1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hồi ức của người con quê lúa!

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi Connector, 01/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Connector

Connector Thành viên quen thuộc

To LondonMan: Chào cậu! Hóa ra cậu từng "đá" tớ một phát ở bên NVBK, thế mà tớ không nhận ra. Nhưng tớ muốn nói với cậu là tớ khen chị ấy thật lòng. Thật ra, tớ định kể một câu chuyện về một phụ nữ ở quê tớ tiếp theo lời khen ấy, nhưng nghĩ đi ngẫm lại, tớ lại thôi nên lời khen ấy bỗng hóa chênh vênh. Tớ nghĩ chắc anh chị ấy cũng phần nào biết tớ là người thế nào ;)
    To Nguyen Quang Vinh: Moscow mùa này thế nào hả anh? Em là em ngưỡng mộ anh giai Putin lắm đó. Còn muốn biết Thái Bình giờ thế nào, anh hãy về thăm quê một chuyến đi... Quê mình dạo này hơi bị hiếm Ếch anh ạ, toàn là chão chàng với ễnh ương...
    Trông về quê cũ mà thương.
    Thương người một nắng hai sương nhọc nhằn
    Nhọc nhằn mà chẳng đủ ăn
    Đủ ăn thì cũng khó khăn bộn bề (@ Connector)
  2. londonle

londonle Thành viên mới

Chào Connector ! Tớ chỉ huých nhẹ Cậu một cái để xem "Chị Hai năm tấn " của Tớ có bị "chênh vênh "tẹo nào không thôi !chứ Tớ mà " đá "nhiệt tình thì Cậu lại chả " lăn đùng ra ..." ý chứ ?phiền Tớ lại phải "xin quì hai gối ,chống hai tay " để mà chuộc lỗi.
  3. Luxury

Luxury Thành viên mới

Một buổi trưa không ngủ vào diễn đàn đọc những trang hồi ức của bạn mình thực sự xúc động!!! Mình lại nhớ đến Thái Bình, nhớ đến gia đình và nhớ lũ bạn đã lâu lắm không gặp!!! Đúng là những kỷ niệm thật sự êm đềm mà chúng ta sẽ nhớ mãi!
    Dù đi đâu thì hai tiếng QUÊ HƯƠNG vẫn thiêng liêng nhất trong tim mỗi người!!!
  4. Nguyen_Quang_Vinh_new

Nguyen_Quang_Vinh_new Thành viên quen thuộc

QUÊ HƯƠNG, ai ai đi xa mà không nhớ, nhớ những hàng cây, những con đường mòn mà ta thường đi qua, nhớ những bạn bè thân thuộc bây giờ nơi đâu ???? ... đi xa... không biết bao giờ mới được trở lại QUÊ HƯƠNG với dòng dông, những cây cầu nho nhỏ, với những kỷ niệm ngọt ngào và say đắm...
  5. coldblooded

coldblooded Thành viên mới

6. meoconthaman

meoconthaman Thành viên mới

Chị connêctor đâu rồi ? chị còn giám quay lại dây nữa không ? em nhớ chị như nhớ con CUA MUỐI , CÁ QUẢ CÁ RÔ KHO VỚI KHẾ , mà phải vùi trấu cơ ! con trạch nấu với chuối xanh và khế quá . con ếch làm mọc hay băm mọc gì đó . con cá sằn sặt nấu chuối với khế xanh , tròi ơi là trồi . thèm ôi là thèm . déo cái gì sánh bằng chị nhỉ . em củng nhố món ăn như chi đó .
    hờ hờ hờ .,--
  7. londonle

londonle Thành viên mới

8. khoi77

khoi77 Thành viên mới

Mình là thành viên mới tham gia. Hôm nay đọc "Hồi ức" của Connector thấy những bài viết của bạn rất hay, cuốn hút mình đọc hết các trang. Bài viết của bạn rất sinh động, chân thực làm những người con xa quê đọc rất cảm động, nhớ và yêu thêm quê lúa chúng mình. Cảm ơn bạn
  9. FerroConcrete

FerroConcrete Thành viên mới

Lâu rồi không được đọc 1 cái bài nào cho nó ra hồn như bài của chị Connector .
    Bùn vãi !
    Các bài viết chất lượng đâu cả roài ?
  10. Connector

Connector Thành viên quen thuộc

Cám ơn em
    Cám ơn FerroConcrete còn nhớ đến bản Hồi ức của chị.
    Những lời động viên như thế này lại khiến chị muốn viết trở lại
    Hôm nào em rảnh, chị mời cà phê ở Mimoza Café 74 Nguyễn Chí Thanh nhé!
    Hy vọng rằng Box Thái Bình sẽ lại phát triển và tổ chức những hoạt động hữu ích cho quê hương!
    Chị Connector