1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội những người li dị (dang dở,đang cô đơn )

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi unlucky_fate, 05/08/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mr_hn_codon

mr_hn_codon Thành viên mới

He he, hội này có hay họp không ạ? họp có phong bì không các bác????nếu có cho em xin giữ trước một chỗ. Độ này vợ nó cấm vận, chắc chả mấy nữa mà em ra đê. Quý hóa quá.....!!!
  2. reflection82

reflection82 Thành viên mới Đang bị khóa

hic hic , nghe tên của hội buồn quá . Nghĩ đến cảnh ly hôn làm em hết muốn lấy chồng ....
  3. queenbee_hn

queenbee_hn Thành viên mới

Hic hội của những người đã ly hôn mà ko ai thèm trả lời em à
  4. bienmenhmong

bienmenhmong Thành viên mới

Hội này tự phát em ạ. Chị vào đây từ rất lâu, chả nộp đơn cho ai. Vui buồn thích thì cứ vào đây post bài là gia nhập luôn. Cái vị lập ra topic này hình như chả thấy quay lại.
  5. greenlip

greenlip Thành viên mới

Mạn phép mời anh/chị trong chuyên mục này sang thăm chuyên mục: Tâm sự vợ chồng sau 5 năm kết hôn, để nếu có thể, anh/chị những người đã không thành công trong lần kết hôn đầu sẽ giúp cho rất nhiều bạn trẻ khác không dẫm vào vết xe đổ của mình nữa...
    Rất cám ơn anh chị đã hợp tác.
    http://www8.ttvnol.com/forum/HanhphucGiadinh/947096.ttvn
    Cám ơn mọi người đã đọc!
  6. ancient_egypt

ancient_egypt Thành viên mới

Bạn đăng ký kết hôn ở quận nào thì lên quận đó mua giấy ly hôn (Có đóng dấu của quận) . Có tờ hướng dẫn kèm theo í mà . Nói chung nếu k tranh chấp về tài sản, con cái thì chỉ trong 2 tuần là giải quyết xong . Ái chà, không nghĩ là mới 26 tuổi mình cũng đã có kinh nghiệm về chuyện này, buồn nhỉ
  7. xuongrong252

xuongrong252 Thành viên quen thuộc

Ơ, em tưởng là xin ly hôn ở nơi mình đăng ký tạm trú tạm vắng cũng được. Thế nếu đăng ky kết hôn ở quê thì phải về quê lấy mẫu giấy ly hôn ha bác?
  8. KIEPDATRANG

KIEPDATRANG Thành viên mới

tuyển bồ!!
    girl xinh, nhà 3 tầng, con 1, bố làm to....
  9. hoaian812

hoaian812 Thành viên mới

Hội mình dạo này im lặng wá nhỉ, ko biết các chị có niềm vui mới chưa mà ko thấy chị nào nhìn vào đây 1 chút hết.
    Đúng là trogn cuốc sống vợ chồng thì niềm tin là wan trọng nhất, nhưng nếu mất đi có lẽ cuộc sống vợ chồng cũng như chiếc lá mùa thu.
    Buồn wá,ko biết có chị nào ở SG ko nhỉ, cũng nên offline gặp gỡ giao lưu với nhau cho hội mình vui vẻ lên tí.
  10. tbong

tbong Thành viên mới

Tôi không đủ tiêu chuẩn vào hội nhưng trong cuộc sống gia đình bất cứ điều gì cũng có thể xảy ra. Để giữ được những ngày hạnh phúc thật là khó. Và vào một lúc nào đó, có thể tôi cũng có đủ tiêu chuẩn của hội hoặc không bao giờ.
    Tôi đang hạnh phúc với một gia đình nhỏ bé, êm ấm cùng chồng và các con. hàng ngày ngoài công việc ở cơ quan trong tôi luôn ấp ủ và thôi thúc những dự định, những kế hoạch để giữ gìn hạnh phúc gia đình. Tôi đam mê và hiến dâng mình cho gia đình....
    Và nếu chuyện gì đó có thể xảy ra tôi không ân hận, tôi chịu trách nhiệm những việc mình đã làm và tin tưởng vào tương lai. Nếu ly di có thật sự xảy ra, đây cũng là một cơ hội mới để tôi trải nghiệm cuộc sống ly dị với những đứa con và chồng cũ, với tình nhân (diều tôi chưa từng được biết từ trước đến nay-hình như cũng khá thú vị)..... Quan trọng là chúng ta sống như thế nào?
    Tôi hiểu ly dị là sự tổn thương, cuộc sống đòi hỏi chúng ta phải dâng hiến và hy sinh. CHúc các bạn xác định lại mục tiêu trong cuộc sống của mình để có đủ nghị lực vượt qua nó.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa