1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội thảo trực tuyến: Tạo quỹ riêng cho box thông qua các hoạt động kinh doanh.

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi chien_phuong, 16/08/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chien_phuong

chien_phuong Thành viên mới

Chào Thùy Dương, Tớ thấy ý tưởng của V_loc hay đó, Bạn nghĩ sao.Chúng mình sẽ sát cánh bên bạn và box sáng tạo, Cố lên bà chủ.
  2. HuyTranAnh

HuyTranAnh Thành viên mới

Em đã đọc bài của anh và rất cảm phục anh. Thật sự là đất nước này cần những con người như anh.
    Công việc hiện tại của em là hỗ trợ các nhà sáng chế trên thế giới đăng ký bảo hộ các sáng chế của mình tại Việt Nam (các sáng chế về kỹ thuật, dược, hoá chất, điện tử...). Em cũng đàn có ý định gứi một vài sáng chế hay có tính thực tiễn lên box để mọi người tham khảo và học hỏi, sáng tạo ra những cái mới của riêng mình và xa hơn là tạo một trang Web chợ Công nghệ, tạo điều kiện cho mọi người tim hiểu, hợp tác và cùng phát triển. Em sẽ gứi cho anh một vài sáng chế nước ngoài để anh em mình nghiên cứu tìm kiếm đối tác để đưa vào sản xuất tại VN, hoặc anh cũng có thể cho em biết anh muốn tìm hiều về công nghệ gì để em cung cấp cho.
    Chúc anh thành công và hy vọng có dịp được gặp anh tai Hà Nội.
  3. HuyTranAnh

HuyTranAnh Thành viên mới

Theo mình thì đóng quỹ cũng là một ý kiến hay, như vậy thì chúng ta sẽ bắt tay vào ngay được vấn đề. Tuy nhiên không cần thiết phải đóng quỹ đến 1 triệu đâu.
    Thứ hai là chúng ta đóng tiền để cùng nhau kinh doanh. Có thể đóng tiền để cùng mở cửa hàng để xây dựng mạng bán hàng cho việc triển khai bán hàng qua mạng. Lợi nhuận sẽ được chia theo tỉ lệ cổ phần và trích lại % cho nhóm quảng trị trang bán hàng.
    Chúng ta có thể kêu gọi tai trợ cho các buổi Offline. Các buuỏi đó là các buổi thuyết trình kêu gọi đầu tư, bán sáng kiến....Mình chắc là mời một số giám đốc các công ty đến thì kiểu gì cũng tai trợ cho chúng ta kha khá. Điều quan trọng là chúng ta phải biến chúng ta thành một tập thể có sức mạnh và có trọng lượng.
  4. amateur20

amateur20 Thành viên mới

Cậu gửi lên đi để mọi người cùng học hỏi !
    Cảm ơn đã chia sẻ !
    Thanks!
    Anh Việt năm nay 37 tuổi roài !
  5. thuyduongnsx

thuyduongnsx Thành viên rất tích cực

Hội thảo trực tuyến
    Mời cả nhà thử dùng chatroom này xem sao.
    Nếu như tất cả đồng ý, chúng ta sẽ tổ chức buổi thảo luận trực tuyến toàn box vào 20h tối ngày chủ nhật này 21-08-2005.
    Với chủ đề: "Tạp quỹ riêng cho box theo hoạt động kinh doanh"​
    Tại địa chỉ sau:
    http://cafesangtao.com/chat/​
    Được thuyduongnsx sửa chữa / chuyển vào 22:13 ngày 20/08/2005
  6. thuyduongnsx

À, quên mất password là: ytuong123
    Bạn cần có password này thì mới tham gia được hội thảo trực tuyến của chúng ta. Bây giờ các bạn có thể dùng thử, chat thử vô tư
  7. JoannaFalconer

JoannaFalconer Thành viên mới

Tớ không có ý kiến....Vì tớ không có ý tưởng,tớ cũng chẳng có óc sáng tạo.
    Nhưng theo thiển ý của tớ thì...ý tưởng trên thật không tưởng.Ý tớ là chuyện lập quỹ ấy.Ai sẽ quản lý nó?Ai sẽ có khả năng làm cho nó sinh lợi?Ai sẽ chịu trách nhiệm về những khỏan tiền mà các thành viên góp?
    Tớ không góp tiền quỹ vì rất có thể 1 đi không trở lại,nếu cần,tớ góp công.
  8. desperados13

desperados13 Thành viên mới

Thuỳ Dương ơi, mình thử vào room mà không có ai trên đó cả, có phải chatroom đang lỗi không? Mình không thấy chữ tiếng việt. Bạn test lại xem nha.
  9. thuyduongnsx

Bài viết của @desperados13
    Trong những ngày qua mình thấy Box YTST liên tục đưa ra những hoạt động rất sinh động và thực tế. Nhằm từng bước hiện thực những sáng kiến của các thành viên Box YT, bạn Thuỳ Dương của chúng ta đã xây dựng chương trình Hội thảo trực tuyến chỉ sau 1 ngày phát động. Đây là một chương trình rất ý nghĩa nhằm xây dựng và từng bước hoàn thiện các ý tưởng độc đáo đang nằm trên giấy.
    Trong chương trình hội thảo này chúng ta sẽ bàn bạc về quy chế hoạt động, trụ sở, người điều hành Quỹ ... Việc hiện nay chúng ta cần bàn là chương trình hội thảo sẽ làm như thế nào. Bạn TD đã chuẩn bị chat room, và các thành viên sẽ hội thảo bằng voice. Theo ý kiến của mình thì MC của chương trình sẽ do Thuỳ Dương, những ai muốn nêu ý kiến thì phải đăng ký ngay với MC để bạn ấy mở voice cho thành viên đó, cứ như thế những thành viên đăng ký sẽ được trả lời hết. Theo như mình biết thì chương trình sẽ diễn ra trong 1h30. Vậy trong 1h30 đó chúng ta bàn bạc những việc gì, thời gian bao lâu.. việc này mời những ai chuyên bên tổ chức sự kiện có ý kiến, mình thì pó tay, hihi..
    Sau chương trình ngày mai, chúng ta sẽ rút ra nhiều kinh nghiệm hơn về tổ chức hội thảo trực tuyến, và theo mình thì chương trình sẽ được tổ chức định kỳ và liên tục. Bao lời góp ý xây đựng, mọi người tham khảo thêm.
    Tuấn Anh
    Đưa các ý tưởng, giấc mơ của bạn ra trước đám đông là chấp nhận sự thất bại của chúng.
    Yêu là chấp nhận không được yêu lại.
    Sống là chấp nhận chết.
    Hi vọng là chấp nhận tuyệt vọng.
    Thử là chấp nhận thất bại.
    Kẻ liều mạng
  10. thuyduongnsx

Chat room bên đó ko hỗ trợ Voice, mình nghĩ cũng ko cần thiết vì sẽ hạn chế tốc độ đánh máy của mọi người.
    Cả nhà hãy thử vào và xem có đọc được tiếng việt ko?
    Nếu ai ko đọc được tiếng Việt hãy cài Internet Explorer 6
    Như thế sẽ tốt nhất
    http://www.microsoft.com/windows/ie/downloads/critical/ie6sp1/default.mspx