1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi nơi học tiếng Anh trình độ sơ cấp ở Hà Nội

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ngakimi, 20/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngakimi

ngakimi Thành viên mới

Em có thằng em họ, nó muốn đi học tiếng Anh tử tế. Đại khái thì trước giờ thằng bé chỉ học tiếng Anh trong phổ thông thôi. Cô giáo dạy gì thì biết thế. Lên ĐH học BK nên tiếng Anh ngày càng được cho ra rìa :)) Thế nên giờ trong đầu nó kiến thức là 1 mớ hỗn độn 8->

Em không thích cho nó đi học trung tâm lắm, vì nhìn chung thì học phí đắt, mà em lại không tin tưởng (trừ BC thì không nói :">). Cá nhân em thấy học trung tâm chỉ đc cái rèn luyện phản xạ với thật ra vui là chính chứ cũng chả học đc gì nhiều. Số tiền bỏ ra không bõ. Thế nên em muốn tìm cho nó 1 lớp nào đó, mà có cô giáo ở trường ngoại ngữ (các cô già già nghiêm khắc 1 tí cho nó chịu khó học) thì tốt nhất.

Bác nào biết cô giáo nào như vậy thì chỉ em được không ạ?

Cảm ơn các bác nhiêuuuuuuuuuu [r2)][r2)][r2)][r23)]
  2. cuong205a

cuong205a Thành viên mới

Beginner level thì thầy ko quan trong mấy. Học kỹ hết bộ KNOW HOW cho xong Intermediate rùi luyện giọng với thầy UK / Mỹ tùy định hướng đầu tư
  3. zaq1mlp0

zaq1mlp0 Thành viên mới

Trình độ vỡ lòng thì học đâu chả được.
    Với lại, tiếng Anh cần nhất là sự quyết tâm và tự rèn luyện, với cái loại lớn đến tầm sinh viên rồi mà vẫn phải cô giáo nghiêm khắc ép học mới chịu học thì tốt nhất ngồi nhà cho khoẻ, đừng đi học tốn tiền mà ko có chữ nào vào đầu đâu.
  4. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Tìm gia sư đi :D. Trình độ thấp thì SV Ngoại ngữ là ổn rồi :D. Gần BK thì có đh Hà Nội vs đh Bách Khoa :-?.
  5. demon13

demon13 Thành viên mới

Bác thuê em đi, em học tiếng anh 12 năm, 5 năm sống ở UK. Thành viên của nhóm người nước ngoài sống tại Hà Nội

Dạo này cũng thích đi gõ đầu trẻ.

Ý quên nói mới nhớ kul bạn em người Úc đang mở lớp tiếng anh cho người bắt đầu học bao gồm bạn gái kul ấy và cơ số em gái là bạn của bạn gái kul ấy ở Trần Duy Hưng, bác cần thông tin em hỏi hộ cho
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------