1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[HỎI] Nơi dạy tiếng Đức tốt tại Hà Nội và cách tự học tiếng Đức tại nhà.

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi JoanVux, 19/03/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JoanVux

JoanVux Thành viên mới

Chào các anh chị, xin các anh chị tư vấn chỗ học tiếng Đức tốt cho em tại Hà Nội ạ.

Em hiện tại đang học tiếng Đức bên Đại học Hà Nội, và từng học một thời gian bên chỗ anh Trung bên Trần Đại Nghĩa. Về chỗ bên anh Trung thì học rất tốt ngữ pháp nhưng kỹ năng nghe-nói em thấy còn chưa ổn nên chưa biết phải ôn thế nào ạ.

Em đã đăng ký học bên Hanu nhưng do nghe bạn em nói bên Hanu dạy không thi đỗ được B1 nên em rất hoảng :ss

Em mới học tiếng Đức nên không biết ôn trong một năm có thi được B1 không ạ, và phải ôn ở nhà như thế nào ạ? Có trung tâm nào ở Hà Nội dạy tốt tiếng Đức để thi được B1 không ạ?

Em cảm ơn các anh chị nhiều :3​
  2. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình thấy mọi người toàn học 6 tháng rồi thi B1 thôi, bạn học 1 năm chắc đủ rồi :))
    Và mình cũng nói luôn chả bên nào dậy thi đỗ được B1 cả, cũng như học BC ACET không có nghĩa là thi được IELTS trên 6.5, dậy ở đâu thì nó cũng có từng đấy mớ lý thuyết thôi, mấy đứa bạn mình ngày xưa học Hanu giỏi hơn mình nhiều, mà mình thì đỗ B1.

Thường thường GI là chỗ uy tín nhất, vì các thầy cô đc đào tạo bên Đức, giáo trình cũng khiến học viên chủ động nói thay vì chỉ ngồi chép lý thuyết, còn không bạn học đâu cũng được, sát ngày thi thì chăm chỉ luyện đề thôi. Mình thấy ngữ pháp mới là thứ tự học được chứ nghe nói thì hơi khó.

À mà bạn đừng nhắc đến ông Trung ở đây, đứa nào vào đây khen ông Trung là bị bẻ răng luôn:))
    JoanVux thích bài này.
  3. 1deutsch

1deutsch Thành viên mới

bạn nên học tiếng Đức ở viện goethe hoặc trung tâm việt đức hà nội địa chỉ DH bách khoa. 2 nơi đó dạy tốt nhất hà nội tuy hơi đắt tí nhưng mà chất lượng. Mình cũng đã học ở nhiều nơi nên mới rút ra kinh nghiệm như vậy.

Bạn có thể theo dõi website học tiếng đức online của mình tại địa chỉ tiengduc123.com. Có rất nhiều bài tập và lý thuyết mình đã học và post lại tại đây.
    JoanVux thích bài này.
  4. hecxogen

hecxogen Thành viên quen thuộc

Cuối cùng sau 6 tháng cũng đã vưọt qua được cửa ải tiếp theo
    ngcuongst thích bài này.
  5. thuylinh1990

thuylinh1990 Thành viên mới

Công ty LIA có giáo viên người Đức và trợ giảng người Việt dạy rất chuyên nghiệp và hiệu quả. Bạn nào mới học có thể đến đó học thử xem nhé.
    Tổ chức giáo dục LIA
    Địa chỉ: Tầng 3, Số nhà 212 Hoàng Văn Thái, Thanh Xuân, Hà Nội
    Email: contact@lia..edu.vn
    Website: lia.edu.vn
  6. gaconlonton17

gaconlonton17 Thành viên mới

Bạn có thể download ebook hướng dẫn tự học Tiếng Đức tại nhà ở đây: Ebook tự học