1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi về các khách sạn, nhà nghỉ cho thuê phòng ở SG (sẽ vote cho các bác)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi lulu9, 20/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lulu9

lulu9 Thành viên mới

hỏi về các khách sạn, nhà nghỉ cho thuê phòng ở SG (sẽ vote cho các bác)

Các bác cho em hỏi ở Sài Gòn khách sạn hay nhà nghỉ nào cho thuê phòng giá rẻ, vừa phải. Mấy cái KS nào giá đắt quá thì thôi em xin té, cao nhất chỉ tầm 150k-200k trở xuống 1 ngày thôi ạ, còn càng rẻ hơn thì càng tốt nhưng chất lượng đừng chuối quá,mà thường giá đó là 1 ngày 1 đêm hay là chỉ 1 đêm thôi ạ? Và thuê theo giờ thì thường bao nhiêu 1 giờ? Mà nghe nói dạo này hay co nạn đặt máy quay lén trong KS, nhà nghỉ nhỉ, các bác hay đi cho em biết có nhiều trường hợp như vậy không ạ, các bác giới thiệu chỗ nào tin cậy với. Vì em cũng chưa bao giờ vào KS hay nhà nghỉ lần nào cả, nhà quê các bác thông cảm hẹ hẹ nên cũng không rõ tình hình giá cá thuê phòng ở mấy chỗ đấy lắm. Em có người quen ở HN sắp vào SG chơi nên hỏi giùm. Các bác ở SG nói giúp em 1 số tên KS, nhà nghỉ theo yêu cầu ở trên với nhé, các bác ghi rõ cả địa chỉ hộ em, giá thuê phòng theo giờ, theo ngày (đêm), cả ngày lẫn đêm, tiện nghi có những gì, mức độ tin cậy và các bác cho em biết qua luôn về tình hình thuê KS, nhà nghỉ ở SG ( có những loại KS, nhà nghỉ nào và tầm giá của nó theo giờ, ngày ) . Các bác giúp em với nhá, em sẽ vote cho các bác sau.
  2. hatcabenhbong

hatcabenhbong Thành viên mới

bác cho biết thêm là bác hiện đang ở đâu và cần thuê ở những nơi nào, Quận mấy thì em mới cho bác biết giá đc, mà nói chung bác cứ vào khách sạn tư nào cũng có cái giá bác vừa nêu hết, nói chung là ở kiểu gì cũng có cả, ngang ngửa với 2,5* không cả đấy...đầy đủ mọi sinh họat hết, nếu giá đó thì bác ra Quận 5, TB, Q10, Q11, Q6, Q8, Q4 là có tất, có khi còn rẻ hơn nữa đấy, đừng mò vào Q1, Q3 và mấy cái từ 5 tầng và bề ngang khách sạn từ 10m trở lên thì chết đấy khu Sư vạn Hạnh nhiều lắm nối dài và gần Kỳ Hòa bác ah
  3. chip_quay

chip_quay Thành viên rất tích cực

Uhm, tớ biết khu ĐỀ THÁM hay cho Tây balô thuê phòng trọ, phòng quạt, tương đối sạch sẽ, toilet có thể chung hoặc riêng tuỳ chỗ, giá chỉ 5$/đêm (nhưng phải vào hẻm nhé). Còn ở mặt đường thì có chỗ T&M (trời, ko nhớ nổi tên) cũng đường Đề Thám, chỉ có 60k/đêm nếu khéo thương lượng. Phòng ko sang trọng như khách sạn đâu nhưng toilet riêng, phòng trọ an toàn. Mà tớ nghĩ đi du lịch thì chỉ về phòng trọ ngủ vài tiếng vào ban đêm thôi nên tội gì phải bỏ nhiều tiền để thuê khách sạn mấy sao, đúng ko nè???
  4. assassinz

assassinz Thành viên rất tích cực

mấy đứa bạn tớ thuê gần Đề Thám nghe quảng cáo hí hửng tưởng có điều hòa này nọ ngon lành, rẻ lắm, thuê rồi bọn nó mới kêu điều hòa cổ lỗ sĩ, lợp bờ rô xi măng chẳng khác nhà cấp 4 mấy
    bạn zì ở trên muốn cần cung cấp thêm thông tin về các nhà nghỉ uy tín, zá phải chẳng ở SG thì PM hỏi @vuthanhminh hoặc qua nick YM: boom_boom_boom_bar (bác này đang làm việc tại SG về du lịch)
  5. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

khu Phạm Ngũ Lão đó - trong hẻm , giá cũng rẻ cỡ 5 đô ngày, là nhà dân sửa lại làm khách sạn, ko đến nối tệ như nhà cấp 4 bạn gì nói đâu , phục vụ khá dể thương
  6. maxicock

