1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi và Đáp. Tất cả ý kiến, thắc mắc, set title cho thành viên Nam Định cho hết vào đây nào ^_^

Chủ đề trong 'Nam Định' bởi liu_tiu, 01/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Nói thêm về vấn đề em muốn thay Title của topic bởi vì hôm nay vào xem web của báo điện tử đảng Cộng Sản, web của báo em ( quân đội nhân dân ) em thấy 1 số tin về Nam Định như là thể thao, văn hoá..............
    những thông tin này có thể post vào topic : Là người thành Nam.............đang có !
    nhưng em thiết nghĩ sau này em tìm thấy những tin đại loại như là : Hôm nay tại Xuân Trường - Nam Định xảy ra 1 vụ hiếp dâm trẻ em chưa vị thành niên ( tính mạng cháu bé đang bị đe doạ ) hay như là Hải Hậu - phát hiện và bắt quả tang 1 đường buôn bán ma tuý lớn xuyên quốc gia !
    Em hỏi chị với mọi người nhé ! thế thông tin ấy đưa vào topic : Là người thành Nam.................có được không ạ?có hay ho gì không ạ?( nếu mà đưa vào đấy thì ko khác gì món lẩu thập cẩm trong khi chủ đề topic lại có chiều hướng là chỉ nói những điều tốt về NĐ như con người, ẩm thực hay phong cảnh...........
    Nếu như đổi tên topic thành : Bản tin box Nam Định ! thì nội dung trong đó ngoài viết về ẩm thực, con người hay phong cảnh vẫn có thể post những bản tin về các phóng sự tệ nạn xã hội ( như em nói ở trên ) và người đọc sẽ đọc - hiểu theo ý khác ( ko hẳn nghĩ xấu về NĐ ) mà sẽ nghĩ rằng : à ! NĐ mới xảy ra vụ án như thế, gia đình mình cũng cần phải cảnh giác với các em nhỏ ------> có khi họ còn tuyên truyền cho mọi người cùng phóng tránh ! ( như vậy có phải là chiều sâu của 1 vẫn đề không hả chị? ) không có lẽ phải lập 2 topic : 1 xấu - 1 tốt rồi dính nó lên đầu ạ?
    Chỉ là đôi dòng góp ý của em thôi - rất mong box NĐ phát triển nhiều hơn nữa cả chiều rộng và chiều sâu
    nếu có gì không phải thì mong các anh chị bỏ qua bởi vì em còn trả người non dạ
  2. haynhinthangvaosuthat

haynhinthangvaosuthat Thành viên mới

Nói thêm về vấn đề em muốn thay Title của topic bởi vì hôm nay vào xem web của báo điện tử đảng Cộng Sản, web của báo em ( quân đội nhân dân ) em thấy 1 số tin về Nam Định như là thể thao, văn hoá..............
    những thông tin này có thể post vào topic : Là người thành Nam.............đang có !
    nhưng em thiết nghĩ sau này em tìm thấy những tin đại loại như là : Hôm nay tại Xuân Trường - Nam Định xảy ra 1 vụ hiếp dâm trẻ em chưa vị thành niên ( tính mạng cháu bé đang bị đe doạ ) hay như là Hải Hậu - phát hiện và bắt quả tang 1 đường buôn bán ma tuý lớn xuyên quốc gia !
    Em hỏi chị với mọi người nhé ! thế thông tin ấy đưa vào topic : Là người thành Nam.................có được không ạ?có hay ho gì không ạ?( nếu mà đưa vào đấy thì ko khác gì món lẩu thập cẩm trong khi chủ đề topic lại có chiều hướng là chỉ nói những điều tốt về NĐ như con người, ẩm thực hay phong cảnh...........
    Nếu như đổi tên topic thành : Bản tin box Nam Định ! thì nội dung trong đó ngoài viết về ẩm thực, con người hay phong cảnh vẫn có thể post những bản tin về các phóng sự tệ nạn xã hội ( như em nói ở trên ) và người đọc sẽ đọc - hiểu theo ý khác ( ko hẳn nghĩ xấu về NĐ ) mà sẽ nghĩ rằng : à ! NĐ mới xảy ra vụ án như thế, gia đình mình cũng cần phải cảnh giác với các em nhỏ ------> có khi họ còn tuyên truyền cho mọi người cùng phóng tránh ! ( như vậy có phải là chiều sâu của 1 vẫn đề không hả chị? ) không có lẽ phải lập 2 topic : 1 xấu - 1 tốt rồi dính nó lên đầu ạ?
    Chỉ là đôi dòng góp ý của em thôi - rất mong box NĐ phát triển nhiều hơn nữa cả chiều rộng và chiều sâu
    nếu có gì không phải thì mong các anh chị bỏ qua bởi vì em còn trả người non dạ
  3. songdanamdinh01

songdanamdinh01 Thành viên mới

ok, chị sẽ xem lại vấn đề này.
    Về chuyện mod thì chị sẽ bàn lại với Silver và Rag, rồi lấy ý kiến của cả box. Cá nhân chị thì chẳng quyết định được gì
  4. motthoang_hn02

em làm rồi đấy bà chị thân yêu ơi
    dính nó lên trên cùng và cho em xin cái ý kiến ý cò là như vầy đã được chưa ạ
  5. yeulamchi0311

yeulamchi0311 Thành viên mới

Mod ơi thay hộ cái title : Gió thu buồn hưu hắt Hoa hạ đã tàn rồi. Áng mây xưa trôi mất. Mang theo nửa hồn tôi.........Mình chia tay em nhé. Hè rực rỡ hết rồi. Tình phủ đầy băng giá. Buồn....theo lá thu rơi...
    Thank !!!
  6. haynhinthangvaosuthat

haynhinthangvaosuthat Thành viên mới

Tít này dài quá Mod không giải quyết đâu
    sang Hà Giang đi ( tớ đáp ứng nhu cầu của An )
  7. songdanamdinh01

