1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hội thảo trực tuyến: Tạo quỹ riêng cho box thông qua các hoạt động kinh doanh.

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi chien_phuong, 16/08/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoantoanmayman

hoantoanmayman Thành viên mới

Ý tưởng hay, tuy nhiên trở ngại cho ý tưởng này tôi nghĩ sẽ rất nhiều, nếu mọi người có lòng tin (lòng tin vào chính mình và người khác) thì tôi nghĩ Quỹ sẽ thành lập được, nhưng để đạt được điều này thì cũng khó đấy, có quá nhiều rủi ro.
  2. yendieu

yendieu Thành viên rất tích cực

Tôi cũng thử chat nhưng bị lỗi tiếng Việt đó Thùy Dương. Hiện thấy bạn đang online, tôi PM địa chỉ YIM để chat nha
  3. desperados13

desperados13 Thành viên mới

Biết là khó nhưng không phải là không được, nếu mọi người đồng lòng nhất trí thì sẽ thực hiện được. Cố lên.
  4. Tham-lam

Tham-lam Thành viên quen thuộc

Xin có vài dòng :
    Thứ nhất chát trong cafesangtao của Thuy Duong cực khó chứ không phải khó. Em ơi lỗi tiếng việt này, chát thì hình như nó hiện một bảng text để gõ vào, tốc độ thì chậm ,....anh ko biết nhiều chuyên môn nhưng anh cứ góp ý thẳng thắn.
    Thứ hai tồi đề nghị nếu có thể được sao không để nick IM tại đây rồi chat qua IM nó thông dụng và nhanh hơn nhiều, tại sao không? 1 người chủ trò để lại nick, sau đó đến giờ đấy ai vào mạng thì add bác ý vào là ok
    Được tham-lam sửa chữa / chuyển vào 16:45 ngày 21/08/2005
  5. thuyduongnsx

thuyduongnsx Thành viên rất tích cực

Tại vì các bác ko cài IE6 nên ko nhìn được tiếng việt. Tốt nhất là gõ ko dấu nhỉ?
  6. dangtoicao

dangtoicao Thành viên mới

7. Tran_AnhHuy

Tran_AnhHuy Thành viên mới

Không biết tình hình hội thảo thế nào nhỉ? Dương ơi kết quả thế nào em?
  8. v-loc2002

v-loc2002 Thành viên quen thuộc

Xin loi cac ban may hom nay minh ban qua khong len mang duoc nen khong du hoi thao truc tuyen .
    Nhung ke hoach to chuc gap mat van nhu da thong bao Quan Ca fe 39/2 Pham Ngoc Thach Q3
    Chuong trinh den thu 5 gap 1 so anh em se gut lai va dua len mang
    Mong biet tinh hinh hoi thao truc tuyen co duoc ko???
    v-loc 2002
  9. etos

etos Thành viên quen thuộc

Em nghĩ ý tưởng thành lập hội như thế này hay đấy, em cũng muốn tham gia,nhưng vì ở xa nên em chỉ xin đóng góp vào phần ý tưởng.:D

Em nghĩ lập quỹ rất hay, và có thể thực hiện được,nhưng hiện giờ em nghĩ chúng ta phải có tổ chức.Theo em các bác chọn một web lam trang chủ đi vd như http://cafesangtao.com nhưng các bác phải có 1 mục dành cho "hội đồng quản trị" nó có tính năng bảo mật nghĩa là các thông tin về quỹ, và các sáng tạo có khả thi (YT của người trong HDQT) phải đuợc bảo mật phải có pass riêng mới vào được.Nếu ko những sáng tạo của các bác rất dễ bị ăn trộm mất nếu tung lên mạng ,em nói thật đấy

Nhưng web vẫn mở rộng ngoài HDQT ta vẫn mở forum để tranh luận nhưng các thành viên khác chỉ với địa vị " thành viên chủ lực" ko có nhiều quyền hành như HDQT.Để trở thành người trong ban HDQT thì phải qua thử thách và có sự đồng ý của người trong HDQT.

Cơ cấu người trong HDQT em nghĩ bắt đầu từ 20 người đi, 20 người đầu tiên tham gia ,và bầu ra 1 chủ tịch, 2 phó chủ tịch.Ngoài ra thành viên trong HDQT phải đưa ra một sơ yếu lí lịch đầy đủ,và đúng sự thực ,bao gồm sdt, địa chỉ nhà ,tên tuổi.Như vậy thì mới tin nhau được phải ko ạ
    Đây là ý kiến của em ,và em xin được làm 1 thành viên trong hội,vì ko góp trực tiếp được vốn nên thân phận em các bác quyết định
    Em nghĩ chat ym là hay nhất hẹn 1 ngày cụ thể,và lập 1 room trong ym mời tất cả mọi người vào
    Em nghĩ nên hẹn nhau một ngày mới đi tối ngày 1.9 này được ko ạ. Để cho các bác có thời gian nghĩ ngợi và cho đăng kí đủ chân trong HDQT
    em hoàn toàn nghiem túc đấy bác nào thấy có khả năng và tham gia được thì xin đăng kí và gia nhập hội luôn
  10. etos

etos Thành viên quen thuộc

ý quên nick ym em là quynhchi_etos nhào vô các bác ơi