maxicock Thành viên mới

hahha...vậy là bupbe có đi ở bụi rồi nên mới biết phục vụ dễ thương, không biết là nhà gần mà sao phải đi ở trọ nhỉ, chắc chơi về khuya quá hay là.....
  7. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Tớ có một số khách sạn khu Phạm Ngũ Lão. giá 100 - 150 000/ ăn sáng, điều hoà. Phòng 2 người. Đầy đủ tiện nghi, yên tĩnh, sạch sẽ, phục vụ nhiệt tình, mọi thứ đều xịn.
    Nếu bạn là khách du lịch hoặc thuê nguyên ngày thì ok. Thuê giờ thì không chơi. Cho mấy đồng chí tình tính tang mệt lắm. Xin mời lên Sư Vạn Hạnh hoặc mấy khách sạn 4 - 5 USD trên đường Bùi Viện.
    Cần thì vào, tớ dẫn đến thì mới có giá đó. Tự đến cứ 10 USD - 15 USD/ ngày đêm.
    Tớ là tớ nghi cái cách hỏi của đồng chí này lém!
  8. lulu9

lulu9 Thành viên mới

To vuthanhminh: Bác này nghi em ở chỗ nào, em ko biết thì mới hỏi chứ đâu rỗi hơi làm gì. Cho nên bác cứ chỉ giúp em đi, mấy cái KS bác bảo ở khu Phạm Ngũ Lão là ở Q.1 à hay là Gò Vấp, bác nói rõ tên KS cho em biết với a, mà 100-150k bác nói đấy là thuê 1 ngày 1 đêm ạ, thế nếu thuê mỗi đêm ko thôi thì giá còn bằng 1 nửa à? Tại vì ban ngày có thể đi chơi chỉ cần đêm về ngủ thế cho nó tiết kiệm, nhưng ví dụ ban ngày có thể đi chơi mệt thì tạt qua thuê 1 vài tiếng nghỉ thôi thì ở chỗ đấy ko cho thuê ạ? Có gí bác nói tên KS và nằm ở đâu cho em biết với ạ.Bác xem hộ em xem còn chỗ nào cho thuê cả theo giờ được ko ạ? Em cũng mới vào SG thôi nên cũng chưa biết nhiều đường phố ở đây lắm nên có gì các bác nói rõ tên đường ở quận nào luôn hộ em. Mấy cái bác nói ở Đề Thám, Sư Vạn Hạnh, Bùi Viện, 4$-5$ là 1 ngày 1 đêm hay như thế nào, các bác thông cảm là em chưa đi thuê bao giờ nên cứ mù tịt, chả hiểu giá bình thường mọi người hay nói là 1 đêm thôi hay là 1 ngày 1 đêm. Em đi trên đường thỉnh thoảng cũng thấy có vài cái treo biển ghi luôn giá là 100k-50k gì đó thì chả hiểu là như thế nào. ở Q.3 và Q.1 là thuê đắt hơn nhiều các quận khác a? Quận Phú Nhuận thì sao hả các bác, giá cả thế nào a? Nói chung là quận Phú Nhuận, Q.3, Q.1, Q.10,Q.5 cũng được còn mấy quận khác thì xa quá vì mấy người bạn em vào muốn đi chơi trên trung tâm nên nếu xa quá thì sợ là mệt. Mấy cái KS mà 5 tầng hoặc rộng rộng nhìn hoành tráng là đắt lắm hả các bác? Bọn bạn em thì cũng là sinh viên nghèo thôi nên chỉ thuê chỗ nào rẻ vừa vừa mà an toàn, lịch sự là được rồi chứ ko cần loại KS sang trọng đắt tiền làm gì. Em đã vâu 5* cho các bác rồi, mong các bác chỉ cho em thêm vài địa chỉ nữa nhé ( cả chỗ nào thuê theo giờ luôn ý a)
  9. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Chú này hỏi lạ. Chả có thằng nào cho chú thuê vài giờ vào đêm rồi sáng tếch cả. Tính theo giờ nó chỉ tính cho bọn tình tính tang, hoặc tính ban ngày. Đi du lịch đứa nào mà ban ngày chả đi chơi, tối mới về. Tính như chú bọn khách sạn nó sập tiệm hết.
  10. lulu9

lulu9 Thành viên mới

Thế tức là mấy cái giá nó hay ghi trên bảng với các bác nói 100k-150k là thuê cả ngày lẫn đêm à, nếu mà được như vậy thì tốt thôi có gì ban ngày mệt không muốn đi chơi còn có chỗ trú, chứ không chỉ được có mỗi đêm hoặc ngày thì đắt. Thế còn có chỗ nào thuê theo giờ nữa không, tầm bao nhiêu 1 tiếng, em cũng muốn tìm hiểu thêm.