1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội những người li dị (dang dở,đang cô đơn )

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi unlucky_fate, 05/08/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bienmenhmong

bienmenhmong Thành viên mới

@Tulađutay : đúng là tôi cũng có cảm giác như bạn đấy. Thấy thanh thản và nhẹ nhàng hơn giai đoạn "tiền li dị". Cuộc sống chủ động hơn rất nhiều. Tuy nhiên chắc la do mới vượt qua nên thỉnh thoảng vẫn giật mình về những thói quen cũ, thảng thốt vì sự cô đơn trong sâu thẳm . Dù rằng được mọi người đánh giá ( và tự nhận thấy ) là xinh đẹp năng động hơn trước . Chẳng để chứng tỏ gì , nhưng tôi nghĩ mình càng phải chăm sóc và trân trọng mình hơn khi người đàn ông của mình đã không làn điều ấy. Mình chắc chưa "rung rinh" lại được ngay đâu.
    @thanhthao_05 : chao ôi, em gái thật là người có những suy nghĩ lạc quan và tích cực. Hay lắm ! Quả thật những điều em nói hết sức đúng đắn và giản dị nhưng không phải ai cũng hiểu và làm được đâu. Cho chị bắt tay nhé. Em và chị nhất định sẽ sống vui vẻ và tích cực trước tiên là cho bản thân mình, cho những người thân của mình , em nhỉ !
  2. thanhthao_05

thanhthao_05 Thành viên mới

Một điều không ai chối cãi được là " Không có gì quý hơn độc lập tự do" chị nhỉ!
    Bây giờ thích làm gì cũng được
    thích ăn gì tuỳ ý
    không phải lo đối phó với bố mẹ chồng, các chị em chồng...
    tung tăng .....
    sướng không chị?
    Có khi sống thế này lại hay ấy chứ...
    Nghĩ kỹ xem có cần thiết các mày râu trong cuộc đời chị em mình ko nhỉ? hì hì .....
    Chúc mọi người vui vẻ!!!!!
  3. stone_lamp

stone_lamp Thành viên rất tích cực

Ở đây toàn thấy chị em phụ nữ tâm sự thương quá. Đúng là phụ nữ thiệt thòi hơn sau khi li dị, tuy nhiên khả năng tự khẳng định mình vươn lên sau đổ vỡ, theo thống kê hẳn hoi nhé: hơn đàn ông nhiều. Nhiều thằng cha bỏ vợ xong, tiếc hùi hụi. "Sao ngày xưa cô ấy là vợ mình khác nhỉ......"
    Chúc mừng tự do muôn năm.
  4. kindly

kindly Thành viên quen thuộc

Mọi người ơi offline đi,bác nào là hội trưởng lên kế hoạch đi nhé.Em xin góp một chân
  5. BEREU

BEREU Thành viên mới

5 năm sau những ngày tù tội đấy, mặc dù chưa tìm lại cho mình 1 hạnh phúc đích thực của người phụ nữ, nhưng em cảm thấy rất mãn nguyện. Thích ăn thì ăn, thích ngủ thì ngủ. Thích đi chơi xa bao nhiêu ngày thì đi. Ban đêm thích về nhà sớm thì về, không thì đi la cà với lủ bạn free.
    Trước đây có 1 người bảo rằng (k nhớ chính xác, nhg đại loại là) :"Những ai chưa ở tù thì chưa biết nổi khao khát, sung sường của sự tự do".
    Vì thế, tự do là muôn năm.
    Có những lúc chợt có suy nghĩ :"Mình sẽ như thế nào nếu lựa chọn cuộc sống không có nén vàng?".
  6. Hoagi

Hoagi Thành viên mới

sao ở đây nhiều người bốc phét thế nhỉ?????????????
    Kheo không đêm về lại cứ sụt sùi vì cô đơn giống tớ......
    Hãy đối diện với sự thật.
  7. thanhthao_05

thanhthao_05 Thành viên mới

Eo ôi khiếp! sao mà thống thiết thế?
    đêm nào "ấy" cũng sụt sùi thế aaa?
    tội gì phải khóc?
    muốn ngủ say ko? tớ bày cho, dễ ợt à (vì tớ làm được thật đấy chứ ko bốc phét đâu, hôm nào offline gặp nhau nhé, rồi "ấy" sẽ thấy là tớ nói thật)
    Sự thật là ngày mai làm những gì? ăn bằng gì? tiêu bằng gì chứ đừng coi đàn ông là tất cả. Họ chỉ là 1 phần rất nhỏ trong đời thôi, có cũng được, ko có càng tốt, đỡ vướng chân.... ( nói nhỏ với nhau thôi kẻo có bác giai nào trót để ý nghe được lại ...... hì hì ....

8. Tuladutday

Tuladutday Thành viên mới

Không hề bốc phét 1 chút nào cả. Bởi khi đặt bút ký vào cái đơn ly hôn, sau 3 lần toà án hoà giải thì đã phải đối diện tất cả những khó khăn. Chấp nhận sự khó khăn, bận bịu khi nuôi con. Chấp nhận những gì trước kia có 2 giờ chỉ có 1. Có trăm ngàn cái đáng phải lo hơn là lo cái sự cô đơn của mình. Lo làm sao cho con khoẻ, con ngoan, lo làm sao kiếm được nhiều xiền. Lo làm sao mà enjoy cuộc sống này 1 cách thu vị nhất. Muôn ngàn cái phải lo, nó lấn át hết cái sự cô đơn nhỏ nhặt. Dĩ nhiên như thế là không có lúc nào cảm thấy cô đơn, có chứ, nhưng chỉ là 1 chút chạnh lòng với hạnh phúc của người khác. Tớ không muốn vì cái sụt sùi mà lại phí hoài cuộc đời tớ lần thứ 2.
  9. Tuladutday

Tuladutday Thành viên mới

Chị ủng hộ với quyết định của em. Em còn trẻ, tuổi đời còn dài, còn rất nhiều cơ hội chờ em ở phiá trước. Đi du học 6 năm, đó là quãng thời gian để em nhìn lại mình, nhìn lại các mối quan hệ đã có. Là sự thử thách đối với bạn trai em hiện tại và cũgn chính và cơ hội mới của e. Chúc e sớm tìm được HP.
  10. Auldlangsync

Auldlangsync Thành viên mới

Em gái xin chia sẻ với các chị
    Các chị là những người dũng cảm. Nói gì thì nói phụ nữ sau khi ly hôn nhất là ở VN sẽ chịu nhiều vất vả. Mừng là các chị đã cố gắng đối mặt với khó khăn để sống vui vẻ hơn. Phụ nữ dù mạnh mẽ đến đâu cũng luôn cần tình cảm. Mong các chị sẽ giữ vững tinh thần để xây dựng lại cho mình một cuộc sống độc lập, vui vẻ, tích cực.
    Em rất ngưỡng mộ các chị, em thấy nhiều n không giám bỏ chồng vì quá phụ thuộc, có chị thì bảo vì con. Em thấy cuộc sống như vậy đúng là địa ngục. Trời em trông mà chẳng dám lấy chồng mất thôi.
    À ở cơ quan em có một chị, bỏ chồng khi đã có một con mà cuối năm ngoái vừa làm tập 2 với một anh chưa từng có vợ. Anh này là bạn học ngày xưa của chị ấy. Bây giờ chị ấy sống hạnh phúc lắm. Bố mẹ chồng cũng rất quí.
    Tặng tất cả mọi người
    Cô bé Hà nội
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa