1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội những bà mẹ có chồng đi nước ngoài và hay đi công tác xa

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi baonamminh, 08/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoantoanmayman

hoantoanmayman Thành viên mới

Công tác xa phức tạp lắm, mọi chuyện đều có thể xảy ra, không ai có thể làm người sắt mãi được, tốt nhất là nên biết thông cảm và có trách nhiệm với nhau.
  2. hiepH5N1

hiepH5N1 Thành viên mới

Tình trạng này để đảm bảo tiền thông hậu thoáng.mà chồng yêu hơn bao giờ hết thiết nghĩ nên tuyển phi công phụ.Vừa tâm sự được vừa trút ...... được cũng hay đấy nhỉ.
  3. thamtutu_007

thamtutu_007 Thành viên mới

Như này rất nguy hiểm các ông chồng ah
  4. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

Thì các ông chồng thấy rằng xa vợ lâu vậy thì cũng nên kiếm 1 MB để đưa vào đường băng cho đỡ buồn và chán \:D/[:D]
  5. boyabc

boyabc Thành viên mới

Giả sử có 1 ông chồng nào đó của chị em, vào đây làm phi công, refresh lại thì như trong sách, trong phim nhỉ.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    đùa thôi, gia đình thế nào nhỉ?

nếu bình thường thì không sao, tôi chỉ nghĩ là có gia đình rồi, chồng đi công tác thì vợ cố gắng lên,
    chăm sóc từ xa và quán xuyến chuyện nhà.

Vất vả lắm, cái được chẳng là gì cả, nhưng là tất cả.

Khi gia đình đổ vỡ thì thật sự là rất rất buồn và không còn gì để nói.

Tôi nghĩ cái gì cũng có giá, sự hy sinh của người chồng trong công viêc, sự chung thủy của người vợ trong cuộc đời.

Vô giá.

Hít thở oxy chúng ta thấy bình thường, nhưng khi không còn oxy thì khủng khiếp.

Con cá biết kín tiếng, con chó biết trung thành, con người ....??? hihi...
  6. nakaisan

nakaisan Thành viên mới

Mình khinh những thằng phi công lượn lờ vào đây "đục nước béo cò". Đ' có liêm sỉ.
  7. akizora

akizora Thành viên quen thuộc

:) Vui nhỉ, cho mình nhập hội nhé. Chồng mình đi xa khoảng 1 năm liền nhé, có mấy thằng giở hơi làm cùng lúc nào cũng kích bác là bái phục mình vì xa chồng híc, nghe thấy lộn cả ruột. Bận con cái làm gì có thời gian mà như chúng nó.
    Có điều mình vẫn rất suy nghĩ vì chồng đi xa kiểu gì chẳng abc bên ngioài ? thực tế thì mình không giám tin vào sự thật đó vì mình cũng chưa bao giờ biết vì khuất mắt trông coi. Nói chung là rất bất mãn về chuyện bồ bịch bên ngoài khi vắng mặt vợ. Vì bản thân các bà vợ xa chồng hầu như rất yêu chồng con và một mực chung thủy.
    Nếu một ngày nào đó có chuyện như người ta nói chồng có ai đó ngoài mình thì ko hiểu lúc ấy minh thế nào.
    Chúc các mẹ trong topic này cố gắng vượt qua giai đoạn xa xôi cách trở này, cố gắng ko bị lôi kéo bởi bọn đàn ông bên ngoài.
  8. TulipMan

TulipMan Thành viên rất tích cực

Mẹ akizora thật là có một suy nghĩ cấp tiến nhưng vẫn rất thủy chung. Chúc mẹ luôn hạnh phúc
  9. akizora

akizora Thành viên quen thuộc

Lâu ko vào. Tớ đang cố gắng hết sức mình là thủy chung đây . Bây giờ có lẽ là phải tự kìm chế mình thôi còn chồng thì mặc kệ. Tớ đang bị lung lay trong tư tuỏng khi người yêu cũ gọi điện hỏi thăm đây. Ko làm được việc nữa, cứ ngồi nghĩ lung tung nên vào đây hỏi thăm các mẹ thế nào. Có ai như mình ko? Giờ ngồi đây gọi chồng ơi về đây mà ko được mà nhiều lúc mình cũng muốn tâm sự với chồng về chuyện này nhưng muh ko giám , ko hiểu chồng có hiểu ươợc cảm giác của mình ko>? Xa chồng mới mấy tháng thôi đã thấy khổ rồi. Thôi ráng chịu đựng còn 3 tháng nữa là chàng về rồi
  10. hatte

hatte Thành viên mới

Hehe, khổ thân các mợ, thảo nào vợ mình nhất định ko cho đi làm xa, hễ nói động đến một cái là giãy nảy lên.