Dài quá 128 ký tự bạn ạ.
  8. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

ờ, mấy hôm nay đang ổn định lại công việc nên hơi lười đọc mấy cái này , thêm nhiều diễn biến quá, anh em thông cảm.
    Cho thằng em vài ý kiến thế này:
    noi thật, về thâm niên làm mod, hiện giờ ở TTVN ít người nhiều hơn em, mà ở cai box NĐ này thì là mod lâu nhất trong số các mod hiện thời nên cũng hiểu nhiều phần, có thể nói là cái gì là rách nhiệm và cái gì là ... cái khốn nạn khi làm mod đèu biết cả. Xét về mọi mặt, mod trong 1 diễn đàn không nhát thiết phải là người post nhiều bài, lập nhiều topic (tự nguỵ biện, tìm mỏi mắt mấy trang chủ đề không thấy topic nào là của mình ), mà quan trọng là như trả lời trong cái chỗ bị mổ xẻ lần trước là "phải biết xuất hiện đúng lúc và ngậm mồm cũng đúng lúc".
    Do đó không nên trách bất cứ mod nào chỉ vì post không nhiều, miễn sao post đúng lúc và làm gắn kết được thành viên với nhau một cách hợp lí.
    Nói thật, em đánh giá bà chị sông đà là người ... quản lí chưa phải là xuất sắc (em nói thẳng chị thông cảm) nhưng là người thật sự nhiệt tình, nhất là trong thời gian trước đây. Có lẽ bây giờ bận rộn quá nên khó tham gia thường xuyên. Cái này em rất hiểu vì ngay thằng như em là loại "ăn lương chỉ để ngồi bên cái máy tính", tức là online 24/24 cũng được, nhưng cũng có những lúc bật máy lên nhưng không thể có nổi chút hứng thú nào mà post bài, mà quản lí do áp lực của những công việc khác ; nói gì người không có điều kiện ngồi suốt như thế.
    Còn chuyện làm mod, nói câu này ở đây mong không ai hiểu nhầm, ở đây tôi không đánh giá ai đủ tư cách và khả năng, ai không. Đó là: khong phải cứ ai post bài nhiều, ai nhiều kiến thức, nhiều nhiệt huyết thì làm mod được. Cũng không phải box cứ nhiều mod là sẽ vững mạnh, cứ nhiều bài vuiết mới là đang phát triển. Không phải như thế, ai nghĩ thế là hoàn toàn KHÔNG HIỂU GÌ VỀ QUẢN LÍ VÀ SỰ PHÁT TRIỂN.
    Về vấn đề xoá bài, em khong biết chị sd đã xoá những bài nào, nhưng em nói luôn quan điểm của em. Em chỉ xoá những bài:
    1- vi phạm nội qui chung của TTVN (chính trị, tục tĩu, vi phạm nghiêm trọng vấn đề văn hoá .v.v...)
    2- cố ý spam
    3- cố ý khiêu khích thành viên khác dẫn đến xung đột không cần thiết
    Riêng việc xử lí, em rất rõ ràng, nhưng đã vào cí rõ ràng của em thì chắc cỡ như bác Nông tham gia nhiều cũng biết em thuộc loại rất thẳng tay. Chỉ nhắc một lần với các vi phạm trên, lần 2 thì coi như có cách nào xử lí nặng nhất là chơi luôn.
    Trước giờ làm mod xử lí sai vài lần rồi, thạm chí thú thật xử lí vì ... cá nhân cũng vài lần. Nhưng cuối cùng mấy lần xin nghỉ mod cái box này hồi xưa, không ai chịu phê duyệt ... bó tay
  9. songdanamdinh01

Không phải dè chừng chị thế đâu em phải nói tồi đi cho nó chính xác chứ, vì cái này chị bít quá rõ rồi. Còn chuyện xoá bài của bác nông thì đúng hay ko tự bác ây và chị biết. Chị cũng từng bị xoá bài nhưng nhưng khi nhận được msg từ diễn đàn vì tội spam chị chỉ cười, vì đúng là cái tội mình cũng spam thật. Nhưng nhiều người coi việc bị xoá bài là hơi nặng nề.
    Từ trước đến giờ toàn sếp quản lý tồi chứ có nhân viên kém bao giờ đâu. Chị cũng đang ngồi ấm ức sếp đầy vơi đây. Nên dễ hiểu mà
    Nhiệt tình thì chị cũng chẳng dám nhận là nhiệt tình chỉ thấy phải có trách nhiệm một tí thôi khi giúp em Rag quản lý box. Tại hồi đấy thấy em ấy một mình nên mới chung tay giúp sức một tẹo.
    Được songdanamdinh01 sửa chữa / chuyển vào 16:01 ngày 17/04/2007
  10. motthoang_hn02

thôi thì chín bỏ vào mồm
    Mọi chuyện cho qua đi nhé các anh chị - cũng lớn hết cả rồi
    Em thì tham gia nhiều box nhưng box nào em cũng muốn nó phát triển như nhau, chuyện nội bộ thì cứ từ từ mà nói mà giải thích cho nhau hiểu chứ không nên to tiếng làm mất đoàn kết (đó là điều không nên và rất cần phải tránh )
    Em còn nhỏ tuổi nên luôn tôn trọng ý kiến của các anh chị ( kể cả các em nhỏ hơn ).Vậy rất mong mọi người cùng nhau xây dựng box phát triển nhé