1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội những bà mẹ có chồng đi nước ngoài và hay đi công tác xa

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi baonamminh, 08/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cocuca

cocuca Thành viên mới

nhà bạn có ma không, nếu có mình đến bắt ma hộ cho
  2. MysticRose

MysticRose Thành viên mới

em đồng ý với bác Zeta, gia đình nên ở cùng nhau là okie nhất. Em chưa có gia đình nhưng đã từng sống cùng bố mẹ ở nước ngoài một thời gian dài, chứng kiến bao nhiu là cảnh ngộ. Thi thoảng đi công tác xa thì em ko bít, chứ nếu thường xuyên và dài ngày, đặc biệt là ở hẳn nước ngoài thì ko sớm thì muộn cũng có người khác, thật ra con người ta ở đâu cũng đều phải sống, đều có nhu cầu tình cảm, khổ thế. Ai iu vợ/ chồng thì sau khi về nước vẫn giữ gia đình êm ấm, ko thì đôi ngả chia ly. Nói vậy mấy chị có chồng hay đi xa đừng trách em nha, chỉ kể lại những gì mình thấy thui.
  3. hau02q

hau02q Thành viên mới

phi công ở đây thính lắm. sắp sửa lượn lờ đầy topic này rồi
  4. hau02q

hau02q Thành viên mới

thì phải tìm được mục tiêu mới đỗ lại chữ
  5. cmscelio

cmscelio Thành viên mới

Có ai khổ như mình không, trước khi cưới xa chồng đúng 11 tháng, chồng học về 2 tháng sau cưới luôn. Xong ở với nhau được 14 tháng thì chồng lại đi công tác nước ngoài tiếp, tận 14 tháng, trời ơi đời tôi :(( Mới đi được 4 tháng mà thấy buồn lắm rồi, cũng may 4 tháng qua mình cũng học hành công việc túi bụi thời gian nhớ thương cũng không nhiều, nhưng mấy hôm nay rảnh 1 tí là lại buồn tủi thân rười rượi, lo lắng bất an không biết có em gái nào cho không biếu không nữa? (Kinh nghiệm đi học rồi thấy hãi lắm, chồng mình trước khi cưới cũng 1 em xin chết tự nguyện vậy rồi) huhuhu trời ơi là buồn
  6. changtraidentumuathu

changtraidentumuathu Thành viên mới

Giờ đàn ông công tác xa không bồ bịch lăng nhăng thì hơi hiếm. Các bà vợ tốt nhất nên củng cố kiến thức TD an toàn cho chồng để khỏi mang bệnh về cho vợ cho con là may lắm rồi :D
  7. khongname

khongname Thành viên mới

Chồng mình sáng t2 đi tối thứ 6 về, đều như vắt chanh 3 năm nay rồi. Chưa thấy vấn đề gì chỉ thương chồng k ai chăm sóc và ở nhà tối k ai dạy con học.
  8. amem8485

amem8485 Thành viên mới

Chồng em 1 tháng về 1 hoặc 2 ngày. Thương chồng, từ ngày không sống gần nhau, anh ý gầy lắm.
    Về khoản gái gú, thì em cũng không tin là không có, nhưng thi thoảng cứ phải nói chuyện về bệnh tật xã hội.
    Tài chính của anh ý thì em cũng chẳng thể kiểm soát nổi, nói chung là lo lắng nhiều.
  9. TZG

TZG Thành viên mới

Thấy các bà kêu buồn, chán, nhớ.... không hiểu các ông chồng thấy gì nhỉ???
  10. thailoc1980

thailoc1980 Thành viên mới

Theo mình thấy, đúng là đi công tác xa có nhiều thứ phát sinh lắm. Mình cũng từng đi, nhưng khi đi nhớ bx nhiều. Nên luôn ở bên cạnh bx.