1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội những người chơi "gai"

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi vottaytrai, 18/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caigichaduoc

caigichaduoc Thành viên rất tích cực

Đấy thế là em ko cần phải gọi điện thông báo rồi nhé. Chiều nay cụ có xách gai lên Việt Đức được thì lên nhé.
    Còn cái chuyện đánh cái gì với biết đánh hay không chả quan trọng lắm cụ ạ. Cái chính là phải đánh làm sao mà phản ứng được với các đòn của gai. Thế nên em nghe thấy gai là em xách kiếm đến chiến liền. Chiến xong lại nghe cụ nói tao chưa thèm giở gai ra nhé thì có chết em không. Nếu cụ chưa giở gai ra em ở THD em đánh cho nó khoẻ, bon chen làm gì hở cụ.
    Mới cả em có cáu gì đâu, cụ cứ khích thoải mái, chả bao giờ có kết quả cả. Cái tai của em nó rất là hay, khi nào có người khích với chê bai là nó tự động chuyển chế độ điếc liền, còn có ai khen là nó chuyển sang chế độ khuyếch âm và ghi nhớ tự động. Trong 3 phép dùng binh: Khiển tốt, khích tốt với nịnh tốt thì em thích nhất chiêu nịnh tốt. Cụ nịnh thật nhiều vào may ra em mới lên.
  2. caigichaduoc

caigichaduoc Thành viên rất tích cực

Rình được cơ hội anh Trí đau chân (không biết chân nào) định đến thịt nhưng mà lại không thấy đâu. Bao giờ anh lành hẳn thì nhắn em nhé. Tiện thể em làm một lượt với mọi người ở Việt Đức luôn.
    Trà bí đao lạnh ở Việt Đức vẫn ngon như xưa, hờ hờ.
  3. Allyssiatran

Allyssiatran Thành viên mới

Hichichic.....Allyssia đang đánh gai công 802, nhưng bây giiờ đi kiếm hổng có nữa đành phải chuyển sang 655 mà kết hợp với Kong Special....sao vẫn chưa tìm được cách đánh 655, có ai đã từng sử dụng miếng gai công này hông, cho Allyssia xin một vài kinh nghiệm với....
  4. yeuvonhat

yeuvonhat Thành viên mới

Muon tim gai cong 802 sao 0 hoi anh yeuvonhat... hehhe Anh yeu vo nhat mua dum cho.....Loai nao? 802 hay 802-1 hay loai 802-40 co mut rat mem...
  5. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Wuan trọng là đánh vợt gai mà ko ngán vợt gai. Nh thấy có nhiều ng đánh gai, nhưng gặp đối phương gai luôn thì đánh như .......kỵ hệ !
    Còn Allyssia thì lại ko kỵ gai, hắn ta "sát gai" với một ông đánh gai cực kỳ ..buồn ngủ ở Lái Thiêu, (mà Nh gặp ông này phải kêu ổng chấp 2 mới đánh lại !!!)
    Allyssia sát ổng 3-0 ! cứ gò gò rồi bắn cái là ổng chít ! Gai của ổng chỉ có gò với đỡ giật, mà Allyssia nhà ta có giật bao giờ đâu !
    HIc, bây giờ Alyyssia lại xài mặt phải là ....Globe999 kết hợp Bryce powersponge nữa ! Mặt này chuyên sát gai đấy.
  6. tcgroup

tcgroup Thành viên mới

Em còn miếng 563 ở nhà, Cụ chủ tịch có dùng không lúc nào qua HBT em mang đi cho Cụ oánh
  7. vottaytrai

vottaytrai Thành viên quen thuộc

Em còn miếng 563 ở nhà, Cụ chủ tịch có dùng không lúc nào qua HBT em mang đi cho Cụ oánh
    Cứ có cái gì dính dáng đến gai thì đưa tao hết Thuận à, gai chanh, gai bồ kết, gai thủ, gai công... tất tần tật các loại gai.
    Hôm đánh ở Việt Đức chán quá nhỉ, pin lại hết đúng lúc séc 3. Đau thật, và nhớ lâu nữa... Mẹ khỉ, đang dẫn 2 - 0 thì...
  8. trild

trild Thành viên mới

MAy quá mình biết thân biết phận nên trốn ở nhà, nếu không lò dò ra con sư tử ảo kia nó ăn thịt mình mấy lon bí đao thì tiếc lắm.
    Lúc nào chân anh lành lại thì chuẩn bị tiền để nộp tiền bàn và bí đao nhé con rùa hiếu chiến kia.
  9. Allyssiatran

