1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội những người li dị (dang dở,đang cô đơn )

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi unlucky_fate, 05/08/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. unlucky_fate

unlucky_fate Thành viên mới

Cảm ơn cô bé ngocboi nhá, hông bít em con cái nhà ai , bao tuổi rùi ma sao bít thông cảm cho người khác quá vậy?? Đọc bài viết của em chị thấy vui va tự tin lên nhiều...Bác Bachduong82 cứ máu kể xấu chồng,thế còn ngần ngai gì mà không trút hết ra cho nó nhẹ lòng, bác cứ "dáo" mãi làm một số bọn em sốt hết cả ruột, ý kiến của em cũng giống như của bác bienmenhmong , các bác cứ mạnh dạn mở hàng đê, đảm bảo đắt hàng cực kì..quả này mà được gãi đúng chỗ ngứa thì các bác nhà mình có mà ồ ạt tuôn ra như vỡ đê ý chứ chẳng chơi.Thế nhá các bác nhá,em có "nhời" với các bác dã mất công quá bộ vào đây, viết dài dài tí nhá,để cho bõ cái công em hồi hôp
  2. ngocboi

ngocboi Thành viên quen thuộc

3. mummimbear

mummimbear Thành viên mới

Chào chị unlucky_fate & những người trong hội,
    Em nghĩ là con người không nên chỉ đánh giá qua 1 phương diện nào đó, ví dụ như vẻ bề ngoài, vị trí xã hội, hay như là "tiêu chí" của chị đề ra ... mỗi người 1 tính cách, mỗi người 1 cái nhìn sự việc khác nhau. Bởi vậy khó mà có thể "đồng bằng" với nhau được chị à! Em chưa kết hôn => chưa li dị nhưng em nhìn nhận việc "đổ vỡ" này là khác. Không có chuyện là người đã từng LD lại tự ti về hoàn cảnh của mình như thế cả!!!
    Tham gia vào hội, là muốn lắng nghe những chia sẻ của mọi người về những gì mình đã trải qua, đôi khi những đứa như tụi em cũng có thể có những ý kiến hoặc nhìn nhận một vấn đề dưới 1 góc độ thoáng hơn ...
  4. cucnotruyenkiep

cucnotruyenkiep Thành viên mới

Hãy lặng im, nhìn vào khoảng không, chìm lắng...
    Có những điều ta chẳng thể nào hiểu được
    Như tiếng hót của chim
    Như nỗi lặng thinh của núi đồi
    Như tại sao chúng mình đành đoạn xa nhau.
    Những bức thư xưa còn nằm yên trong ngăn tủ
    Những bông hoa trên đồi giờ đã tàn phai
    Sau mùa mưa
    Khi tiếng chim đã tắt
    Khi mùa hè đã chết
    Em thân yêu!
    Hãy để thời gian bôi xóa tất cả những gì quá đẹp giữa chúng ta
    Em chỉ cần hiểu một điều
    Có một thời chúng mình đã yêu nhau
    Và em nên biết
    Ðó là điều ta chẳng thể nào quên.
    (st)
    Tặng RTOS và những ai lỡ đò
    người qua đường
  5. MrToad

MrToad Thành viên mới

Chị gái ơi, em định hô hào mọi người cuối tuần đi ăn cá bên Đông anh, chị hưởng ứng nhé. Tất nhiên là câu cá là chính, giao lưu là chủ yếu và ăn là tất nhiên. Chị nghĩ sao??????????????
  6. Tuladutday

Tuladutday Thành viên mới

7. Tuladutday

Tuladutday Thành viên mới

8. brownie

brownie Thành viên mới Đang bị khóa

Mọi người cứ by luỵ vấn đề làm gì? Chuyện đã qua thì cho nó qua đi thôi! Vấn đề bây giờ là chúng ta sống cho chúng ta mừ! Cố lên! Đời còn dài! Chông gai còn phía trước! Cố lên nào anh chị em ơi!
    @MrToad: em hô hào mạnh lên đi để mọi người con đi! Mong các anh chị hưởng ứng cho sáng kiến của em MrToad là cuối tuần đi câu cá ở Đông Anh. Chị thì cuối tuần này bận mất roài MrToad thân méo ạ. Hẹn gặp em dịp khác vậy nhé!
  9. bienmenhmong

bienmenhmong Thành viên mới

Tôi nghĩ li dị cũng có nhiều nguyên nhân, người đã li dị cũng có nhiều tâm trạng . Dứt khoát là phải hô hào động viên nhau rồi, nhưng trong box này phải có đủ các món . Bác nào ức cứ "chửi" cứ chê ( đương nhiên là đối tác cũ ) . Bác nào thấy buồn cứ than thở kể lể . Bác nào muốn tìm đối tác mới cũng mạnh dạn lên tiếng. Bác nào gặp khó xử trong cuộc sống , công việc hay trong việc nuôi dạy con cái thì cứ hô lên để mọi người xúm vào cùng giải quyết hoặc học tập kinh nghiệm. Hoạt động hiệu quả như thế đảm bảo hội ta thu hút được khối thành viên ...chưa đủ tiêu chuẩn ấy chứ!.
    Thôi, cho tôi nêu chút vấn đề riêng để các bác nào đã vượt qua và có kinh nghiệm hơn sẻ chia khuyên bảo để khỏi ngồi lý luận suông với nhau mãi. Tôi mới ly dị trong thế bị động . Nghĩa là đang cắm cúi đắm đuối hết lòng hết dạ với gia đình chợt biết rằng chồng đang yêu say đắm 1 em khác trẻ hơn mình ( tất nhiên ) 10 tuổi . Sau nhiều đau khổ níu kéo với hy vọng rằng đây chỉ là đam mê lầm lẫn không thể đánh đổi với mái gia đình đã từng có tình yêu và nhiều tình nghĩa , cũng đành dứt áo ra đi với lời xin lỗi của chồng. Bây giờ tôi đã tương đối ổn định tinh thần. Không còn buồn đau thảng thốt , chỉ thấy có lỗi với mẹ cha già và con nhỏ . Tôi vẫn tin vào Tình Yêu đẹp đẽ trên đời ( như đã thấy đâu đó trong cuộc sống ) nhưng thú thật không còn tin mình sẽ tìm được điều đó . Chắc là vì tôi đang bị khủng hoảng niềm tin phải không các bác. Tôi vẫn nghĩ rằng phải có TY thật sự làm nền tảng mới giúp ta xây dựng được hôn nhân hạnh phúc. Wow, mà những người không còn trẻ nữa như tôi , đầy hoài nghi , lại còn khăng khăng tìm tình yêu , có phải là quá khó ?
  10. thanhthao_05

thanhthao_05 Thành viên mới

Bạn đã bao giờ nghe những vần thơ này chưa? Tặng lại bạn nhé!
    Nhường anh quyền nói chia tay
    Em không mong đợi phút này đâu anh
    Mấy năm ừ thế cũng nhanh
    Cùng nhau rũ sạch sành sanh mà cười
    Ngoài kia nắng đã lên rồi
    Phố đông cả một biển người ngóng trông
    Lỡ tay nhận một nụ hồng
    Nâng niu gai vẫn xước lòng thơ ngây
    Nhường anh quyền nói chia tay
    Thản nhiên tiễn dải mây bay cuối trời!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa