1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội quán Tin học của box KBC - Những trao đổi và thắc mắc xoay quanh chiếc PC của bạn

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi travucu, 20/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. travucu

travucu Thành viên mới

Hội quán Tin học của box KBC - Những trao đổi và thắc mắc xoay quanh chiếc PC của bạn

Chắc hẳn anh chị em trong KBC dù đang đi học hay đang đi làm thì hàng ngày cũng đã và đang tiếp xúc với máy tính, với tin học. Đối với đa phần chúng ta khoa học máy tính và kiến thức về tin học là hết sức mới mẻ với những người dùng máy tính bình thường. Vậy nên tôi lập topic này với mong muồn rằng những thành viên trong KBC(hoặc ngoài KBC) đã và đang gặp phải những vấn đề gì khó khăn trong việc sử dụng máy tính hãy post câu hỏi lên đây. Các bạn và chúng tôi cùng giải đáp. Mong các bạn hãy post những câu hỏi mang tính chất mình học và mọi người cùng học. Điều đó có nghĩa rằng ở mức độ người sử dụng thông thường và cơ bản nhất. Còn những ai ham hiểu biết và có tham vọng đi sâu về vấn đề gì đó thì hãy gửi mail hoặc gọi điện thoại đến các địa chỉ ở bên dưới nhé! Mong mọi người hãy nhiệt tình và tích cực lên nhé!

travucu:

mail address: cuongtv@ptic.com.vn

phone:04-9168622

phamith:

mail address:Phamith@hn.vnn.vnn or phamith@yahoo.com

phone:0908676280
  2. friendship_83

friendship_83 Thành viên rất tích cực

hi` em thay bac Travucu mở cái topic này rất hay mong là mọi người sẽ tham gia nhiệt tình
  3. traitim_vo

traitim_vo Thành viên mới

Chán bác friendship này , bác làm cái diễn đàn mù cũng phải Links làm gì cho mệt xác ra , lại còn làm trang index riêng và Forum riêng chán , hic hic , mà nhìn nó hơi chán đoá bác ạ hic hic
    ai muốn hỏi về tin thì cứ gọi vào sdt này
    04 567511 " cho gập Nguyễn Ngọc Hưng " , nhưng chỉ vào buổi trưa từ 2h đến 5h thoai ghen
  4. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

quá tốt ...máy của anh thi thoảng cũng giận rỗi tí , he he !!
  5. traitim_vo

traitim_vo Thành viên mới

hớ hớ chả bít bác vuthanhminh viết cái gì nữa đây ta hic hic :( đến chán he he :D
  6. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

lại lang tiếng spam bài với thằng nì roài :
    chăng biết chú thế nào chứ ?? sao chú chậm hiểu quá vậy ! anh bảo là máy tính của anh thi thoảng giận rỗi ty s, có nghĩa là thi thoảng nó bị hỏng chut chút mà anh thì không biết sửa ! có nghĩa là có thể hỏi mấy chú kia máy anh hỏng cái gì và tự sửa như thế nào ??
    lại cứ phải nói thẳng tuột ra thì chú mới hiểu à ?? chán chú quá !!
    sorry vì spam nhé ! anh xoá ngay ! he he !
  7. thelocbkhn

thelocbkhn Thành viên mới

Vâng cảm ơn anh.
    Hiện tại máy của em thinh thoảng lại bị lỗi. Đó là khi khởi động xong thì hoặc là bị khởi động lại ngay hoặc là dùng được khoảng 20'' thì bị khởi động lại. Nhờ mọi người chỉ cho em cách khắc phục nhé.
  8. kbigbang

kbigbang Thành viên mới

Câu chuyện thú vị về Bill, Larry 2 vị chủ tịch của 2 công ty phần mềm nổi tiếng:
    -Bill: phần mềm của chúng tôi tuyệt hảo, support rất nhiều services khác nhau - hình dung như động cơ của tàu Apôlô.
    -Larry: phần mềm của ngài thì tuyệt vời rồi; nhưng nó không giống như động cơ của chiếc xe ngựa kéo - hỏng có thể sửa được, mà khi có vấn đề chỉ có thể upgrade to windowshoặc install a new copy of windows
  9. travucu

travucu Thành viên mới

To thelocbkhn: Một câu hỏi khá hay và phổ biến. Lần sau em nói rõ được cấu hình máy của em thì tốt hơn!
    Những lỗi như máy tính của Lộc gặp phải thường có 2 nguyên nhân chính:
    1. Lỗi phần mềm: Hoặc lỗi do hệ điều hành, hoặc do virus gây ra. Em thử scan virus bằng bkav version mới nhất và norton antivirus cũng phiên bản mới nhất luôn. Em nên dùng một đĩa cd có khả năng boot được để scan từ DOS. Sau đó check xem hệ điều hành của em có lỗi gì không? Nếu hệ điều hành gây lỗi thì em có thể sẽ phải cài lại hệ điều hành.
    2. Lỗi do phần cứng: Do phần cứng thiếu ổn định, kiểm tra RAM xem có đúng dung lượng như ban đầu không? Kiểm tra CPU xem có cảnh báo gì không? Có thể do quạt CPU không đảm bảo gây tăng nhiệt trên CPU. Và sự thiếu ổn định của một vài phần cứng khác. Cố gắng tìm xem lỗi xuất phát từ đâu rồi dần dần giải quyết!
    Chào em và chúc em thành công!
  10. anhque

anhque Thành viên mới

hì hì hì
    bi giờ đến lượt em hỏi các pác đây.
    tui vừa fdisk, format cái ổ cứng của tui và cài lại win98 cho nó, dưng mà nó dở chứng pà kon ạ.
    số là thế này, khi tui cài được khoảng 59% thì tự nhiên đánh vèo một cái có thông báo " File copying problem " và dòng nhắc " You interrupted Setup while it was copying Windows files from a setup (.cab) file". tui ok thử nhưng không được, còn skip file thì sau đó đến 93% lại uỳnh một cái xuất hiện thông báo tương tự và không thể làm gì tiếp với nó (chỉ có mỗi cách duy nhất là thoát khỏi setup).
    các cô pác nào bít cái con máy của em nó bị như vậy là bị làm sao không? chỉ em cách khắc phục với.
    Được anhque sửa chữa / chuyển vào 15:43 ngày 21/04/2004