Allyssiatran Thành viên mới

Trước nhất em bàn về quả đỡ giao bóng. Nếu mình sử dụng mặt gai tất công, như em đây đang sử dụng miếng gai tấng công Dragonnow của Trung Quốc thì em thấy rằng: Có rất nhiều cách để phát huy mặt gai công trong quả đỡ giao bóng này.
    1. Nếu mình để mặt vợt nằm và cắt bóng như đối với mút thì quả bóng sẽ vẩn có xoáy nhưng độ xoáy ít.
    2. Nếu mình để mặt vợt vuông góc và lóc-kê trong bàn thì sẽ thành bóng phản xoáy, tức là trả xoáy ngược lại cho đối phương (lên thành xuống và xuống thành lên), dĩ nhiên độ phản xoáy của mặt gai công thấp hơn của gai thủ (gai dài phản xoáy).
    3. Sự khó chịu của mặt gai công nằm ở điểm này, mình có thể sử dụng mặt gai công để hất bóng sang giống như quả giật trái của mút, nhưng độ xoáy không bằng, tuy nhiên tính bất ngờ lại cao, vì quả hất này tốc độ bóng đi nhanh, nhưng khi chạm bàn thì chậm lại rất dễ làm bất ngờ và làm gãy nhịp của đối thủ.
    Trên đây là 3 kỷ thuật sử dụng mặt gai công để đỡ quả giao bóng mà em đang sử dụng, thấy rất hiệu quả.
    Còn nhiều kỹ thuật để áp dụng cho mặt gai mà bản thân em rút ra được trong quá trình sử dụng sẽ từ từ post tiếp để anh em trao đổi.
    ====>>>> Huhuhu.....bữa giờ tập theo bài này của Huynh mà sao vẫn chưa giác ngộ được.
    Chui ra để post tiếp kỹ thuật gai để muội tập luyện tiếp đi Huynh ui.....
  10. niagarafall

niagarafall Thành viên mới

Hiện nay niagarafall đang sử dụng cây kiếm Trung Quốc (DHS Dipper) mặt phải đánh DHS-Dipper (trung quốc nốt), mặt trái gai công Dragonnow, danh tiếng của Nia đang lẫy lừng ở sới Lao Động, từ ngày chuyển sang gai, rất nhiều người ngại đánh với mình vì rất khó chịu với cái mặt gai này. Lại thêm cái trò đểu đánh mặt trung quốc bên phải làm nhiều người khiếp vía. Số là cái mặt trung quốc bên phải nó vô cùng khốn nạn, động tác giật bóng cũng thế mà quả bóng qua đó độc vô cùng, cùng 1 tốc độ, cùng 1 độ cao, cùng điểm rơi mà có khi nó xóay cực xóay nhưng có khi lại xịt cực xịt, trình cỡ Phạm Hưng Long mà chặn quả này còn bị vào lưới hoặc bung ra ngòai. Lại thêm cái trò đờ-mi trong bàn thì ông trung quốc này lại cực hay. Tuy nhìn bề ngòai tốc độ bóng đi chậm, nhưng sức công phá của nó vô cùng lớn. Vả lại, rơ hiện đại đã quen với tốt độ bóng nhanh nên khi mình sử dụng mặt trung quốc này đánh phải thì các rơ hiện đại này tòan bị gãy nhịp chụp bóng do quen phản xạ, thế là xử lý bóng cứ lóng nga lóng ngóng, cười chết được. Có người thấy mình sử dụng kiếm tàu bảo mình khùng những vào đánh rồi thì ôi thôi vãi đái trong quần luôn.
    Trân, thứ bảy này muội qua quận 7 huynh sẽ cho muội thưởng thức món bánh gai trung quốc, hàng nhập chất lượng cao đàng hòan chứ không phải hàng dỏm kiểu bánh bao nhưng bìa cacton đâu nhé, hehehe.