1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội những người bạn đã có gia đình

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi muademroi, 20/05/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. muademroi

muademroi Thành viên mới

Ha ha, thú vị thật. Thế nghĩa là roài. Vấn đề là có vợ nhưng đừng nhăm nhăm bỏ vợ là được.
    WELCOME mọi người tới với ngôi nhà mới nhỏ bé này, mong mọi người cùng mình xây đắp để ngôi nhà rộng hơn, khang trang hơn và đông đảo thành viên hơn. Lưu ý rằng chỉ những bạn nào có gia đình thì mới tham gia off, chưa có thì chỉ post bài và ngấp nghé thôi nhé. Tạm chấp nhận các bạn nhé!
  2. duongcheo

duongcheo Thành viên mới

tớ chưa có nhưng sắp có thì có được tham gia ko ?
  3. giongto77

giongto77 Thành viên mới

Ui, thích nhỉ. Chúc mừng bạn sắp thành tân chú rể nhé.
    Bia này,
    Hoa này
    Hạnh phúc tới trăm năm bạc đầu này
  4. Firmy86

Firmy86 Thành viên rất tích cực

e cũng chung ý kiến với a Núi.... hí hí.... e vào hóng luôn với ạ.... ngó nghiêng...
  5. muademroi

muademroi Thành viên mới

Welcome các em tới và cứ hóng vô tư, k cần hóng đâu mà thò cả 2 chân vào nhé.
    Thứ 7 và chủ nhật tới rồi, k hiểu sao cứ tới ngày này mình lại thấy rộn ràng, mặc dù đã có gia đình. hihi Chúc cả nhà mình thật vui vẻ và tràn ngập tiếng cười. Nhà mình mới quá chưa off được vì chưa ai kịp nói chuyện với ai, để khi nào nha mình khoảng 10 ngườichúng mình cùng off nhé, biết đâu có thêm những người bạn tốt cho mình nhỉ?

6. duongcheo

duongcheo Thành viên mới

sắp thành tân chú rể là ntn
    giới tính của tớ rõ ráng thế kia cơ mà
  7. tamthytran

tamthytran Thành viên mới

Xin chào, cho mình tham gia với nhé, không biết các bạn đang ở đâu, mình thì ở TP. HCM
  8. muademroi

