1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội những người bạn 1979 Kỷ Mùi-Chúng tôi là những con Dê. Chuồng số III

Chủ đề trong '7X - Chi hội Hà Nội' bởi nguoibaove, 09/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoibaove

nguoibaove Thành viên rất tích cực

Vui quá!!! hạnh phúc muộn nhưng có còn hơn không !!! ước gì cách đây 3 năm mình gặp được một em heo nào đó thì có lẽ mình làm bố chồng roài nhỉ !!!bây giờ là làm bố vợ,nhưng hơi oai ! Hum đi trực vợ đẻ cả ngày mới có mấy baby girl còn đâu toàn nòi ra mậm riềng !!!
    @All Girl : các chị em đừng lấy chồng vội đợi chục năm nữa là hàng độc đoá nhe !!!
    @Old baby : Vụ này xem thế nào Old có giám đi ọp giao lưu cùng các em nhợn không nhỉ!!?????
  2. ruby0101

ruby0101 Thành viên mới

Hix hix, chả lẽ em đanh đá đến mức khiến bậc tiền bối như bác Ol hem dám ọp ẹp seo, em chỉ hơi '''' chanh chua'''' ở mức độ trung cấp thoai, còn bác Ol í àh phải phong hàm cao cấp rùi, là lá lá... yên tâm đê , hê hê... em vữn nhẹ nhàng và dịu dàng mừ
  3. oldbabie

oldbabie Thành viên quen thuộc

Hôm nay là một ngày đẹp không khí của mùa thu, một ngày đẹp trời thì người ta sẽ k làm điều xấu, dĩ nhiên. Thế nên hôm nay e sẽ k giết người, k làm gì để ai đó buồn phiền, nhất là ruby.
    Để old lấy bật lửa châm điếu thuốc cho ruby rồi từ từ old nói nhé... àh, còn chè xanh 0oC nữa này old rót mời ruby nữa...
    1. old nói: "chuồng xây lên để chào đón khách" chứ old k bảo "các thể loại khách", ruby đừng nhìn cái lọ ra cái chai, rồi tự ý phân loại, và xếp mình vào loại cuối mặc dù ruby thực sự có tài trong việc xếp hạng loại người. Xã giao thì không, bởi old thật thà chân chất... nông dân thì ai cũng chân chất thôi ruby ạh... nếu thật sự xã giao thì old đã gọi ruby là bury rồi chứ ai lại kêu thân thiết ruby như thế này bao giờ không?
    2. old học ít, hiểu nông nên cái gì k hiểu thì hỏi, k hiểu ruby để ngoặc kép GẬY làm gì -một từ nhạy cảm mà đáng lẽ nó nên để trong ngoặc kép- khi ruby nói đến old hoặc những con dê cường tráng như old?! Nói nhỏ với ruby nhé, old k biết nói mát mà có lẽ chỉ có năng khiếu làm mát thôi... ruby đã bao giờ có cảm giác mát lạnh cả sống lưng chưa!? Nên, ruby tưởng là "thừa biết" mà thực ra đang lạc đường trong lý luận nhận thức rồi đấy!!!
    3. ruby có đọc mà k hiểu là điều đáng buồn cho nền giáo dục đã mất bao nhiêu công đào tạo ruby, đào tạo lợn. Ruby có thấy: old nhắc đến mấy lần là "học thường thường" mà sao ruby cứ nghĩ là old thông minh hay đủ thông minh để hiểu cái "nước chanh k đường" ruby tự áp đặt ý nghĩa ấy được?
    4. "Chạm trán?", old sẽ chạm "gì" thì chạm chứ nhất định k chạm cái trán của ruby ạh, lúc ý k thể có vị đăng đắng của *******... bệnh lý nói mù màu thì có chứ chưa ai mù vị, thế nên... old hứa old thề, old đảm bảo sẽ k có vị đắng!!!
    5. Ca dao tục ngữ từ đâu mà có? Nếu chỉ là các cụ để lại thì liệu sau này con cháu của old và ruby có được biết ca dao mới, tục ngữ mới? Nữa, khi xét từ "tục ngữ" thì ruby hiểu thế nào là "tục" và thế nào là "ngữ" sẽ thấy old nhầm lẫn ca dao tục ngữ cũng là bình thường thôi, có gì to tát quá đâu. Còn cái ý tưởng biến "cỏ ven đường thành rau sạch" thì old cho là bất khả thi, biết bao trường đại học phục hồi nhân phẩm, biết bao trường cho trẻ e vị thành nên chót làm người lớn, đã đào tạo bao thế hệ để học sinh và sinh viên các trường ấy cứ "học, học nữa, học mãi, học lại từ đầu" đấy thôi? Còn nếu ruby cứ miệt mài với cái sự nghiệp "cỏ - rau" ấy thì old đồ rằng, giải thưởng Darwin năm 2009 đã có chủ!
    6. goto 7;
    7. Ruby k nói nhảm, mà ruby ví von, ruby nói lóng, ruby tế nhị... ruby k thích thẳng... mà ruby thích cong, ấy cũng là 1 bí mật ruby tiết lộ cho họ nhà dê phải k?
    8. Châu Mỹ đây rồi... để hôm nào old xoa tiếp ruby nhé... ớh mà k dùng tay cũng bị gọi là đấm sao???
    Ruby đã thông chưa???
    E cảm thấy, vía e nặng thật, toàn làm mất khách, thế nên sau bài này e gác phím, quay về với ruộng vườn ngôi khoai sắn, mặc dù vậy e sẽ k vắng trong các cuộc ọp nếu còn trên đất HN, có rượu có tình cảm ae dê và có thể có lợn (cùng toàn thể ace yêu mến chuồng dê). E nghĩ, cây ngay k sợ chết đứng, nên dù có quỷ sứ hiện hình thậm chí cả ruby e cũng k sợ, dứt khoát k được sợ e ruby, bác bảo vệ yên tâm. Tiếc 1 điều e sinh ra vào giờ ngựa; chân, chim của ngựa nên cứ đi hoài làm miết bác àh... (e hiền khô vậy mà e ý phong cấp cho e là chanh chua có phải tội cho e k bác, bác là chủ chuồng thì phải có trách nhiệm lấy lại công bằng cho nguời thấp cổ bé họng chứ ạh).
    E xin chân thành cảm ơn ace đã ra sức bảo vệ e, hiểu tấm lòng e, nhưng số e khổ, toàn bị hiểu lầm, tấm lòng bao la vô bờ bến... mà có ai chịu hiểu đâu? Một số tin đồn thất thiệt kêu e "1 vợ, 2 con" thật là sai, e vẫn còn son ạh. Hơn nữa đừng bắt e kêu ruby là thầy, kỳ lắm... e đang học về giải phẫu sinh lý lợn, nếu ruby là thầy thì kỳ này e chắc chắn đứt phần thực hành rồi!!!
    Một ngày đẹp trời, xin chúc chuồng dê tình cảm thêm khăng khít, mong nữa là e và ruby cũng khít khìn khịt luôn, dĩ nhiên.
  4. ruby0101

ruby0101 Thành viên mới

Ruby chuc cả nhà những giây, những phút, những giờ, những ngày, những tháng, những năm... luôn vui vẻ
    1. Cảm ơn bác Ol đã nói Ruby có tài trong việc xếp hạng loài người( Gớm! không có lửa sao có khói, suy nghĩ của ta cũng như của mình nên phát hiện nhanh thía). Nếu gặp 3 bác thật thà chân chất với tiếng gọi thân thương Ruby, ruby như bác Ol thì quả là niềm hạnh phúc hiếm có của Ruby rồi.
    2. Gậy chả có ý nghĩa gì nhạy cảm, bác nói từ đó tế nhị đơn giản là dây thần kinh suy nghĩ của bác cong queo đang gặp chướng ngại vật. Nếu gậy như bác nghĩ thì các cụ già, những người khiếm thị, cả bộ đội ta ngày xưa lấy gì mà chống mà đi ( gọi là chống que để đi chắc)nên v em đang lạnh xương sống vì trí tưởng tượng quá phong phú của bác đấy.
    3. Ruby chỉ nói bác '''' đủ thông minh '''' thôi Ghi chú: Đọc lại ý nghĩa của điều kiện cần và đủ khi xếp hạng gì đó.
    4. Mù mầu có, mù vị cũng có ( đơn giản là mất vị giác bác ạh). Vị giác của Ruby cực tốt nhá.
    5. Bác lại một lần nữa có tư tưởng không thẳng khi phẫu thuật riêng hai từ '''' tục '''' và '''' ngữ''''để biện minh cho trí tưởng tượng của mình rùi.
    6. Welcome 7
    7. Không thẳng không có nghĩa là phải cong, nó có thể nghiêng phải, nghiêng trái thậm trí xoay tròn. Ví von là cách nói mềm dẻo, tế nhị là cách nói văn minh ( con người ta luôn hướng tới cái văn minh mà)
    8. Ô la la, chạy sang Châu mỹ để châm ngòi chiến tranh hả bác, có ai đuổi bác hử, chuồng đê nói bác là tài sản quý kia mà, đừng phụ lòng tốt của mọi người, thoai, cứ ở Chuồng này mà xoa tất thảy những gì bác muốn và được cho phép.
    Túm lại : Chưa hội tụ được các điều kiện cần và đủ để thông.
    Nhiệt liệt hoan nghênh tinh thần oanh liệt của bác Ol, vì bác không sợ nghĩa là em không đánh đá, không chanh chua nói rùi mà '''' em hiền lắm ý, nhẹ nhàng như mùa thu ý'''' hê hêCảm ơn vì tinh thần của bác đã biện minh cho em, để em không bị oan uổng là đanh đá, gớm ghê...Em chả làm gì để bác phải sợ nhỉ ( dang rộng chân, tay chào đón nhau nèo bác ơi)ăn mừng nèocả nhà cùng vui và làm chứng nhé.... Bác sinh giờ ngựa, em sinh giờ tỵ vậy seo bác không có lời nhờ em quấn chân bác lại để khỏi chạy lung tung nhẩy, em sẵn sàng giúp bác bằng mọi cách có thể hê hê
    Đính chính lại: Chác chắn cổ bác còn dài, họng bác còn rộng hơn ối người.Bác BV đừng nghe lời bác Ol vụ này có bữa sập chuồng đấy.
    Bác bao nhiêu vợ, bao nhiêu con , còn son hay không, không phải là vấn đề em quan tâm, hơ hơ đã test đâu, ai nói nèo biết thía.
    Không pahỉ gọi thầy, không ai có thể bắt bác làm cái điều mà bác không muốn, nếu cứ nhất nhất nghe theo thì thành '''' ba phải'''' mất.
    Ruby là Ruby, Ruby không là Nhợn bác cứ việc bóc tách, gải phẫu thoải mái hem ai đánh trượt bác đâu. Em xin đảm bảo, được chưa?
    Chúc cả nhà luôn khít khìn khịt như mong muốn của bác Ol
  5. highspeed250

