1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi thuốc dùng sau khi tẩy nốt ruồi?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi lo, 23/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giaudiem

giaudiem Thành viên mới

Hix, e vừa đi 108 về xong, sao vào đây đọc thấy các nàng nói j mà thuốc Madécassol, Rima, thuốc xanh xanh j bác sĩ đưa vậy? Em làm xong thì về thấy cho mỗi cái tờ giấy "Phiếu điều trị laze" ghi là về mua cồn 10 độ + thuốc mỡ teraxilin để sát trùng và bôi? :o
    Hix, hay là bs quên? :((
    Chị em nào biết giúp e với, e thấy lo lo, hixx :((
  2. novtears

novtears Thành viên mới

nàg ơi tẩy lazer có đau không? tớ thấy mọi ng trong topic này cũng bảo có thuốc mừ? tớ vẫn băn khoăn vào 108 hay viện da liễu
  3. giaudiem

giaudiem Thành viên mới

Ko đau đâu nàng ạ, bôi thuốc tê gần 1h rồi làm mất có 20 giây là xong.
    Tớ bôi thuốc như BS bảo thôi, cồn màu vàng vàng áy rồi bôi thuốc mỡ, thấy cũng ổn ổn, chả đau hay làm sao cả :D
  4. whynotz

whynotz Thành viên quen thuộc

Nàng ơi đừng tới da liễu làm gì, lần trước tớ cũng tới đó mất 30k tiền khám mà vào gặp bác sĩ (cái bà hay xuất hiện trên VTC ý) mặt thì lừ lừ, cáu gắt bảo ở đó chỉ mổ cắt tận chân nốt ruồi thôi (320k 1 nốt)
    Thế là tớ lại phi lên 108, lần ý tớ tẩy 10 nốt (mỗi nốt con con thôi ) là 250k. chỉ hơi tê tê như kiến đốt thôi, nếu bạn nào có nốt ruồi to thì họ sẽ tiêm thuốc tê. Sau đó thì chỉ có bôi thuốc đỏ thôi, bác sĩ cũng dặn là ko đc bôi nghệ, vì bôi nghệ có chất gì đó bôi vào da non sẽ làm da bị bỏng
    Sau này da tớ cũng lành hết ko để lại sẹo gì cả, cũng ko bị mọc lại, chỉ có 1 nốt hơi to thì sau khi tẩy đi giờ để lại sẹo hơi lõm 1 tí nhưng nhìn chung ko có vấn đề gì
    Chúc các ấy vui!
    Được whynotz sửa chữa / chuyển vào 09:30 ngày 13/09/2009
  5. rongdat06

rongdat06 Thành viên mới

Nàng ơi đừng tới da liễu làm gì, lần trước tớ cũng tới đó mất 30k tiền khám mà vào gặp bác sĩ (cái bà hay xuất hiện trên VTC ý) mặt thì lừ lừ, cáu gắt bảo ở đó chỉ mổ cắt tận chân nốt ruồi thôi (320k 1 nốt)
    Thế là tớ lại phi lên 108, lần ý tớ tẩy 10 nốt (mỗi nốt con con thôi ) là 250k. chỉ hơi tê tê như kiến đốt thôi, nếu bạn nào có nốt ruồi to thì họ sẽ tiêm thuốc tê. Sau đó thì chỉ có bôi thuốc đỏ thôi, bác sĩ cũng dặn là ko đc bôi nghệ, vì bôi nghệ có chất gì đó bôi vào da non sẽ làm da bị bỏng
    Sau này da tớ cũng lành hết ko để lại sẹo gì cả, cũng ko bị mọc lại, chỉ có 1 nốt hơi to thì sau khi tẩy đi giờ để lại sẹo hơi lõm 1 tí nhưng nhìn chung ko có vấn đề gì
    Chúc các ấy vui!
    Được whynotz sửa chữa / chuyển vào 09:30 ngày 13/09/2009
    [/quote]
    Oai, vậy bạn ơi, khi mới tẩy xong thì bôi thuốc ngay --> khi đi học, đi làm trông có tệ lắm k? (Vết bôi nổi bật trên mặt í). Và mấy ngày sau ko phải bôi nữa?
  6. cat6506

cat6506 Thành viên mới

e cũng định đi tẩy mà lo để lại sẹo quá
  7. novtears

novtears Thành viên mới

thanks hai bạn whynotz và giaudiem nhé
  8. whynotz

whynotz Thành viên quen thuộc

Oai, vậy bạn ơi, khi mới tẩy xong thì bôi thuốc ngay --> khi đi học, đi làm trông có tệ lắm k? (Vết bôi nổi bật trên mặt í). Và mấy ngày sau ko phải bôi nữa?
    [/quote]
    ôi, gọi là bôi thuốc đỏ chứ, bôi lên trông nó chỉ hơi vàng vàng thôi, bôi khoảng 1 tuần ấy ạ. vì tớ có tận 10 nốt nên trông hơi giống kiểu bị thủy đậu trên mặt ý, nhưng tóm lại là ko sao, khi lành nó cũng ko đóng vảy đâu. tốt nhất nên chọn ngày cuối tuần, khoảng 2-3 ngày là se lại rồi
  9. fakelife

fakelife Thành viên mới

hix nốt ruồi của em lại mọc lại r` :(( cứ đầy lên được tí là mọc lại, tại nó cũng to :( đag định đi đốt lại mà chưa có tgian :(
  10. tuyetvong123

tuyetvong123 Thành viên mới

e cũng có cái nốt ruồi to trên mặt,muốn tẩy nhưng thấy mấy ng bạn e bảo tẩy cũng k hết mà nó còn sẹo,sau này có khi còn mọc lại nữa.e đang sợ k biết có nên tẩy k.chị nào có nốt ruồi to,đã tẩy rồi chi e hỏi tẩy xong có bị sẹo k,có hết hẳn k?