1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội những người chơi "gai"

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi vottaytrai, 18/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vottaytrai

vottaytrai Thành viên quen thuộc

Hiện nay niagarafall đang sử dụng cây kiếm Trung Quốc (DHS Dipper) mặt phải đánh DHS-Dipper (trung quốc nốt), mặt trái gai công Dragonnow, danh tiếng của Nia đang lẫy lừng ở sới Lao Động, từ ngày chuyển sang gai, rất nhiều người ngại đánh với mình vì rất khó chịu với cái mặt gai này. Lại thêm cái trò đểu đánh mặt trung quốc bên phải làm nhiều người khiếp vía. Số là cái mặt trung quốc bên phải nó vô cùng khốn nạn, động tác giật bóng cũng thế mà quả bóng qua đó độc vô cùng, cùng 1 tốc độ, cùng 1 độ cao, cùng điểm rơi mà có khi nó xóay cực xóay nhưng có khi lại xịt cực xịt, trình cỡ Phạm Hưng Long mà chặn quả này còn bị vào lưới hoặc bung ra ngòai. Lại thêm cái trò đờ-mi trong bàn thì ông trung quốc này lại cực hay. Tuy nhìn bề ngòai tốc độ bóng đi chậm, nhưng sức công phá của nó vô cùng lớn. Vả lại, rơ hiện đại đã quen với tốt độ bóng nhanh nên khi mình sử dụng mặt trung quốc này đánh phải thì các rơ hiện đại này tòan bị gãy nhịp chụp bóng do quen phản xạ, thế là xử lý bóng cứ lóng nga lóng ngóng, cười chết được. Có người thấy mình sử dụng kiếm tàu bảo mình khùng những vào đánh rồi thì ôi thôi vãi đái trong quần luôn.
    Ối giời ơi, Bình ơi, sao mà người ngoài Bắc trong Nam lại giống nhau thế nhỉ?
    Tôi thì khác bác, mặt kia gai công 938 của Tàu, mặt phải 729 - 2 của Trung Quốc. Hai mặt này kết hợp với nhau thì quả thật như là được sản xuất ở một quốc gia nhỉ?
    Nhưng mấy hôm nay đang thử đôi công mặt gai khi bị đối phương giật, 10 quả cũng được 1 hoặc 2, nhưng mà vào bàn thì hay ôi là hay. Sao mà lại hay thế. Tiên sư cái anh TQ (à quên, Tàu)
  2. Allyssiatran

Allyssiatran Thành viên mới

Trân, thứ bảy này muội qua quận 7 huynh sẽ cho muội thưởng thức món bánh gai trung quốc, hàng nhập chất lượng cao đàng hòan chứ không phải hàng dỏm kiểu bánh bao nhưng bìa cacton đâu nhé, hehehe.
    =====>>>>> Hihihi.....sao nghe đầy mùi ''nghi hoặc'' ở đây vậy ta? Thui thì cũng phải thử một lần chứ nhỉ.....Hehhêh......hẹn gặp Huynh bên Q7, sáng t7 nhen
  3. meovan102

meovan102 Thành viên mới

Cụ chủ tịch Vợt tay trái uiiiiiii, hôm qua em xem thế nào mà mặt gai của cụ nó lại có hình chữ N trên ý thế nhẩyyyyy ?????
  4. caigichaduoc

caigichaduoc Thành viên rất tích cực

Sao cụ chủ tịch cứ chui rúc ở cái xó 2 3` Trưng thế. Đề nghị cụ viếng thăm sân khách chứ toàn đánh ở sân nhà như thế là không công bằng. Cụ phải làm gương đi giao lưu cho anh chị em chứ.
  5. trild

trild Thành viên mới

Chân khỏi rồi, thứ 5 làm tí chứ Caigichaduoc?
  6. vottaytrai

Sao cụ chủ tịch cứ chui rúc ở cái xó 2 3` Trưng thế. Đề nghị cụ viếng thăm sân khách chứ toàn đánh ở sân nhà như thế là không công bằng. Cụ phải làm gương đi giao lưu cho anh chị em chứ.
    Chui cái con khỉ. Cứ tưởng là đánh mặt gai đỡ tốn so với mặt mút, ai ngờ cái chân gai nó nhanh gãy thế không biết. Cái điểm để ve mặt gai, gai nó gãy hết cả rồi, như là người mới nhổ răng ấy. Bóng đối phương đánh vào đấy mình hất sang nó cứ bị lỗi, thế mới bực. Thôi thì xoay mặt lại vậy, đánh vài hôm thì mua mặt mới. 35k một mặt 938 chưa kể tiền lanh. Chà chà...
    Mày cứ cẩn thận đấy Lân rùa ạ. Hôm rồi đánh giải thành ủy, lần đầu tiên tao gặp Thức phủi, tuy có thua nhưng hắn ấy cũng sợ quả ve gai và quả bạt của tao lắm đấy. Bảng 4 người, lấy có mỗi một, mình chơi 3 trận, thắng 2, về nhì mà vẫn đứng ngoài. Chậc chậc...
  7. Loving

Loving Thành viên quen thuộc

Giải Thành ủy là giải gì mà lại có ông Thức phủi? Cụ chủ tịch mà xài gai thì anh em mình cứ nhè gai mà nện thôi
  8. caigichaduoc

caigichaduoc Thành viên rất tích cực

Chắc là sau khi Dì Cương bày trò phá mặt gai đốt 35K của cụ chủ tịch thì mọi việc đã theo một chiều hướng khác. Hôm nay em có lên 2 3` Trưng và gặp cụ chủ tịch, phát sóng thăm dò thấy cụ lúng búng cái gì như là lên tầng trên, lên tầng trên. Em có hét to lại là tí cụ máu thì xuống tầng 1 nhưng đợi mãi chả thấy đâu.
    Không biết cụ sợ mất tiền hay là cụ sợ thua nhỉ? Chắc là sợ cả hai rồi. Cụ phải đối mặt với hiện tại đi chứ. Lãng mạn nhiều quá anh em khó nghe theo.
  9. vottaytrai

Giải Thành ủy là giải gì mà lại có ông Thức phủi? Cụ chủ tịch mà xài gai thì anh em mình cứ nhè gai mà nện thôi
    Đâu chỉ có Thức phủi không, Đức Bắc Ninh này, Long mỡ này, Thắng tài dậu này, Việt Anh (cu Ty này, nhưng cu này bị trọng tài k cho đánh). Thế mới khổ thân mình.
    Nhưng mà công nhận thằng Đức Bắc Ninh nó đánh hay thật. Bao giờ mình giật và đôi công hay như thế nhỉ? Nhìn xuống mặt gai mà chả thấy câu trả lời đâu cả, chỉ thấy mất cái chân gai bị đứt
  10. happiness7983

happiness7983 Thành viên mới

hí, các bác giác ngộ gai muộn nhỉ, hồi cấp 3 tầm năm 2000 em thịt đc của thằng bạn cái mặt gai công của Butterfly thế là em bóc mịe nó mặt đen ra, làm 2 mặt đỏ luôn, mới đầu bị mấy ông thầy kêu la nhưng mà em oánh chơi là chính nên kệ, hí hí, khổ thân mấy chú oánh cùng thỉnh thoảng lại đực mặt ra tự hỏi sao mình giật như thế mà nó vẫn đỡ được.
    À, các pác cho hỏi Việt Đức các bác hay đánh có phải trường Việt Đức ở Lý Thường Kiệt kô ??? lâu lâu em kô oánh rồi, bác nào hay đánh ở đâu anh em ra off 1 phát, dạo này lại muốn oánh lại