1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi và Đáp. Tất cả ý kiến, thắc mắc, set title cho thành viên Nam Định cho hết vào đây nào ^_^

Chủ đề trong 'Nam Định' bởi liu_tiu, 01/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fallinlove17

fallinlove17 Thành viên quen thuộc

Alô alô!Kính đè nghj 3 MOD set cho em cái tittle khác với :Cụ thể như sau .......
    Sống làm việc theo đúng quy định nhà nước Việt Nam dân chủ cộng hoà
    hờ hờ cảm ơn trước nhớ
  2. titahagi

titahagi Thành viên mới

Các bác ở Thành Nam cho em hỏi cái, E muốn hỏi đường từ Thành Phố Nam Định sang Thị xã Hưng Yên đi đường nào thì gần nhất, (đi bằng xe máy), hiện giờ em biết 2 đường,
    1. Từ TP Nam Định qua cầu Tân đệ, qua TP Thái Bình rẽ sang Hưng Hà, qua cầu TRiều Dương và về Thị xã Hưng Yên.
    2. Từ TP Nam Định rẽ về PHủ Lý, đến Đồng Văn rẽ phải sang phía Cầu Yên Lệnh (đường này Em chưa đi bao giờ) rồi về Thị xã Hưng Yên.
    Hai con đường trên thì con đường nào gần hơn? ngoài ra thì còn có con đường nào khác mà gần hơn không, kính mong các bác giải đáp giùm.
    Các bác ở Forum là lười trả lời lắm đấy, hỏi ở topic bản đồ Thành Nam mãi mà chẳng thấy trả lời, mong rằng câu hỏi này ko như thế.
  3. Nhodensi

Nhodensi Thành viên mới

Rõ ràng ghi là "Thành viên này đang bị tạm khóa đến 17:13, 16/09/07 vì: Cố ý gây rối tại box Nam Định"
    mà sao giờ vẫn chưa thả. Tớ tôn trọng hình phạt của MOD RÁC, như đại diện của box, nên chưa thả, tớ chưa tham gia nhá, dù tớ là Tôn Ngộ Không còn đầy lông...
    Làm ăn tắc trách (chắc là đang xỉn đâu đó), cố ý nhốt thành viên quá hơn 4 tiếng thì phạt MOD RÁC thế nào đây
  4. silver_place

silver_place Thành viên rất tích cực

Ô, cái này là lỗi của TTVN rồi Nhọ ơi. Vì mod chỉ được lock tối đa 3 ngày (1 ngày =24h từ thời điểm lock). Nếu muốn lock tiếp thì sau khi unlock mới đc lock tiếp.
    @ Nhưng rõ ràng, hôm trước anh Rag bảo với em là sẽ unlock cho Nhọ trước 1 ngày mà anh không làm. Điều này là không giữ uy tín với em nhá. .
  5. haynhinthangvaosuthat

haynhinthangvaosuthat Thành viên mới

Mở mắt ra đã thấy anh zai ngồi lù lù 1 đống ở đây roài
    Mà sao bác đưa bà xã đi trạm xá của huyện ( tỉnh nhà ) chả gần thì thoai ( lại còn liên tuyến sang tận HY mới kinh chứ )
    Món này phải hỏi bác TS, bác Nông & bác Rag ( nhanh lên hông thì vợ người ta vỡ ối hí hí )
  6. Newfarmmer

Newfarmmer Thành viên mới

Đi đường qua Thái Bình là đường xe khách hay đi (đường bé mà đông vật xe mới cộ). Còn vòng lên Đồng Văn Phủ Lý thì khí hơi xa hợp với cánh HN về. Mà cánh HN về thì thường đi đường 5 qua Phố Nối chạy tuốt vào cơ. Còn 1 đường nữa là đường 38A (lối đi đền Trần cũ mà chạy qua trường PTTH Trần Hưng Đạo ấy). Đường nớ thì chưa chạy bao giờ nhưng nghe nói là đến được (theo biển chỉ đường mà đi thôi )
  7. haynhinthangvaosuthat

haynhinthangvaosuthat Thành viên mới

Người ta ở Hà Rang về cơ mà bác Nông ơi
    Thay mẹt bác Tita, gia đình iem có nhời cảm ơn nhá
    Chúc bác Tita nhanh nhanh có F1 nhá
    Nhớ bác nắm dối đới
    Thắc mắc với pà chị Songda này : Chăm vào box hơn nữa nhá chị
  8. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

hôm trước An cũng mở lời trước rồi, nói rằng chấm dứt, và không nên làm căng thẳng thêm để vô tình box thành 2 phe
    nhưng nếu các vị thích thì cho 2 phe luôn, không phải dân NĐ, nếu nhiệt tình thì tham gia, còn vào NĐ để sinh sự thì lượn đi cho nước nó trong
  9. titahagi

titahagi Thành viên mới

Các bác xem bản đồ ở bên trên và nghiên cứu xem có con đường nào khác mà không phải đi qua 2 con đường như đã dự tính không?
    Theo mình thì nếu như xuất phát từ điểm đầu cầu TRiều Dương (điểm màu đỏ phía bên Hưng Yên) thì có thể đi theo con đường của huyện Hưng Hà, đến địa phận xã Liên HIệp hoặc PHú Sơn, nếu như có con đường đi tắt qua sông Hồng, sang địa phận huyện PHủ Lý - Hà Nam thì tốt, sau đó xuôi theo đường 483, 487 và về Thành phố NĐ (điểm màu đỏ phía bên Nam định) tuy nhiên mình chưa đi bao giờ và ko biết là có con đường đi tắt từ TB xang Hà Nam như đã nói ở trên không?
    Nhờ các bác quan tâm giúp, bác nào nhiệt tình có thể đi thám thính trước hộ tớ, sau này sẽ cảm ơn và hậu tạ.
    Được titahagi sửa chữa / chuyển vào 12:12 ngày 17/09/2007
  10. fallinlove17

fallinlove17 Thành viên quen thuộc

Pó tay!Ngoài 2 đường ấy đó bác tìm ra đường nào ngắn hơn đấy!
    À ...hay là bác chạy thẳng NĐ_Phủ Lý_Đồng Văn_Hà Nội_Gia Lâm_Phố Nôi_Thí xã Hưng Yên.
    Đấy đi đường ấy để qua được Thủ Đô yêu dấu mí lại đi ngắm đường ....lúc nào pà xã mà ấy thì tiện đâu cho xuống đấy .....