đâu, ăn đâu, ngủ đâu, chụp ảnh lưu niệm ở đâu
    - Lên chương trình vui chơi, tổ chức các cuộc thi, văn nghệ, tổ chức lửa trại
    - Công tác hậu cần, bếp núc, nước nôi, thuốc men cần thiết, kiểm tra nhắc nhở hành lý các thành viên và những chuẩn bị cá nhân cần thiết,...
    - Phụ trách kỹ thuật, xe cộ, phụ tùng thay thế (dây côn, dây số, dây ga, bugi, tuýp cờ lê mỏ lết tu vít, phốt hơi phốt nhớt, xilanh piston dự phòng, săm lốp,...
    - Phụ trách tài chính
    - Lên danh sách thành viên tham gia, liên lạc đại diện các địa phương, ngày tháng năm sinh để túm những gã/ả nhạn có ngày sinh rơi vào tháng Hội ngộ
    - Điều phối, liên lạc với các địa phương nơi đoàn đi qua, các khách sạn, quán ăn,...
    - Làm đề can dán xe, vật lưu niệm, logo mascot, cờ quạt, quà tặng, số dán xe chia nhóm khi di chuyển
    - In chương trình, bản đồ hành trình, số điện thoại liên lạc của BTC và các đại diện địa phương phát cho từng thành viên
    - Bố trí chụp ảnh, quay phim, làm CD lưu niệm
    - Ban cố vấn & liên lạc còn có thêm nhiệm vụ bày ra những hình thức giao lưu giữa các địa phương như trao cờ, trao vật lưu niệm,...

... Và hầm bà lằng các thứ khác, nhất là những trò gây bất ngờ mà BTC giữ kín đến phút chót, không thể khai ra ở đây được...

Mỗi phần việc trên đều phải có phân công cụ thể, khi cần cứ tóm nạn nhân ra mà tra khảo.

4. Chương trình & hoạt động: Để tránh anh em bàn tán ra vào dễ gây tẩu hỏa nhập ma, BTC sẽ họp và quyết luôn cái chương trình và lịch trình cuối cùng và post lên, để chắc ăn thì âm thầm liên lạc với đại diện từng địa lấy ý kiến, sau đấy không sửa đổi gì nữa. Bọn chúng em xin nghe theo mà không dám cãi cọ gì đâu ạ. Như thường lệ, chương trình sẽ bao gồm những cung đường thử thách, những cảnh đẹp như tranh vẽ, những hoạt động giao lưu thân ái, những đêm lửa trại phiêu diêu, hoạt động từ thiện viếng thăm người già neo đơn, trẻ em mồ côi, tàn tật.

Sau đợt Hội ngộ lần 2, khí thế các địa phương lên ngùn ngụt, nhiều hội Vespa địa phương đã được thành lập. Vì vậy, Hội ngộ lần 3 sẽ rất khó khăn cho BTC do số lượng thành viên tham gia đông. Mong các anh em xả thân vì nghĩa lớn. Mong các chiến hữu cũng cho thêm nhiều ý kiến đóng góp để cuộc Hội ngộ của chúng ta ngày càng máu lửa, hoành tráng và đầy tình thân.

Thấy muốn mệt rồi, trước mắt cứ dọa dẫm BTC tí chút. Sau đấy sẽ... dọa thêm. Thôi cho BTC làm vài cốc bia cho nó đỡ cơn sợ nhé!

Hăng tiết canh lên nào, các chiến hữu!

Được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 18:43 ngày 03/08/2007
  2. papillon18

papillon18 Thành viên mới

Bác Thắng ơi!Em là một trog nhửng tín đồ cực kì trung thành với Vespa Bác à!!Bác cho em đc mạo muội nêu ý kiến của mình.Bác Thắng ơi,về việc Hội Ngộ 3 miền lần 3 này,Bác có thể dời vào mùa hè đc kô hả Bác?Vì thời gian đó nhiều ngườ con viễn xứ+giới Sinhviên có đk+nhiều thời gian đc tụ họp vơi anh em Vespa hơn.Đây chĩ là ý kiến nhỏ nhoi của em thôi Bác ạ,xin Bác đừng để tâm đến.Nếu đc thì tốt quá,còn ko đc thì bọn em chỉ xem qua hình ảnh,qua trang web của cuộc hội ngộ vậy.Em xinh kính chúc Bác và tất cả anh em trong hội sức khoẻ!!!
  3. piscespin