muademroi Thành viên mới

Cảm ơn bạn, mình thì ở Hà Nội. Không off được thì tham gia post bài và khi nào bọn mình vàoTPHCM, bạn ra HN thì chúng mình off giao lưu nhỉ?
    Tặng cả nhà 1 bài này, đọc thấy vui vui... Bí quyết để hâm nóng tình yêu... Với mình thì cách hâm nóng hữu hiệu nhất là hai vợ chồng cùng tham gia liên hoan, vui chơi với từng hội bạn, để có cơ hội được nói chuyện, được thể hiện sức hấp dẫn riêng bởi lẽ có khi ở nhà các bạn quên mất đi 1 việc đó là làm mới mình, những bộ quần áo ngủ nhầu nhĩ, gương mặt bợt bạt son phấn, mặt mũi quàu quạu vì công việc đôi khi làm mất đi sức hấp dẫn của mình, đúng không ạ. Cả nhà thấy sao? thì cho bí quyết để hâm nóng tình iêu nhá
    Bí quyết hâm nóng tình yêu
    (Dân trí) - Sau năm năm sống chung với nhau, rồi chuyện gia đình, con cái, công việc khiến hai vợ chồng mệt mỏi quên đi những phút giây riêng tư của mình. Và giờ là lúc bạn cần hâm nóng lại tình cảm của hai vợ chồng.
    Thay đổi thời khóa biểu
    Một thời gian dài theo một lịch trình có sẵn sẽ khiến bạn cảm giác nhàm chán. Tuần nào cũng vậy, ngày đi làm, tối về nhà rồi xem tivi, đi ngủ cứ thế, bạn sẽ mệt mỏi. Hãy thử một lịch làm việc mới và mỗi tuần có một kế hoạch khác nhau.
    Khen ngợi
    Đừng bao giờ quên những câu khen ngợi đối phương. Bắt đầu một ngày mới bằng sự khen ngợi sẽ giúp cả hai có thêm hưng phấn. Rất đơn giản chỉ là: ?oTrông em hôm nay thật tuyệt?, ?oAnh thích kiểu váy của em?. Các nàng chỉ cần nịnh bằng câu: ?oKhông có anh em chẳng biết làm thế nào?.
    Lãng mạn
    Đó là thứ không thể hiếu được trong hạnh phúc vợ chồng. Sau một thời gian dài cảm xúc ấy phai nhạt dần. Để thổi bùng ngọn lửa tình yêu đang nhen nhóm, bạn thử bằng một bữa ăn dành cho hai người. Một chút rượu nhẹ cùng nến sẽ làm ấm tình cảm của bạn.
    Hàng ngày, hai bạn có thể đi cùng xe tới chỗ làm việc. Chàng hãy gửi cho nàng một bó hoa đầy bất ngờ và một tấp thiệp nói về tình cảm của mình. Các bà vợ thì có thể tặng chồng một chiếc áo sơ mi, cà vạt,?và câu khen ngợi ?otrông anh thật bảnh bao?.
    Massage
    Mời người ấy tận hưởng những phút giây massage thoải mái quên đi những lo lắng và công việc thường ngày. Vài động tác massage đơn giản, bạn có thể tự thực hiện hoặc hướng dẫn cho bạn đời của mình để thư giãn và phục hồi sức khỏe.
    Tắm chung
    Tắm chung là một chuyện rất lãng mạn cho một cặp mới yêu nhau hay yêu nhau đã lâu, giúp vợ chồng có cảm giác gần gũi, thân thiết với nhau hơn vì nó có thể bày tỏ sự chăm sóc lẫn nhau qua cách kỳ cọ, vuốt ve, và xoa xà bông lên cơ thể.
    Nói chuyện
    Trò chuyện và lắng nghe mỗi ngày cũng là cách củng cố mối quan hệ. Nhưng bạn cần chú ý đừng trở thành những ?oông tám bà tám?. Hãy tập trung lắng nghe và trả lời câu hỏi của người ấy, đừng bao giờ vờ là mình đang nghe nhưng chẳng biết người ấy đang nói gì.
    Vui cùng gia đình
    Dành chút thời gian trong tuần, cả hai vợ chồng cùng chơi với bọn trẻ. Đừng bao giờ ngồi một chỗ mà phàn nàn người khác. Những trò chơi như xếp tranh, đánh bài, ghép hình, cả gia đình có thể chơi cùng nhau.
    Gửi tin nhắn
    Khi đã lập gia đình, các đôi vợ chồng thường quên đi thói quen nhắn tin tình cảm cho nhau. Mỗi ngày hãy gửi cho nhau một tin nhắn với những lời yêu thương nồng ấm. Khi bạn không thể giao tiếp mặt đối mặt, hãy gửi một tin nhắn diễn tả tình cảm của bạn, lúc đó bạn sẽ không e thẹn trước mặt người ấy.
    Chung sở thích
    Hãy tìm một việc gì đó để làm vào lúc thời gian rảnh rỗi. Hai vợ chồng, mỗi người một tờ giấy nhỏ viết ra những việc mình thích làm sau đó so sánh tìm ra sở thích chung của cả hai người. Học nhẩy, đi bơi, câu cá, chăm sóc cây cảnh, dã ngoại đó là vài ý tưởng để bạn bắt đầu.
    Hoạt động ngoài trời
    Vào dịp cuối tuần, cả gia đình cùng đi chơi đâu đó như công viên, bảo tàng, trung tâm giải trí. Những hoạt động tập thể ngoài trời này giúp củng cố tình cảm giữa thành viên và niềm tự hào về gia đình.
  9. nguoixaytoam

nguoixaytoam Thành viên mới

Đang thích lấy vợ, cho vào tham quan học hỏi nha
  10. hoavanang

hoavanang Thành viên mới

Buồn quá, chẳng ngủ nổi vì có quá nhiều điều phải lo nghĩ. Mình có 1 người bạn trai cũng thuộc thành viên nhà này, cho mình tham gia nhé. Chúc mọi người luôn vui vẻ và mạnh khỏe. Vì có sức khỏe thì có thể làm được tất cả nhỉ.
    Sweet day!

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa