1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi thông tin về học bổng của ĐSQ Ý

Chủ đề trong 'Italy' bởi cryingbabe, 07/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cryingbabe

cryingbabe Thành viên rất tích cực

Hỏi thông tin về học bổng của ĐSQ Ý

Em chào các anh chị ạ!

Đợt trước em học ở Dante, có nghe cô giáo nói về học bổng của ĐSQ Ý. Đây là học bổng học tiếng tại Ý vào mùa hè (nếu em nhớ ko nhầm thì trong 2 tháng), ưu tiên SV học khoa Ý, học viên ở Dante. Cô giáo có nói ĐSQ sẽ trả tiền học, tiền ăn ở... còn học viên phải trả tiền vé máy bay, nhưng năm sau có thể miễn toàn bộ. Dù trình độ không cao và chắc chẳng thể giành học bổng nhưng em cũng muốn thử sức mình.

Em xin hỏi các anh chị 1 chút: Có anh chị nào đã từng đi theo học bổng này ko ạ? Thi có khó ko ạ? Em mới học lớp A1 mà vẫn thấy tiếng Ý nhập nhoằng lắm nên ko biết đến năm sau có đủ khả năng để dự thi ko.

Em cảm ơn các anh chị nhiều ạ
  2. pyramid124

pyramid124 Thành viên rất tích cực

Cố thôi bạn ạ, hên xui. Mình thấy có người mới học 3 tháng tiếng Ý cũng có học bổng này và sang học ở PG 1-2 tháng thì phải.
  3. cryingbabe

Mình nhớ khóa học hè trong 2 tháng thì fải. Bạn có quen người bạn nhắc đến ko? Giới thiệu cho mình với. Cảm ơn bạn rất nhiều
  4. pyramid124

pyramid124 Thành viên rất tích cực

Mình ko còn giữ liên lạc nữa
  5. cryingbabe

Hic, tiếc thế Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều.
    Hình như ở trong box này ít anh chị nào đã từng nhận học bổng này
  6. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn hỏi thẳng cô giáo của bạn (chị Giang ?) hoặc bạn Thuỳ Anh làm ở Dante luôn, vì cô và bạn ý chắc sẽ biết vài người, đã có lần mình thấy nói về vấn đề này rồi. Giờ đúng là chỉ có 2 tháng học tiếng, trước đây 6 tháng hoặc hơn thì phải.
  7. Stormy107

Stormy107 Thành viên mới

Thông tin về học bổng bạn hỏi trực tiếp cô Giang cũng được mà. Cô Giang biết hết đấy. Cô Giang cũng đã từng được học bổng này mà. Mà cũng còn lâu mới thi nữa, năm sau cơ, nếu muốn thi chắc bạn còn học ở Dante thêm 2 khoá nữa, từ từ khoai mới nhừ :D
  8. cryingbabe

Hồi trc mình học cô Nga, có vài lần cô Nga bận thì học cô Giang. Đợt mình đăng ký học A1, mình đăng ký với chị Loan, chị Thùy Anh chắc đợt này đi đăng ký sẽ gặp. Cảm ơn bạn rất nhiều!
    @ stormy107: Từ giờ đến hè năm sau đủ để mình học ở Dante 2 khóa nữa nhưng giờ mình muốn chuẩn bị để còn tập trung ôn luyện. Nếu cứ học 3 khóa ở Dante mà đi đc thì tốt nhỉ? Mình cũng ko biết cô Giang đã từng nhận đc học bổng này. Khi nào đi học mình sẽ hỏi cô. Cảm ơn bạn nhiều nha!
  9. Silvia_Linh

Silvia_Linh Thành viên mới

mình từng là 1 trong số những ng đc nhận học bổng du học hè đây. Nhưng cách đây 3 năm rồi. Hè 2006 mình đc học bổng này và học tại Universita` per stranieri di Siena. Học bổng thi vào tháng 4 hoặc tháng 5 hàng năm. Có 2 vòng thi viết và fỏng vấn. Qua đc cả 2 vòng đó là đc. Hồi mình thi cũng mới chỉ ở trình độ A2 ^^ sang đến Siena thì đc học 1 khoá B1, rồi về VN, quay lại Dante thì đc học B2 nhưng chưa thi đc PLIDA B2 :D mình cũng ko còn học ở Dante từ lâu rồi vì mình ra nc ngoài. Hồi mình học thì có cô Costa, thầy Demetrio, sau này thì có Davide, bjờ thì mình ko biết. Bạn hỏi các jáo viên ở Dante chắc họ sẽ biết rõ hơn đấy và sẽ cho bạn lời khuyên về cách học tnào cho hiệu quả. Chúc bạn may mắn và thành công :)
  10. cryingbabe

Cảm ơn bạn nhiều nha!
    Bạn học tháng 7-8 ở bên đó à? Hồi đó các bạn vẫn fải trả tiền vé máy bay đúng ko? Đề thi viết và fỏng vấn có khó ko bạn?