1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội những người li dị (dang dở,đang cô đơn )

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi unlucky_fate, 05/08/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. laamante

laamante Thành viên mới

Đôi khi em cũng thấy sợ nếu sau này kết hôn mà phải li dị thì mình sẽ ra sao. Em nghĩ mình sẽ không bao giờ có thể tha thứ cho người chồng phản bội mình, em rất sợ điều đó xảy ra vì ngay bây giờ em đang phải chứng kiến cảnh đó xảy ra với người thân yêu của mình mà không biết giúp thế nào, chỉ biết khóc và thương... Phụ nữ bao giờ cũng là người thiệt thòi nhất...
  2. CRANBERRIES81

CRANBERRIES81 Thành viên mới

Hội trưởng hội mình là ai thế nhể, cho em một chân với. Vợ chồng em đã có thể là một cặp tuyệt vời nếu như chồng em có một gia đình khác. Chưa ly hôn nhưng đang ly thân, sẽ ly hôn trong tương lai rất gần, thế đã đủ tiêu chuẩn chưa hội trưởng ới ời
  3. bienmenhmong

bienmenhmong Thành viên mới

Có cảm giác đang đi trên con đường rất dài. Cố gắng miệt mài nhưng hình như chả tiến được bao nhiêu. Chả nhẽ bao nhiêu nỗ lực của mình chỉ được có thế ? Lạ cái hình như mình đã trở thành "quan sát viên" của chính cuộcđời mình, vô cảm chờ xem còn bị thử thách bao lâu. ? Ước mong có ...nhiều tiền để có thể toàn tâm toàn ý dành nhiều thời gian cho con, để có thể cho con học ở một ngôi trường tốt, để có thể cùng con đi du lịch khắp nơi...vẫn còn đâu đó xa tít trên đường xa vạn dặm. Vậy là lại tiếp tục cố gắng, vui với vòng tay tin cậy của con hàng ngày, cùng con quẩy ba lô đến những nơi...gần gần khi có thể. Con ơi, mẹ con mình cùng tận hưởng cuộc hành trình, con nhé.
  4. intense_emotion

intense_emotion Thành viên mới

Em chưa bao giờ dám nghĩ tới chuyện sẽ li dị chồng cả nhưng bây h em đang buồn wá và cảm giác cái ngày dứt áo ra đi sao nó gần kề đến thế.Mới lấy nhau có 1 năm trời,chưa đc biết tới cái ngọt ngào của cs vợ chồng nó là thế nào mà đã nếm chịu nh` cay đắng.Em đã cố gắng hoà hợp,thích nghi với gđ chồng.Cs ở nhà chồng ngày nào cũng căng thẳng,fải lo đối fó với từng ng 1 nhưng em vẫn nhẫn nhịn,mọi ng cũng khuyên bảo góp ý và em hiểu cảnh làm dâu ai mà chẳng fải trải wa những lúc như thế.Thương con,yêu chồng,dù có khổ mình vẫn vượt wa đc.Còn lúc này em đang rơi vào tuyệt vọng.Ngay đến cả chồng mình cũng ko còn thương mình nữa.Em luôn nhớ câu nói của mc "lấy chồng fải theo chồng,việc của nhà chồng cũng là việc của mình,fải lo lắng wan tâm",mặc dù khi gđ em có chuyện bà rất dửng dưng và to ra ko hài lòng khi thấy em về bên đó chung tay lo lắng ,chia sẻ với ng thân.Mc là 1 nhẽ mà đến cả chồng cũng như thế,em thật ko tưởng tượng chồng em lại cáu kỉnh khi em đưa con về nhà ngoại khi có việc.Đến lúc em bảo "nhà có chuyện em fải về,anh là con rể anh ko lo thì cũng fải để cho em lo,mẹ em nuôi em mấy chục năm trời để em đi lấy chồng là đi luôn sao?" thì nhận đc câu tl " tao mà fải lo cho cái nhà ấy à".Trời đất,nghe câu đó mà em rớt nc mắt,em về nhà chồng cung fụng nhà chồng như ôsin với nhà chủ vậy mà chồng em ko thể làm đc j` cho em,cho gd em.Đã thế chồng em còn kêu em sao ko đi luôn đi đừng về nữa,rồi bảo em muốn làm j` mặc kệ em,ko cần wan tâm...Em thật ko hiểu sao chôngmình lại cư xử như thế,tình cảm fải chăng đã hết rồi...
  5. thdory

thdory Thành viên mới

Em cũng đủ tiêu chuẩn vào hội rồi... vấn đề là có được chấp nhận hay không thôi...
    Cho dù ai là người nói lời chia tay thì cũng đều đau khổ cả. Em cũng chưa biết hạnh phúc hôn nhân nó thế nào, vì từ hồi cưới đến giờ chưa được phút giây nào hạnh phúc. Khóc cũng hết nước mắt rồi...
    Loanh quanh thấy triết lý đạo Phật cũng hay... sướng khổ, thành bại cũng là phù du... cứ nghĩ thế cũng thấy nhẹ nhàng hơn chút.
    Đôi khi nghĩ sống thế cũng đủ với đời rồi... không còn muốn bon chen nữa...
  6. Raisomoon

Raisomoon Thành viên rất tích cực

Chia sẻ với các chị, vào đây đọc sao mà buồn thế. Phụ nữ thật là khổ. Tôi chưa có gia đình nhưng thấy hạnh phúc thật mong manh. Chúc tất cả mọi người qua những trải nghiệm này vẫn thấy cuộc sống vẫn đáng sống. Được sống là hạnh phúc rồi. Sẽ có lúc các chị tìm được hạnh phúc và nhớ lại những lúc khó khăn này trân trọng và xứng đáng hơn.
  7. earthquakes

earthquakes Thành viên mới

Xin các pác 1 vé, em thì chót tảo hôn, bây h mới ngoài băm mà đã có "Ly dị Xơ ti phi kết" rùi. Có lẽ cuộc sống độc thân thế này dễ chịu hơn nhiều. Hãy cân nhắc và tham khảo thật kỹ khi ký vào hợp đồng hôn nhân nhé các pác
    Cuộc đời thí ngắn ngủi, nếu ko tận dụng hết các giây phút và cơ hội sống tốt thì khi nhắm mắt xuôi tay sẽ hối tiếc ko nhắm được mắt đâu
  8. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

em vẫn chưa có gia đình nên muốn học hỏi các anh chị cách sống để hiểu biết thêm về cuộc sống cảm ơn nhiều
  9. numieu

numieu Thành viên mới

Liệu 1 ngày gần đây mình có phải tham gia câu lạc bộ này không ? quyết định chính vẫn là mình. Ôi cuộc sống ! chẳng mến thương chút nào. Buồn quá.
  10. hoaian812

hoaian812 Thành viên mới

Chào mọi người, mình cũng vừa kết hôn hôm 14/6 thôi, nói kết hôn cũng ko đúng vì chỉ làm lễ đính hôn thôi, kí giấy hôn thú là 14/6. Nhưng 24/6 thì đã gây nhau 1 trận mặc dù mỗi người 1 nơi mà vẫn gây nhau và đòi li dị, ko biết có khi nào mình fải gia nhập hội này ko, nhưng hi vọng sẽ ko bao giờ, thông cảm mọi người đừng buồn khi mình ko muốn gia nhập hội này
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa