1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội những người thích leo núi

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi lenmang_go_to, 19/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vinhthanhhtc

vinhthanhhtc Thành viên tích cực

Tại sao hội thích biển hoành tráng thế mà sao leo núi lại chết dí thế nhỉ? Ngày xưa, Sơn Tinh thắng Thủy Tinh cơ mà.
    Em rất thích leo núi, vì mỗi lần chinh phục được ngọn núi nào, như cảm thấy mình trưởng thành hơn, to lớn hơn. Cảm giác đứng trên đỉnh núi, giữa mênh mông đất trời thật là tuyệt.
    HI vọng sẽ có nhiều ngời cũng thích leo núi, để có thể chia sẻ cảm giác cho nhau!!!!
  2. nhochanh

nhochanh Thành viên mới

lock or move
  3. Brooklyn

Brooklyn Thành viên rất tích cực

Topic này tồn tại khi chưa có nội quy mới nên không lock mà cũng không Move nó đi.Cứ để hội này tồn tại thôi
  4. saobangleloigirl

saobangleloigirl Thành viên mới

Em cũng có sở thích leo núi nhưng mà ko có 1 người nữa đi cùng và cũng ko thể đi qua đêm được đang còn đi học nên gia đình cũng hơi khắt khe thế có được tham gia không ạ ?
  5. dtcuong85

dtcuong85 Thành viên mới

những ngọn núi mới có khi có hổ, beo, rắn, nhện, ... liệu mọi người có dám leo không ấy
  6. ntkvoc

ntkvoc Thành viên rất tích cực

Leo núi đê bà con ơi????????????????????????
    Đang leo có mấy chú thổ phí bắn bòm bòm hay mấy chú thợ săn tưởng thú rừng cũng bắn bòm bòm
    Nhưng quả thật khi leo qua một quả núi khiến mình có cảm giác rất khoai.........
    Hội trưởng hội leo núi đâu rồi? cho ý kiến đi??
    Không leo được núi Thái Sơn thì leo núi Nùng cũng được chứ sao??
  7. architetto

architetto Thành viên mới

mình và Jo ( Monitor của câu lạc bộ leo núi chi nhánh HN ) hiện đang chuẩn bị 1 indoor climbing wall , bạn nào thích leo núi thì tham gia
    thành viên bọn mình hiên có Jo và bạn gái , mình , Ghiom và bạn gái , kumiko , Hiện chưa có nhiều bạn VN tham gia nhưng hôm vừa rồi chủ tịch CLB leo núi châu Á đến thăm và hứa tài trợ , giúp phong trào leo núi thể thao phát triển ở HN , TPHCM đã tổ chức đc 1 CLB rất mạnh
    leo núi cần phải có trang thiết bị , bọn mình cũng đã có 1 số thiết bị của mấy anh em chơi với nhau nhưng nếu mở rộng được CLB thì cũng đang tìm tài trợ thêm , muốn leo tốt ở ngoài và ko nguy hiểm thì cần luyên tập tốt , do vậy bọn mình đã tkế indoorclimbing wall cho những thành viên mới
    nếu ai quan tâm thì vào topic để up lên cho mọi người cùng tham gia nhé
  8. sabbath

sabbath Thành viên quen thuộc

Hì hục mãi mới lôi được cái topic này Em cũng khoái chinh phục mấy cái đỉnh cao, dưng mờ chưa leo núi bao giờ, chỉ đi lên núi thôi
  9. tocbuxu

tocbuxu Thành viên mới

thấy topic này lập đã lâu và chết yểu quá, ko biết còn ai ngó mắt qua ko nữa. Nhưng google và thấy nên cũng xin để lại đánh dấu nếu như anh em vẫn còn những đam mê và xin được gia nhập cùng để học hỏi.
    Cường -1985
    nick: tocbuxu20@yahoo.com
    FB: Cường buxu
  10. cafe37

cafe37 Thành viên rất tích cực

ở nhà tớ núi cũng chỉ cao khoảng 300, 400m thôi. thường thì leo núi chỉ mất có 4.5h nhưng rất tuyệt, chỗ tớ là núi đá vôi, có nhiều hang động. khi leo núi thường mang theo dây thừng và đèn pin để gặp hang nào sâu thì chui vào. cảm giác mạo hiểm rất dễ nghiện. thỉnh thoảng cũng đu dây như tazzan.
    rồi cảm giác chợt bùng lên khi mình đứng trên đỉnh núi, mình cao hơn tất cả mọi người.
    đã leo núi thì ngại gì rắn rết, gặp còn mừng nữa. hehe bọn em là thợ săn ạ. nghiệp dư thôi