1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi thông tin vườn hoa cải gần Cầu Đuống!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thuyblase, 18/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. himi08

himi08 Thành viên mới

[/quote]
    Vườn hoa cải có phải đi theo lối đến cầu Phủ Đổng ko ?
    Hôm qua mình này dọc 2,3 km theo đường đê hướng đi cầu Phủ ĐỒng tìm mãi không thấy vườn hoa cải đâu cả.
    [/quote]
    đi đến chỗ bạt ngàn ngô thì bạn rẽ phải, có cái đường bê tông ý
    @ chị Tot: chiều t7 đi qua, thấy 1 nhóm, ròm thấy ai như c, đã dừng xe lại định chào nhưng lâu k gặp nên k bít c cắt tóc ngắn, k sure nên lại đi tiếp. tóc ngắn xinh hơn thì phải ạ ^^
  2. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

mùa hoa cải là từ bao giờ đến bao giờ hả các bác, liệu đầu tháng 12 đi còn ko ạ?
  3. 2ukifek

2ukifek Thành viên mới

em nghĩ tầm đấy đi mới bắt đầu nhiều.
  4. thuyyy

thuyyy Thành viên mới

anh onamiwada ơi , có phải nhà anh ở Tây Tựu kô ạ?
    Nếu đúng thì đi chơi Tây Tựu thích lắm. Lớp em có đứa bạn có 1 vườn hoa ở đấy nên thỉnh thoảng xuống chơi chụp ảnh đẹp lắm.
    Tây Tựu kô xa lắm , mà lại nhiều hoa, đợt em đi có bao nhiêu hoa hồng , hoa cải , có 1 vườn đào nữa ... nhà bạn em trồng hoa cảnh , hoa mào gà hoa cúc nhỏ xinh xinh, lần nào xuống em cũng chở cả đống về , mua có mấy k 1 cây thui mà thích lắm.
    Hoa hồng dại thì sao em chẳng thấy đẹp ở đấy có mấy bụi hoa dại cao bằng người trông ghê ghê
    Các bác đi đi , đi đi cho em bám càng với
  5. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Nói chính xác thì đó là cả 1 vùng trồng hoa và cây cảnh gồm nhiều xã: Tây tựu, Liên mạc, Cổ nhuế,...... Từ sau khi đất trồng đào Nhật tân bị thu hẹp dần thì dân trồng hoa kéo dần về phía đó, và phát triển dần cho tới nay với hàng chục héc ta trồng hoa, cây cảnh, cây ăn quả và rau.
    Ở vùng này, mùa nào hoa quả đó. Và loài hoa nào cũng được trồng nhiều. Tầm này thì đi ngắm hoa cải. Hoa cải rất bền nên không chỉ nở rộ vài ngày rồi tàn đâu, tháng 12 vẫn còn. Gần Tết thì đi ngắm hoa đào. Ra giêng thì ngào ngạt hoa bưởi. Hè tới thì đã sẵn có hàng chục đầm sen. Hết hoa sen thì có hoa súng.....
    Mà ở đó cái chất thực dụng của phố thị còn chưa tràn tới. Chụp ảnh hoa khỏi trả tiền đã đành, nếu gặp chủ vườn hoa đi ngang qua có thể xin 1 ít hoa mang về cũng được. Ở đây còn có nhiều đầm hồ, sông đào không người quản lý và có rất nhiều cá. Thích thì tới câu cá thoải mái, nướng tại chỗ mà ăn. Cũng vì nhiều cá và đầm hồ hoang nên chiều nào cũng có vô số cò về kiếm ăn nơi đây. Cũng chả ai buồn săn bắn chim, vì đâu có thiếu cái ăn.
    Chủ nhật tới nhé, hẹn các bạn có hứng thú tìm về một vùng thôn dã hoang sơ. Ai có xe máy thì đi xe máy. Không có xe máy thì đi xe bus số 29 cũng Ok ( tuyến này đi từ Giáp bát - Định công - Nguyễn Trãi - Cầu giấy - Diễn - Nhổn - Tây tựu - Tân lập) . Ai không đi được xe bus thì .... bố trí xế pừ giồ đón nhé.
  6. maybeU

maybeU Thành viên mới Đang bị khóa

Nghe mà mê quá!
    Bạn O.O cho xin cái địa chỉ đi. Đến Tây Tựu bọn tớ còn biết chỗ nào mà vào nữa chứ.