1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi : Thủ tục đem xe từ nước ngoài về ...

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi thitmeongonhon, 02/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thitmeongonhon

thitmeongonhon Thành viên rất tích cực

Hỏi : Thủ tục đem xe từ nước ngoài về ...

Em có 2 con xe vespa và lambretta cổ hiện giờ muốn mang về việt nam, có bác nào biết về các thủ tục, quy định cungc như các vấn đề lliên quan thì tư vấn giúp em mọtt chút được không? cám ơn rất nhiều
  2. Kasanova

Kasanova Thành viên rất tích cực

Quy định của Nhà nước VN là cấm nhập mọi lọai xe gắn máy đã qua sử dụng, như vậy bác sẽ chẳng có cách nào nhập về đâu. Nhưng theo tôi nghĩ đấy là cấm nhập xe cũ về để sử dụng, còn nếu bác khai báo nhập khẩu theo cách là bộ sưu tập xe cổ ( không sử dụng - để ngắm thôi) thì không biết có được không. Nói chung rắc rối hơn là bác cứ về VN rồi mua mà chạy vì tôi thấy người ta còn mua xe Vespa cổ ở Việt Nam mang đi nước ngòai mà !!!
  3. sachkientruc

sachkientruc Thành viên mới

bác thịt mèo ngon hơn à, bác cứ nghe lời kasanova về VN nhỡ đâu kiếm đc mấy con acma 1953 mà lại rẻ hơn bên đó ấy chứ, mấy thằng chuyên gia pháp toàn sang đây lùng xe thôi, lần đầu tiên thấy bác mang xe về đấy, bác vào box của vespa mà xem, còn nhập về thì vẫn có cách thôi nhưng...em phải nhấn mạnh từ nhưng, quan điểm của em là với những xe độc(vespa)và giá ko phải là cao như dòng cruise(7-10000us trở lên) thì bác cho đi đường biển về nhập lậu thôi, cắm cái biển là chạy, bên này chả mấy ông công an nào hỏi bác con đó đâu, chứ còn tiền làm thủ tục có lẽ tiền đó về VN làm mấy con rồi, em chỉ cho bác 1con 1957, có khoảng 12k thôi.
  4. thitmeongonhon

thitmeongonhon Thành viên rất tích cực

Em tiếc là tiếc con lambretta chứ con 1963 thì bình thường bên này xe quá rẻ luôn, hai con này em mua chưa hết 5 Ve'' để lại thì tiếc cái công mình đi tìm mà mang về thì dường như không thể :(
  5. khome

khome Thành viên rất tích cực

Bác sachkientruc nói chí phải. Bác thitmeo cứ vào box vespa hỏi sẽ có nhiều cao thủ hướng dẫn tận tình và còn hoan nghênh nhiệt liệt nữa.
    Theo em nghĩ là bác cứ mạnh dạn đem về VN theo đường thủy nhưng đừng để nguyên con xe mà nhập. Muốn qua được cái cửa Hải quan thì bác phải rã ra từng món, chịu khó chuyển dần vài chuyến rồi về ráp lại.
    Về đến VN thì bác cứ gắn đại cái biển 54, 58 mà chạy (đừng gắn biển phản quang) sẽ chẳng ai hỏi đâu. K0 biết ngoài Bắc thế nào chứ trong SG này em thấy các bác đi Vespa rất được CSGT ưu ái ở chỗ chẳng bao giờ bắt cái tội không gắn kính chiếu hậu