1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi thuốc dùng sau khi tẩy nốt ruồi?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi lo, 23/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lo

lo Thành viên quen thuộc

Hỏi thuốc dùng sau khi tẩy nốt ruồi?

e vừa tẩy nốt ruồi ở 108, họ phát cho cái lọ thuốc bôi Rimactane bảo bôi 3 lần /ngày.
    e đọc nhiều topic về chủ đề này nhưng thấy mọi người toàn nói là bôi cái thuốc gì khác nữa (e ko nhớ tên), đại khái của Pháp hay sao ý.
    Vậy cho e hỏi ai đã tẩy rồi thì bôi cái gì sau khi tẩy cho an toàn?
    Thanks mọi người
  2. lo

lo Thành viên quen thuộc

ko ai có ý kiến gì ạ
  3. meomuop84

meomuop84 Thành viên mới

nàng tẩy nốt ruồi đau k? chi phí hết bao nhiêu? mà bác sỹ người ta làm cho mình có nhanh k? sao nàng k để mùa đông hẵng tẩy?? tớ thấy con bạn tớ bảo là tẩy vào mùa hè nóng bức, ra nhiều mồ hôi dễ nhiễm trùng hay đại loại cái gì đó hơn so với mùa đông
  4. lo

lo Thành viên quen thuộc

tớ vốn nhát nên thấy cũng hơi hơi đau nhưng chịu được. Chi phí thì tuỳ size, nốt của tớ to nên 50k/nốt, nốt nhỏ thì 30k thôi. Tớ thấy làm nhanh. Mùa hè da nó được thở nhiều hơn nên khi đốt ít bị sâu vào thịt nhiều, còn mùa đông thì da nó co nên khi đốt bác sĩ sẽ đốt sâu hơn vào thịt 1 tí.
  5. dikilur

dikilur Thành viên mới

chị ơi cứ vào 108 xong hỏi đốt ở đâu người ta chỉ cho ạ, e cũng sợ lắm
    hay có chị nào muốn đi cùng ko ạ, đi 2 người cho đỡ sợ
  6. lo

lo Thành viên quen thuộc

ừ, bạn tìm vào khoa da liễu (nó nằm ở cổng Trần Khánh Dư ý) còn nếu ở cổng Trần Hưng Đạo thì cứ đi thẳng 1 mạch sâu vào trong bv sẽ có chỉ dẫn.
  7. b4bekut3

b4bekut3 Thành viên mới

mình cũng đang quan tâm vụ này! ai đi thì rủ mình với nhé! mà bạn chủ topic cho mình hỏi cái! sau khi tẩy xong thi vết trên mặt mình trông ntn? mà bao lâu thì khỏi hẳn
  8. bebe321

bebe321 Thành viên mới

mấy chị đốt nốt ruồi bằng tia laser thì không đau gì đâu ạ với lại nhanh lắm có hơn 1 phút là xong nhưng hơi mắc so với cách thông thường. Em đốt xong phải kiêng nước mấy ngày, kiêng ăn nếp, chăm chỉ bôi thuốc thì cỡ 2,3 tuần là lành và không thấy vết tích gì hết mà cũng không có sẹo gì luôn. Em đâu có bôi thuốc nào khác nữa đâu nhưng vẫn mĩ mãn mà, cũng tại mẹ em bắt em kiêng cữ rất kỹ nữa .
  9. cavanuoc

cavanuoc Thành viên mới

cũng quan tâm nè, bạn nào đi tẩy cho mình đi chung với nhé!
    em chủ topic đốt ở 108, còn em đốt bằng tia laser ơi, em đốt ở đâu thế ?chi phí hết bao nhiêu vậy em? chị cũng mún đốt nhưng sợ đau và để lại sẹo lắm.
  10. bebe321

bebe321 Thành viên mới

@ cavanuoc: em đốt ở bv Chợ Rẫy đó chị, giá cách đây 1 năm là 70 hay 80k. Chắc đốt laser thì chỗ nào cũng na ná nhau thôi chị. Bs tiêm thuốc gây tê rồi làm, lúc xong rồi cũng không biết là đã xong nữa, về nhà cũng không thấy đau.