highspeed250 Thành viên rất tích cực

Hehe! Từ khi có em Hồng Ngọc vào chuồng cái là xôm ghê nhỉ?
    Nhưng mà bác Trẻ em với em Hồng Ngọc viết dài quá, ngại đọc, nên em chỉ đọc mỗi 2 đoạn cuối của 2 bài! hehe! VIết vài chữ thì bẩu sì pam, viết dài thì lại ngại đọc..... quái quỷ thật.....
    Ông bỏ vợ ơi, ông lên kế hoạch ọp ẹp đi, lâu lắm rồi không gặp ace nên nhớ quá!!!!!
  6. tradaviahe

tradaviahe Thành viên mới

Quả thật là ong thủ các cụ ạ, em không kiên nhẫn để đọc hết hoặc đọc lại hòng kết nối ý tưởng trong cuộc khẩu chiến "vô tiền khoáng hậu" của chuồng ta, tổn thọ lém.
    Tóm lại việc xuất hiện của Ruby Piggie đã "thổi một luồng gió mới" chưa kiểm định chất lượng gió, nhưng cũng thấy mát ra phết, em đang mơ tới một trận bão các cụ ạ, he he.
    Sắp trung thu roài, bác bỏ vợ xem tổ chức trung thu cho anh em, đặc biệt là Oldbie va Piggie (cứ có ie là còn baby các bác ợ) vui trung thu, cụng ly để giải quyết dứt điểm và thống nhâtt một số "vấn đề " hoặc "khái niệm" còn tổn tại giữa các bên. Có gặp nhau thì mới thắt chặt được, em chả tin cứ hò hét trong chuồng kiểu này mà ..."khít khìn khịt" được, Lý luận thì phải có thực tiễn để chứng minh chứ lị, bác nào vote em một cái.
    Em thật chứ, em sợ rồi đấy, bây giờ cứ thấy kiểu đối đáp oánh số 1,2,3 rồi Go to abc là em tự nhiên lạnh hết cả người, sợ thế chứ
    Được tradaviahe sửa chữa / chuyển vào 09:58 ngày 23/09/2009
  7. ruby0101

ruby0101 Thành viên mới

Hix, Cả chuồng làm chứng cho em nhá, em thik hòa bình nhưng bác Ol lại cứ muốn chiến tranh nên em mới cố mà chạy theo ấy chứ ! Em đã đề nghị giang rộng chân, tay chào đón oanh liệt như thía mà bác ấy chả có ý kiến , ý cò gì sất..., chờ phát bùn ngủ rùi
  8. ruby0101

ruby0101 Thành viên mới

Gió mùa thu 2009 đấy bác ạ. test thử coi... biết ngay mà...Dưng mà khẩu chiến với bác Ol em không những lạnh xương sống như bác mà lạnh từ ngọn tóc đến móng chân ấy chứ....
  9. nguoibaove

nguoibaove Thành viên rất tích cực

Ợ ợ Vui là chín sung sướng là mười ăn nhậu 11 !!!
    Cũng như bác High nói em đọc xong mấy bài của các cô các chú em đau hết cả mắt !!!
    @Old :Ới bạn Old lại bỏ anh em đi đâu à ?

Anh chị em vui vẻ đi Old bỏ chuồng định cưa sừng làm nghé là không xong với tớ đâu nhé !Lâu lâu ngoi lên rùi đinh lặn mất tăm là kô được nghe !
  10. lantim0601

lantim0601 Thành viên quen thuộc

Muốn con hay chữ thì iu lấy thầy....toàn các cao thủ thế này...E bít sau này cho con cháu nhà E theo học thầy nào đây ạ...
    Anh Duy oi ..lam bua nhau "ha nhiet" đi nhé....Thu roài mà như trên 40 độ ý...Giữa thủ đô mà như giữa sa mạc..thiếu 1 chút gì đó trong lành, mát mẻ....Hê.he....