1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi thông tin về du lịch từ Sing

Chủ đề trong 'Singapore' bởi castaway, 01/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. castaway

castaway Thành viên mới

Hỏi thông tin về du lịch từ Sing

Chào cư dân thành Sing,

Các bạn có thể cho biết cách rẻ nhất đi từ Sing sang Malaysia, có phải là BUS không ? Giá cả bao nhiêu nhỉ.

Ngoài ra bạn có biết hãng hàng không giá rẻ nào xuất phát từ Sing đi các nước khác không ? Làm ơn up hộ cái link.

Cảm ơn nhiều.
  2. tomwind

tomwind Thành viên quen thuộc

Có thể từ Sing đi Malay bằng ...tàu hoả, giá cũng khá rẻ giá cụ thể tớ cũng....ko rõ , tuy nhiên thỉnh thoảng lại bị delay.
    Còn từ sing bay ra các nước khác thì vé bọn Tiger Airway chắc là rẻ nhất. Link đây:
    http://www.tigerairways.com/home/
    mua vé online, mua càng sớm càng rẻ
  3. blackkid1983

blackkid1983 Thành viên quen thuộc

bạn có thể đi 1 chuyến xe bus từ Sin đến biên giới , sau đó thì có thể mua vé xe bus từ cửa biên giới đi các nơi khác trong Malay .
    giá xe bus thì cũng rẻ , từ sin đến biên giới thì vài đô Sin thôi , từ biên giới đến những nơi du lịch như Genting thì hơi xa , khoảng vài tiếng , giá khoảng 40-50 ring ( tiền Malay )
    nếu mình nhớ không lầm thì mình đón xe đi biên giới ở trạm bus ngay KK hospital . số mấy thì chịu , không nhớ nổi , bạn có thể hỏi hoặc coi trên bảng bus .
    còn không cứ mua vé đi thằng lên Genting , khoảng 45 ring
  4. htrungh

htrungh Thành viên quen thuộc

Nếu không cần xang Mã, chỉ muốn loanh quang ở Sing trong vòng 10 ngày, các bác nghĩ hộ em đi xe đạp có được nhiều không? Bác nào có, cho em xin vài cái router cho xe đạp mà không bị ô tô cán, cảnh sát phạt ? Lên MRT có mang theo xe đạp được không?
    Thuê xe đạp bao nhiêu?
    Mua xe đạp bao nhiêu?
    Khoá xe ngoài cột điện có bị trộm không? Có dễ bị phạt không?
  5. akatcat

akatcat Thành viên mới

Đi xe đạp được nhiê?u nếu ma? đi loanh quanh tư? nha? ra chợ rô?i tư? chợ vê? nha? Nga?y đi chợ mua đô? ăn uống mấy lâ?n la? đc nhiê?u đấy
    Mang được nếu như tháo rơ?i bánh, các bộ phận cu?a xe ra, gói bọc câ?n thận, cho va?o túi gọn ga?ng, xách theo vô tư, mấy cái cufng được
    Ra EastCoast Park ho?i giá, ơ? đó cho thuê xe đạp bt, xe đạp đơn, skating, đu? thê? loại Chưa thuê xe bao giơ? nên chịu kô bít giá
    Giá dao động tư? 90$ đến mấy nghi?n $$$ tu?y theo budget va? sơ? thích Hôm trc vư?a ghé Carrefour, thấy nó bán mấy cái xe đạp re? lắm, tâ?m 49$, bánh xe 3 ma?u xanh va?ng đo?, xe khuyến mại thêm 1 bánh la? tha?nh 3 bánh, có co?i toe toe vui tai lắm
    Không, khóa xe kô bị trộm đâu, xe thi? bị trộm nhưng khóa xe thi? vâfn co?n đó, yên tâm (Hô?i trc đứa bạn bị nó cắt khóa xe, lấy xe vứt lại khóa , ví dụ ngươ?i thật việc thật đấy )
    Không dêf, nếu chịu mất xe kô pha?i nộp phạt thi? cha? bao giơ? bị phạt ca?
    Have fun
  6. poly

poly Thành viên rất tích cực

các bác cho hỏi
    em có ngày o malay
    thì nên đi KL va malaca hay di genting ?
    thanks
  7. culanhotmit

culanhotmit Thành viên mới

Hic, tiếc quá. Anh em box môtô cũng sang Sing vào dịp 8-9 đến 14-9, riêng mình phải về ngày 11-9 rồi.
    Các bạn có muốn biết thông tin du lịch bụi ở Sing, và 1 mình, thì cứ hỏi mình nhé
    Hi vọng có 1 số kinh nghiệm tốt cho các bạn tiết kiệm và đi chơi được nhiều nơi đây.
    http://www5.ttvnol.com/garage/760776/trang-7.ttvn
    Quảng cáo luôn cho box motô nhà ta đây.
  8. TraiTimSoiDa

TraiTimSoiDa Thành viên mới

KL thì có được cái tháp đôi....cũng nên đi cho biết
    Còn genting thì là chỗ người ta bài bạc là chính....khí hậu lạnh như kiểu Sapa nhà mình..đi thì nhớ mang áo ấm...Theo tớ thì tớ thấy Genting chán phèo....Có vài cửa hàng bán thời trang...rồi chơi game...vào nhà ma...nhà hàng...Nói chung còn trẻ thì cứ đi cho biết đó biết đây
    Nhưng tớ nghe nói Malaca đẹp lắm...mà chưa có dịp đi nên ko dám comment
    Chúc vui vẻ
    Được traitimsoida sửa chữa / chuyển vào 15:58 ngày 13/09/2006
  9. poly

poly Thành viên rất tích cực

cám ơn bác rất nhiều