1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi và Đáp. Tất cả ý kiến, thắc mắc, set title cho thành viên Nam Định cho hết vào đây nào ^_^

Chủ đề trong 'Nam Định' bởi liu_tiu, 01/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Newfarmmer

Newfarmmer Thành viên mới

Đã định không nói phần vì quá bận và phần vì xét thấy chuyện cũng không có gì. Hôm nay có chút thời gian rảnh nên nhiều lời một chút với các bạn như sau :
    Mọi người đều xuất phát từ mục tiêu xây dựng diễn đàn, xây dựng box NĐ cả nên lời qua tiếng lại thế nào cũng lấy đại cục làm trọng không vì cả giận mất khôn mà làm đối phương hiểu lầm. Chuyện đến hôm nay xét thấy Nhọ thì không khéo mà Rag thì khái tính quá. Câu chuyện bắt đầu (như Nông biết)là phản ánh của Nhọ về tình trạng post bài tràn lan của An và Hải mà theo nhiều người đánh giá là spam (An và Hải cũng đã biết nhận lỗi và hứa sẽ ý thức hơn khi post bài) tuy nhiên Nhọ thì vẫn mãi để bụng cố chấp còn Rag thì hơi nóng tính quá dẫn đến hàng loạt các đụng chạm xích mích không đáng có như hiện nay. Trên thực tế ai làm gì, viết gì viết ra sao mọi người tự đánh giá và nhận xét. Đứng về phía nhiều bạn xây dựng box online, Nông tôi cũng không mấy thích thú khi đọc các bài spam (nếu không nói nhiều khi là thấy thất vọng). Việc An và Hải đã hứa sửa chữa (mà lỗi lầm cũng chỉ là muốn cho box phát triển hơn ) chỉ xin nhắc lại với An và Hải là online và offline là hai trạng thái khác nhau. Có những người như Nông, như Nhọ, như Silv hay 1 số thành viên khác chỉ online được (vì nhiều lý do này khác) nhưng rất hào hứng khi đọc những thông tin offline và rất mừng là box ta duy trì được hoạt động offline đều đặn và sôi nổi. Tuy nhiên việc online lại hoàn toàn khác, những topic online chứa đựng những sẻ chia, những suy nghĩ những lo âu vui buồn cảm xúc chỉ có được của online và thiết nghĩ mọi thành viên nên tôn trọng hơn không nên spam vào đó. Lại lạm bàn về spam có lẽ mod Rag hay mod Silv nên lôi định nghĩa spam ở trong TMG về cho các mem đọc thêm (nhất là An và Hải - xin lỗi vì cứ phải nhắc hai bạn nhé!!). Việc làm hôm nay của Rag (lock nick, khoá chủ đề và nói hơi quá) có lẽ là do nóng tính quá. Nên bình tĩnh lại Rag ạ. Dầu sao bạn vẫn là thành viên quản trị diễn đàn không nên có những phát ngôn hơi nóng giận như thế. Trên một khía cạnh nào đó bạn vẫn mang tư cách là quan trên (mà quan trên thì phải mẫu mực để con đen dòm vào). Bạn cứ nên bình tâm xem xét lại xem có đúng mình nóng quá không. Còn về bạn Nhọ. Tôi biết bạn theo Nông tôi vào box NĐ này và vốn không có chút dây mơ rễ má gì với mảnh đất này. Thiết nghĩ bạn rất nhiều lần cũng đã bất bình với cách làm của Nông tôi nhưng Nông tôi khác, có những cái không phải nhất thiết hơn thiệt bằng lời nói mới là chiến thắng (hy vọng bạn có đọc chữ thánh hiền thì học thêm chữ Nhẫn). Nông dù chưa gặp bạn lần nào nhưng Nông rất đánh giá cao nhiệt tình của bạn và mong muốn bạn dùng nhiệt tình ấy xây dựng box NĐ ngày càng tốt đẹp hơn. Cuối cùng hy vọng :
    - Rag xoá các bài viết nóng tính đã post hôm nay và mở khoá cho Nhọ (đúng như đã hứa).
    - Silv chuyển các bài viết này về chủ đề phù hợp trả lại nội dung sạch cho chủ đề này.
    - Các mem khác : post bài đúng quy định và xây dựng box ngày càng tốt đẹp hơn.
    Hình như hôm nay mình nói hơi dài??
  2. TUOITRE_8X

TUOITRE_8X Thành viên mới

Lần sau có chuyện gì thì mọi người thông cảm cho, không phải nêu tên mình lên nhiều như thế đâu. Và cũng chẳng bao giờ mình để những chuyện như vậy xảy ra nữa.
    ------
    Xin mỗi lần cuối sau có nói chuyện gì thì đừng có đưa tên mình là được.
  3. TUOITRE_8X

TUOITRE_8X Thành viên mới

Em muốn hỏi bác một câu . Tất nhiên online và offline là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau nhưng bác có nghĩ rằng nó có liên kết gì không? Đối với bác thế nào thì em không cần biết nhưng đối với em 2 cái đó lúc nào cũng đi song song với nhau. Từ bài viết câu nói vui vẻ khi online người ta cảm thấy ai hợp với mình và có thể nói chuyện làm mình vui từ đó mới đến offline. Thử hỏi bác nếu online mà chán thì ai muốn đi offline đây. Vào trường hợp của em như thế thì có mà cho tiền em em cũng chẳng thèm đi. Mong bác thông cảm em nói quá lời một chút .
  4. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

rất tiếc, vì nể mọi người tôi đã unlock cho Nhọ dù vẫn cố ý nói không ra gì về tôi, nhưng việc mod khác tự ý xoá bài của tôi không hỏi trước và unlock topic như thế thì tôi coi là 1 hành động tiếp tục thiếu tôn trọng, chinh các bạn đang cố ý làm tôi không thể nhịn được các bạn
    được, nếu thế hôm nay tôi sẽ dọn dẹp vậy
  5. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Lại gì nữa đây ạ?
  6. Newfarmmer

Tìm mãi nỏ thấy cái số DD của Sil đâu. Chuyến xe đi từ ĐH SP chạy về Nghĩa Hưng lúc mấy giờ dzậy nhỉ?
  7. NhoDensisi

NhoDensisi Thành viên mới

Bác LaLa muốn hỏi DD của Silver thực à. Cho bác đường link này
    http://www9.ttvnol.com/forum/namdinh/896855/trang-29.ttvn
  8. dragonboy1080

dragonboy1080 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác nào có link bản đồ thành phố Nam Định không ạ? Em xin cảm ơn trước!
  9. Newfarmmer

Vào gu-gờ ớt đi em. Cái gì cũng có hết ớ
    GOOGLE EARTH !
  10. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Bác Nông lười như gì ấy
    Bản đồ Thành Nam đơi bạn rì ơi ới ời
    Nó hơi lí nhí 1 tí