piscespin Thành viên quen thuộc

Như vậy, hội ngộ 3 miền lần 2 cũng đã kết thúc, tết Nguyên Đán cũng đã xong, chỉ còn lác đác những " gặp mặt đầu xuân". Ban tổ chức 3 Hội ngộ 3 miền lần 2 cũng có ý kiến dựa trên tinh thần Những người bạn Vespa tại Hội ngộ 3 miền lần 2.
    Đã đến lúc Toàn thể anh chị em Vespa Miền Bắc chúng ta cùng suy nghĩ, cân nhắc về việc Tổ chức cuộc Hội ngộ lần 3 dự kiến diễn ra tại Miền Bắc.
    Hội ngộ lần 3 tại Miền Bắc là một vinh dự cho anh chị em trong cộng đồng chơi xe cổ tại miền Bắc. Đây sẽ là cơ hôị để chúng ta giới thiệu với anh chị em mọi miền tổ quốc biết thêm về con người Miền Bắc, phong cách cũng như nét văn hóa đặc sắc nơi đây, thêm một dịp để có thêm những ngừơì bạn mới, cùng giao lưu học hỏi những kinh nghiệm, những thú chơi cũng như những nét văn hóa đặc sắc cuả mỗi Miền đem tới. Để tổ chức được một cuộc giao lưu có quy mô lớn như thế này thì điều đầu tiên tôi muốn nói tới là Sự Đoàn Kết nhất trí, sự kết hợp khéo léo và sự cố gắng nỗ lực của mỗi thành viên chúng ta. Đặc biệt, những người đóng vai trò quan trọng nhất trong việc này là Ban Tổ Chức - đây là những người sẽ vất vả nhất, gánh vác công việc trực tiếp, có kinh nghiệm tổ chức, có khả năng điều phối, năng động tháo vát.
    Do đó, tôi viết bài này với mong muốn kêu gọi anh chị em Vespa Miền Bắc hãy đứng lên cùng nhảy vào cuộc chơi này-một cuộc chơi mang tính lịch sử này đi, công việc đầu tiên chúng ta phải làm là bầu ra Ban tổ chức - khi đó thì mới bàn tiếp đến phần sau được. Theo ý kiến cá nhân tôi, thì Ban tổ chức nên nhiều nhất là 3 người ( nêú nhiều hơn e rằng khó thống nhất ý kiến ) còn laị chúng ta cùng góp sức, hỗ trợ ban tổ chức cho chương trình được đảm baỏ đúng tiến độ và chu đáo. Vậy, từ ngày hôm nay, rất mong anh chị em chúng ta cùng vào đây để thảo luận vấn đề thời sự nóng bỏng này.
    Ở bài mở đầu, anh Thanagvespa có đưa dự kiến ra ban tổ chức, tôi cũng xin được đưa ra ý kiến như sau: Piscespin có những lí do riêng không tiện nói ra, nhưng có nghĩa là khó có thể nằm trong danh sách Ban tổ chức, Piscespin sẽ nhận phần việc trợ lý cho Ban tổ chức và làm chân bonsai --Còn vị trí đó xin được đề nghị như sau: Người thay thế vị trí Piscespin trong Ban tổ chức xin được đề nghị anh Dương-Vespanikon, đây là một thành viên có bộ sưu tập về xe cổ khá đầy đủ, điều quan trọng hơn là anh làm trong nghành Du Lịch nên có trình độ tổ chức, có kinh nghiệm và cũng là thành viên chơi khá bốc lưả-->mong anh Dương phát biểu ý kiến!!!
    Xin Bổ xung thêm chút: Thêm một điều hết sức vui mừng cho ban tổ chức lần này là có sự tự nguyện góp sức của 1 thành viên VespaDaNang-đó là anh Vương-một thành viên rất tích cực cuả câu lạc bộ Đà Nẵng. Vương cũng có 1 lợi thế là đã từng công tác trong ngành Du lịch.
    Có vài ý kiến đóng góp và lời kêu gọi mạo muội, mong anh chị em cùng thảo luận đóng góp ý kiến. Bây giờ là giữa tháng 2 roài, còn chả mấy.
    Được piscespin sửa chữa / chuyển vào 11:43 ngày 13/02/2006
  4. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Thân chào các chiến hữu.
    Tin đi đã lâu mà bóng nhạn vẫn bặt tăm. Chỉ thấy Chính piscespin phản hồi nhưng vẫn chưa có gì cụ thể. Tôi thấy lo lắng quá!
    Đây thực sự là một cơ hội tốt để anh em phía Bắc giới thiệu với chiến hữu các miền về thiên nhiên, con người, các nét văn hóa đặc sắc và lòng mến khách của người phương Bắc. Kinh nghiệm tổ chức 2 kỳ Hội ngộ trước cho thấy, thời gian đi như tên bay, ngoảnh đi ngoảnh lại đã thấy nước đến chân. Nếu không chuẩn bị trước thì nước ngập đến cổ, lúc ấy mới cuống quít mà bơi e chìm mất.
    Nếu có gì khó khăn hay khó nói, cũng mong anh em vì sân chơi của cả cộng đồng xe cổ Việt Nam mà rộng lòng chia sẻ. Miền Trung đã làm trước, miền Nam đã lả lướt theo sau, miền Bắc ơi làm cú ngon lành bắc cầu 3 miền nhé!
    Mong lắm thay!
  5. piscespin

piscespin Thành viên quen thuộc

Thông tin mới nhất từ Vespanikon: do tính chất công việc anh luôn phải đi nên Anh Dương không thể tham gia trong Ban tổ chức được, nhưng nếu cần sự trợ giúp về khâu tổ chức thì anh luôn sẵn sàng.
    Anh chị em Vespa thân mến, Vespa các miền cũng bắt đầu muốn biết về kế hoạch tổ chức Hội ngộ 3miền lần 3, vậy mà miền Bắc chúng ta vẫn chưa có thông tin gì, bây giờ đã hết tháng 2 rồi, nếu không khẩn trương chúng ta sẽ không thể kịp được.
    Vậy ban tổ chức dự kiến còn 2 người là Anh Long-Hà Nội và Anh Dũng -Hải Phòng. Theo tôi nghĩ đây là một chương trình lớn, rất có ý nghĩa tập thể và nó thực sự cần những đóng góp của mỗi thành viên chúng ta. Do đó mong rằng anh chị em hãy đưa ra ý kiến giúp cho kịp tiến độ chương trình (theo tôi trong tuần này anh chị em nên thống nhất được ban tổ chức và dự kiến chương trình).
    Thêm một điều không mong đơị nữa là: Nếu vì lí do nào đó mà chúng ta không tổ chức đựơc vào năm nay thì cũng nên chốt luôn trong tuần này để chuyển trọng trách này đến đơn vị khác tổ chức (có thể không phải miền Bắc).
    Mong Anh Dũng-Hải Phòng, Anh Long-Hà Nội và anh chị em vespa khẩn trương thống nhất ý kiến sớm.
  6. matchopchopmomdopdop

matchopchopmomdopdop Thành viên mới

Theo em thi chúng ta nên tổ chức tại Miền Bắc,không nên thayt đổi ,đây là một cơ hội cho anh em Miền Bắc giới thiệu về thú chơi tao nhã của chúng ta cho toàn thể mọi người biết.Và cũng là dịp tạo điều kiện học hỏi các anh em trên toàn thể đất nước về kinh nghiệm chơi xe và cũng là dịp để anh em trên toàn nước cố gắng tập trung vào chiếc xe yêu quí của mình, chăm sóc sắc đẹp , tân trang để ra mắt anh em .ai chưa có thi` sắm , ai có rùi thì sửa ai đẹp rùi thỉ tân trang thêm ai thiếu đồ thì mua
    Âu cũng là dịp tốt đó có phải không anh Chính, Anh Thắng
    Hiện tại mọi người cũng mong muốn rất nhiều và chờ đợi vào cuộc hội ngộ lần này
    To: Anh Chính
    Ban tổ chức theo anh nên có 3 người và em mạo muội góp ý thêm là nên có một ban giúp đỡ và thực thi các việc do ban tổ chức thông qua
    1: Bầu ra ban tổ chức có khả năng điều hành,kinh nghiệm và tổ chức tốt
    2: Thống nhất về địa điểm hội ngộ lần 3
    3:Thống nhất về thời gian làm sao hợp lý đc với nhiều người (1 người vì mọi người)
    4: Quảng bá chương trình một cách rộng rãi để nhiều anh em không lên mạng có thể biết thông tin một cách chính xác (vì số lượng anh em chơi xe không lên diễn đàn này rất nhiều và có thể nói nhiều hơn rất nhiều số người đang đã và sẽ đọc và tìm hiểu trong diễn đàn này của chúng ta)
    và nhiều điều nữa mong các bác góp ý thêm cho đầy đủ để một cuộc hội ngộ đạt đc thành công tốt đẹp và qua cuộc hội ngộ này sẽ kết nối đc nhiều kênh chơi xe tập chung vào một mối và phát triển nó lên
  7. convitcon121

convitcon121 Thành viên mới

em xin đóng góp tí ý kiến... ra bắc thời điểm đó lạnh lắm.. thời tiết khá thất thường . không theo quy luật.. liệu chăng nếu tính đi hạ long cát bà .. nên có phương án dự phòng thời tiết xấu.quần áo đồng phục cũng nên có sự chuẩn bị cho các bác miền trong ra nhằm trúng vụ rét thì.. có mà.. hic hic...
    về vấn đề ăn chơi ngoài bắc em có ý kiến vô lăng bác rồi từ đó xuất phát đi thăm các làng nghề cổ cũng khá hay không biết có nên đưa thêm vào không. ..
  8. blackaCMa

blackaCMa Thành viên mới

blackaCMa xin chào toàn thể anh chị em trong box,
    theo suy nghĩ của cá nhân mình tôi thấy vấn đề hội ngộ 3 miền lần 3 là chuyện vui không thể bàn lùi được, tuy rằng ban tổ chức chưa thể thống nhất trong thời gian ngắn nhưng tôi nghĩ mỗi cá nhân chúng ta đều nên chung tay góp sức cho cuộc hội ngộ lần thứ 3 cũng vui và ý nghĩa như 2 lần trước...
    Miền Bắc của chúng ta có nền văn hoá đa dạng và rất giàu bản sắc, nơi có rất nhiều phong cảnh đẹp kết hợp với hài hoà với vẻ đẹp của con ngưòi và cảnh vật địa phương, theo ý kiến cá nhân tôi lần này chúng ta nên giới thiệu cho anh em một vài nét đặc sắc nhất, thay vì tập trung, vui chơi ở một nơi chúng ta có thể chọn phương án là di chuyển đến một vài vùng văn hoá xung quanh Hà Nội trong điền kiện cho phép. Ví dụ như:
    - ngày thứ nhất:
    sáng tập trung ở ga Hà Nội đón anh chị em miền Trung, miền Nam ra hội ngộ, ổn định chỗ ăn nghỉ trên khu phố cổ, chiều kéo quân rong ruổi phố phường, thưởng thức những món ngon - đặc sản miền Bắc - tối anh em ta kéo nhau lên du thuyền dạo một vòng - ca hát nhậu nhẹt, bánh tôm bánh tét trên hồ Tây, tối về ai còn sức thì rượu - mực đêm trên Hàng Bồ, ai thích thưởng ngoạn vẻ đẹp huyền bí của khu phố cổ lúc nửa đêm khuya khoắt thì dạo bộ lang thang một chút cũng hay, còn chị em mệt mỏi thì nên đi ngủ sớm một chú để hôm sau còn vui tiếp.
    - ngày thứ hai:
    sau khi thưởng thức món bún ốc Bà Sáu ngon lành, chúng ta kéo quân vượt cầu Long Biên, men theo đê sông Hồng sang phía làng gốm cổ Bát Tràng - vui chơi, mua sắm đồ lưu niệm...ăn trưa ( lưu ý anh em một chút là tuy là làng gốm nhưng ngay đầu làng có 01 quán Cầy Tơ 9 món rất ngon, bổ, rẻ). sau khi nghỉ ngơi , uống trà xanh chúng ta lai lên đường tiến về ĐÌnh Bảng - Bắc Ninh khu vực có rất nhiều đình chùa cổ có niên đại hàng trăm năm (VD như cụm di tích chùa Bút Tháp - Dâu, Keo - Phật Tích - nơi chứng kiến một quá khứ huy hoàng của nền Phật Giáo Việt Nam), tối đến là lúc chúng ta đắm mình trong những làn điệu dân ca - quan họ mượt mà, da diết của Bắc Ninh...
    - ngày thứ ba:
    từ năm cửa ô, đoàn quân vespa kéo về tụ họp ở Vườn Hồng ( có thể thăm Lăng Hồ Chủ Tịch nếu được) và cùng nhau hướng về phía Nam Thiên Đệ Nhất Động - Chùa Hương ( trên đường đi chúng ta sẽ không quên một nét đẹp mà blackaCMa tôi đã cảm nhật được trong cộng đồng Vespa là ghé qua thăm làng trẻ SOS dưới Thanh Xuân, giao lưu và tặng những món quà ý nghĩa cho các em). rời làng trẻ SOS, chúng ta di 50km là được nghỉ ngơi, ăn trưa bên dòng suối Yến - chùa Hương rồi. đầu giờ chiều cả nhà cùng leo ( ai mệt có thể đi cáp treo) lên đỉnh Hương Sơn thành tâm lễ chùa và thưởng ngoạn phong cảnh Nam Thiên Đệ Nhất Động. tối đến chúng ta nên nghỉ sớm dành sức cho chuyến đi xa nhất: - Hà Nội - Vịnh Hạ Long...
    - Ngày thứ tư:
    07h sáng tập trung ăn sáng và xuôi theo quốc lộ 5 với chặng đường 165km ra với vịnh Hạ Long, di tích được UNESCO công nhận là di sản thiên nhiên thế giới, dự kiến nếu suôn sẻ chúng ta sẽ đến nơi sau 3,5 - 04h chạy xe Ves và ăn trưa - dạo quanh Bãi Cháy - Hòn Gai... đầu giờ chiều cả nhà kéo lên thuyền đi lòng vòng quanh vịnh thăm một vài thắng cảnh nổi tiếng trên vịnh như Động Ngạc Nhiên - Hang Đầu Gỗ - Hòn Trống Mái... tối đến cả nhà kéo nhau đi nhậu Hải Sản.
    1/2 ngày thứ năm:
    về đến Hà Nội, tắm rửa, ăn trưa, nghỉ ngơi, rồi chúng ta làm cái việc phải làm mà không ai muốn làm... đó là chuẩn bị tiễn anh chị em ai về nhà nấy... và thầm mong sớm gặp lại trong lần hội ngộ thứ tư...
    Trên đây chỉ là những suy nghĩ của riêng tôi, rất mong cả nhà cùng chia sẻ và đưa ra thêm nhiều lựa chọn thú vị hơn để chúng ta có thể vui vẻ hết minh trong lần hội ngội thứ 3 này!!!
    sau khi chọn ra đựoc Ban Tổ Chức, chung ta se cùng nghiên cứu, bàn bạc và thử nghiệm để chọn ra được phương án hay nhất cho lần này, tôi tin với sự cố gắng và nỗ lực hơn một chút của mỗi cá nhân chúng ta thì lần này sẽ để lại trong anh chị em chúng ta những niềm vui và kỷ niệm khó quên!
    Rất mong!
  9. vespa_tre

vespa_tre Thành viên mới Đang bị khóa

sao trong lịch trình lại không có hải phòng nhỉ . mực quay bông hải phòng uống rượu mơ thì .... hơn HN đấy . bánh đa cua nữa thua gì món bún ốc . Người hải phòng có kém hiếu khách so với người hà nội ???? Hải phòng ko có Đồ Sơn các bác lang thang biển sao ?
  10. convitcon121

convitcon121 Thành viên mới

bác vespa tre đừng nóng.. đây là khung của thành viên đưa lên tham khảo chứ có phải của ban tổ chức đâu.
    cá nhân em lần nào em về Hn em cũng xuống hải phòng.. hị hị.
    tuy nhiên miền bắc rất rộng lớn và rất đông anh em vespa rải rác các tỉnh thành. ..vì thế việc khó tránh là mặc dù rất mong được đón vespa cả nước nhưng có thể một vài tỉnh thành đoàn sẽ không thể đi tới thăm hết được.Nhấn mạnh phát nữa...đây cũng là ý kiến cá nhân em ...(nội dung chỉ mang tính chất tham khảo. xin đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng.)