1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[HỒI ỨC] Du Xuân với Cực Tây A Pa Chải , Mốc 17... (Show ảnh từ trang 13)

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi quanco87, 20/12/2010.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. quanco87

quanco87 Thành viên rất tích cực

Sông Mã là con sông của Việt Nam và Lào có chiều dài 512km, và trong đó phần trên lãnh thổ Việt Nam dài 410km, trên phần lãnh thổ Lào là 102km.Bắt nguồn từ phía Nam Điện Biên, chảy theo hướng Tây Bắc - Đông Nam qua huyện Sông Mã tỉnh Sơn La, quan lãnh thổ Lào rồi mới vào Thanh Hóa, qua các huyện phía Bắc của tỉnh hội lưu với sông Chu rồi đổ ra Vịnh Bắc Bộ ở 2 cửa của Hoằng Hóa và Sầm Sơn.
    Điện Biên là nơi con sông Mã khai sinh và Thanh Hóa là nơi con sông Mã trở về đất Việt sau cuộc hành hương qua Lào. Bên dòng sông Mã, người dân lắp đặt máy phát điện sử dụng sức nước ở để cung cấp điện cho người dân. Mỗi guồng máy phát ra điện 110v đủ thắp sáng bóng đèn điện và đài catsec

Vậy là cũng sắp hết được Điện Biên Đông rồi !

Sông Mã vẫy chào chúng em trong buổi chiều ngày hôm đó ! với biết bao cảm xúc vui buồn lẫn lộn ở Điện Biên Đông .
    TT Sông Mã người thì đi tìm quán ăn , xe thì đi tìm quán nào gần đó để tắm gội rồi đi mua xăng cho xe uống , tất cả cùng nhau nằm ngủ nghỉ bên quán rửa xe rồi định hình là chạy tếp về TP Sơn La hay là Mộc Châu ? cuối cùng thì cùng nhau rồng rắn trong đêm về Mộc Châu ạ !

TT Sông Mã kính chào quý khách nhé !

Rửa xe nhé ! 20k/xe và mất 2h tiếng mới xong được 3 người bạn đồng hành của chúng em ạ !

Quay sang thầm ước ! giá như offroad ở Điện Biên Đông mà xe nào của chúng em cũng được như thế này thì.................

Vậy là kết thúc ngày thứ 10 trong cơn mưa bay bay và chạy trong đêm buốt lạnh tới Mộc Châu ạ !
  2. quanco87

.........................................................................
  3. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Em up nhiều ảnh quá, người xem đông, post cả bên này và bên phuot. Nên Photobucket nó hết băng thông rồi, đợi sang tháng nó lại hiển thị nhé :)) =))
  4. quanco87

Hôm qua em cũng tìm hiểu trên google.com và vô được diễn đàn nước nga thì đọc được cái này hê hê !

[r23)][r23)][r23)][r23)][r23)]
  5. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

Hàng tháng bọn Photobucket chỉ cho 10GB băng thông thôi

Ảnh của em để kích cỡ nặng, lại bao nhiêu người xem thế kia, chịu sao thấu :)) (Riêng 2 cái trang đầu load đã tầm 20 MB) --> 10 người xem cái trang đấy đã đốt bố nó 200mb rồi ^:)^

Chuyển Flick đê
  6. tlp

tlp Thành viên tích cực

Đã bảo là hết hạn sử dụng rồi mà không nghe cơ.
  7. quanco87

Cuối cùng thì ngày 11 cũng đã tới , ngày kết thúc lịch trình của chúng em !
    Sáng dậy ở Mộc Châu thật là lạnh lẽo và cô đơn bởi những đám mây mù , từ nhà nghỉ nhìn ra mà chán , mây mù giăng lối chẳng nhìn thấy được cái gì vào cái gì . 4 anh em lại lên giường nằm và ngủ thằng thì online chát chít với gái ......., gần trưa thì cùng nhau đi ăn , loanh quanh ra vườn mận , vườn đào rừng thông ngó nghiên đây đó lang thang 1 vòng Mộc Châu nhỏ bé trong sự lạnh giá và hiu quạnh của những ngày đầu xuân .
    Chia tay Mộc Châu chúng em lại tiếp tục lên đường về Hà Nội dự định trong đầu là cùng nhau về tới Hà Nội sớm thì 4 anh em ta cùng nhau tìn 1 quán nào đó làm nồi lẩu cho ấm lòng ấm dạ , nhưng người tính đếch bằng ông trời tình . đầu giờ chiều trời hửng nắng tưởng là dễ chịu ? ai ngờ vừa ra khỏi Mộc Châu cái là lại mù tầm nhìn lúc đó nói không phải phét nhưng đi bộ ngược chiều với nhau dễ bị húc vào nhau lắm ạ ! cứ thế mà lết gần tới Mai Châu thì chúng em gặp 1 chú xe tải đường dài bị lật rồi úp vào sườn núi hê hê mai mà úp được vào núi đó ạ ! chắc là trời mưa , rồi trơn , trượt......chẳng nhìn thấy gì nữa ?
    Qua Mai Châu tới Mường khến - Cao Phong - Hoà Bình - Xuân Mai - Hà Nội mưa rồi mưa ....mưa cứ thế mà nặng hạt đường thì thôi rồi mang tiếng là đường nhựa nhưng chẳng khác gì điện biên đông về độ trong sạch cả ạ .
    4 anh em cùng nhau về tới ngã tư khổ trong cơn mưa lạnh giá , gió mát đầu mùa ......lúc 19h30 cùng nhau dừng chân thay dầu xe cho 3 người bạn đồng hành trong suốt chuyến đi . chia đồ . Anh Thanh lên đường về Minh Khai . Ku Nam gọi bạn ra đón về phòng thằng bạn ngủ qua đêm sáng mai về Hải Phòng . Em và Ku Hiển tiếp tục về Vĩnh Phúc lấy xe xấu xấu bẩn bẩn của Ku Hiển để ở nhà em mai về Hà Nội đi học !
    Vậy là chuyến đi của chúng em đã thành công tốt đẹp ạ ! xin cám ơn .....cám ơn ai ....cám ơn tất cả các anh các chị đã giúp đỡ chúng em trong suốt chuyến đi ạ !
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Mộc Châu với biển 80B-8888 của bộ gì thì em không biết ! chắc bộ đánh giầy khâu vá :D

Bên Lào cũng chẳng kém chi mô nơ với một em biển 8888

Qua Mộc Châu thì trời bắt đầu cứ như thế này và còn ác hơn nữa cơ ạ ! nhưng chẳng có cái ảnh nào chỉ có clip thôi ạ !

8. quanco87_f2

quanco87_f2 Thành viên mới

Hoà Bình Nhé !

9. quanco87

Ảnh xin được hết ! nhưng vẫn còn clip offroad Điện Biên Đông mây mù ở Mộc Châu ạ !
  10. quanco87

Mường Hum về Dền Sáng sóc lộn mề

Qủa này ôm xế em . em tý ngất hì hì