1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi thông tin về tour Nha Trang - Mũi Né

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi solo, 30/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. solo

solo Thành viên mới

Hỏi thông tin về tour Nha Trang - Mũi Né

Thứ 6 tuần tới : ngày 4 tháng 8 năm 2006 , mình và 1 thằng bạn thân sẽ ra Nha Trang và Mũi Né trong khoảng 1 tuần.

Bọn mình định đi tự túc , trong 1 tuần, với chi phí mỗi người khoảng 4tr, xác định ngay là sẽ đi theo kiểu "tabalô" và bụi

Bọn mình chưa đi NT-MN bao giờ nên muốn phiền các bạn giúp đỡ 1 số thông tin như : nên đi bằng gì, tàu hay xe, tình hình ăn, ở , chuẩn bị gì ... nhé

Nếu bạn nào có lịch trình mẫu đi đâu ăn gì của tour Nha Trang Mũi Né thì làm ơn post lên đây cho bọn mình tham khảo nhé

Mình xin cảm ơn nhiều
  2. chicas

chicas Thành viên mới

Gớm, ĐI du lịch bụi thích nhất là trò tự tìm hiểu tự mày mò thông tin. Bác chủ động vào đây tìm hiểu thông tin cơ bản này trước đã:
    http://www2.ttvnol.com/NTC/581060.ttvn
  3. minh03092005

minh03092005 Thành viên mới

Tự tìm hiểu cũng có cái hay của nó. Chỉ nhắc các bác đừng bỏ qua tour lặn biển ngấm san hô ở Nha Trang (ngoài tour thăm mấy cái đảo (hình như là 4 thì phải) trong 1 ngày), mới nghe thôi mà em đã thấy thích, một tour mà em hy vọng lắm
    Được minh03092005 sửa chữa / chuyển vào 17:33 ngày 30/07/2006
    Được minh03092005 sửa chữa / chuyển vào 17:36 ngày 30/07/2006
  4. hailua_dichat

hailua_dichat Thành viên mới

đi bụi àh, thế thì chơi luôn đi, cung đường mới ven biển nè , hấp dẫn luôn, đi bằng xe máy nhé, nhớ mang theo thẻ nhớ máy ảnh số nhiều vô vì cảnh trên đường đi cầm lòng hổng đặng đâu!!!
    nè gởi bác cái Tracklog mới đi zìa chiều nay. chỉ lưu ý bác là không nên chạy đọan QL 56 từ ngã ba đi Lộc An Rì Sọt , mà nên tẽ vô ngả Lọc An chạy men theo biển tới Hồ Tràm, sau đó từ Hồ Tràm là vút về Lagi ngon cơm luôn tòan quất 120-130 không hà
    Thọat tiên là qua Phà Cát Lái
    từ N3 Bà Rịa, cứ đường to mà múc , cho tới khi nà othấy cái biển Lộc An Resort thì quẹo tay mặt, sau khi gần tới Lộc An lại thấy cái biển Hồ Tràm Osaka ( gì gì đấy ) thì lại quẹo theo nó
    Từ ồ Tràm tới Ngã tư Lagi, có 1 con đường 1 , chạy tuốt luốt , chú ý quan sát mấy cái biển chỉ đường kẻo lại quẹo vồ nớc nóng Bình Châu
    Tại Ngã ba Hiệp Phước, hổng muốn men theo biển qua Hải Đăng Kê Gà thì quẹo trái theo Tỉnh lộ 712 ( đi vòng đằng sau núi Tà Cú đặng ra QL1 A tại Ngã 3 Tà Cú
    Tòan cảnh đọan Bà Rịa_ Lagi nè
  5. nopassport

nopassport Thành viên mới

Lần trước bọn mình ở Mũi Né Resort của Sinh Cafe, một resort nhỏ, và có bể bơi rất nhỏ
    Giá phòng là 30 -40 USD/phòng đôi có ăn sáng.
    Vì quá đắt nên mình chuyển sang chỗ gần đấy khoảng 50m: Watering Hole. Giá phòng đôi là 12USD/phòng không ăn sáng. Phòng rất bé, nước giếng khoan, tiện nghi tối thiểu, không điều hoà. Thực ra cũng chẳng cần air-con làm gi vì cả ngày ở ngoài trời rồi.
    Nếu đến đó nên thuê xe máy mà chạy cho tiện. Giá: 100 ngàn/24h, 70 ngàn/12h, 50 ngàn/buổi.
    CHúc vui vẻ.
  6. thisisme107

thisisme107 Thành viên mới

Mình vừa đi Mũi Né về được 2 hôm. Mình fly vào Nha Trang và đi xe của Sinh Cafe ra Mũi Né, thuận tiện, dễ chịu. Otô đỗ ngay tại đường Nguyễn Đình Chiểu, chỗ này có nhiều resort, đây cũng là khu nhiều tây. Bọn tây balô thì hay ở Keng, Hiệp Hoà và Hải Yên. Nhưng mấy chỗ này mình thấy ko đẹp lắm. Mình rất tình cờ search được trên mạng Bungalow Bảo Quỳnh, ở số 26 Nguyễn Đình Chiểu, ở rất được. Phòng standard (hai giuờng đơn hoặc 1 giường đôi) là 18 USD, có ăn sáng, có 2 chai nước. Phòng sạch sẽ, vườn hoa cây cảnh đẹp. Đúng hôm mình về thì đang động thổ xây bể bơi, chủ nhà nói 1 tháng nữa sẽ xong. Nói chung chỗ này rất ổn, vì là của một gia đình mà, nhân viên phục vụ chu đáo lắm và cực kỳ dễ chịu. Lần sau có dịp vào Mũi Né nữa, kiểu gì mình cũng ở đây. Bạn vào đây này. Cái này mình cũng mò trên mạng ra đấy. http://baoquynh.com/
  7. solo

solo Thành viên mới

Thứ 6 tuần này bọn mình đi rồi, cảm ơn các bạn đã giúp đỡ thông tin nhé :)
  8. VKObluebird

VKObluebird Thành viên mới

Bạn có thể tham khảo phòng ở đây nữa này:
    http://www.lucyresort.net