1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về Bệnh viện Trung ương Quân đội 108

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi JWalker, 23/01/2012.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. JWalker

JWalker Thành viên mới

Bệnh viện này là bênh viện của các lãnh đạo không thôi hay mở cho cả nhân dân nữa ạ? Phí ở đó có đắt bằng phí của bên Việt - Pháp không? Các bác sĩ ở đó được lấy từ những nguồn nào ạ?

Ví dụ mấy hôm nữa đứa bạn em đi mổ mắt thì nên đến Bênh viện Mắt TW hay Khoa mắt của Bênh viện TW Quân đội 108 - nơi dành cho các lãnh đạo Đ.Ả.N.G?

Em xin cảm ơn!
  2. yohaa1102

yohaa1102 Thành viên mới

Bệnh viện này là của quân đội. Các lão thành cách mạng hoặc con cháu của các cụ ốm đau vào đây tuốt. Ngày trước mình có ông chú ngoài ngành cũng nằm "chơi" ở đây rồi.

Cái này nó khám tất cả các thành phần chứ ko riêng Bộ đội đâu bạn ạ. lưu ý phải đi kèm theo phong bì.

Trong trường hợp bạn của bạn mình nghĩ là đến BV mắt TW mới đúng chứ nhỉ!?:-??
  3. JWalker

JWalker Thành viên mới

Á à, bác dám nói 108 dành cho VIP không bằng được Mắt TW dành cho dân sinh nhé, em mách các bác lãnh đạo bi h...
  4. yohaa1102

yohaa1102 Thành viên mới

BV108 là BV Đa Khoa. BV Mắt thì chuyên về mắt. Cái gì chuyên thì vẫn hơn chứ nhỉ?!
  5. JWalker

JWalker Thành viên mới

Vậy nếu chữa mắt thì đến Mắt TW, bị tim thì đến Viện Tim mạch TW, bị ghẻ lở thì đến Viện Da liễu quốc gia,... đâu cần đến bênh viện 108 làm gì nữa nhờ... :-?? Mà sao các vị lãnh đạo cứ đâm đầu vào đấy thế, cả bên Hữu Nghị nữa chứ
  6. yohaa1102

yohaa1102 Thành viên mới

Trên lý thuyết thì chuyên là nhất. Có thể thực tế hơi khác 1 chút bác ạ!

Trường hợp 108 có thể là "ngựa quen đường cũ" hoặc cũng có thể 1 số khoa trong đó nổi trội hơn hẳn. Còn trong vụ mắt em nghĩ lựa chọn 108 ko hằn đã hay.
  7. denva80

denva80 Thành viên rất tích cực

Lãnh đạo thì có tiêu chuẩn, còn dân có tiền thì cứ tự nhiên thôi.
  8. JWalker

JWalker Thành viên mới

Vậy em hỏi, các bác sĩ, chuyên gia trong Bệnh viện 108 lấy từ nguồn nào ạ? Để em suy luận ra họ có vượt trội về chuyên môn hay không...
  9. zhouzumin24

zhouzumin24 Thành viên mới

đúng rồi, các cán bộ lãnh đạo, các bậc lão thành cách mạng vào đây được hỗ trợ viện phí hoặc thậm chí là miễn hoàn toàn, như ông nội em vào đó nằm viện, hoặc đi khám cũng thế..
    còn người bình thường vào thì tùy xem là dịch vụ hay là có sổ bảo hiểm mà ở những mức tiền khác nhau..
    Nói chung về mắt thì em nghĩ bác nên vào viện mắt trung ương.. Nếu bác ở chế độ dịch vụ..
  10. JWalker

JWalker Thành viên mới

Eo ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Hỏi mấy ông anh thì các ông í bảo trong bệnh viện này toàn găm người của tình báo với phản gián thôi, ghê quá!!!