1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về các quán cafe và bar ở Đà Nẵng

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi Rousseau, 26/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Rousseau

Rousseau Thành viên mới

Sắp tới mình vào Đà Nẵng vài ngày vì công việc lẫn việc riêng, 4 năm rồi không quay trở lại nên cũng không nhớ gì nhiều về ĐN ngoài con người và biển.

Các bạn cho mình vài tên quán cafe nhìn ra sông Hàn và các quán bar hay hay ở Đà Nẵng với nhé.

Cảm ơn nhiều!

P/s: Con gái ĐN thì thế nào nhỉ? Hà Nội trót tương tư 1 cô gái Đà Nẵng mất rồi :">
  2. casanova_dn82

casanova_dn82 Thành viên mới

Nếu muốn uống cafe hay bar gần sông Hàn thì có một vài địa điểm cho bạn đây, tham khảo nhé

CaFe:
    1. Quán thư viên, đường Bạch Đằng, dưới chân cầu Sông Hàn, quán bình dân, thoáng mát, nhìn ra bờ sông.
    2. Quán Katynat cũng trên đường Bạch Đằng, phong cách Hàn Quốc quán hộp sang trọng và thức uống ngon
    3. Quán Memory trên đường Bạch Đằng, ngay dưới chân cầu sông Hàn. Đẹp sành điệu và đắt đỏ. [r24)]
    4. Nếu thích ngắm thành phố từ trên cao, bạn có thể đến các quán cafe trên tầng thượng của các ks: Green Plaza, Minh Toàn, ...

Kinh nghiệm: Buổi sáng hoặc buổi trưa ra Thư Viên làm ly caFe cho nó mát mẻ, rẻ chiefn. buổi tối lên tầng thượng ngắm tp cũng là một điều thú vị

Bar, vũ trường: Ở ĐN cũng không nhiều bar và vũ trường đâu. Phương Đông là đình đám nhất, nhưng ồn ào, phức tạp. Bạn có thể đến TV club ở đường Nguyễn Chí Thanh, bên dưới rạp hat Trưng Vương, hoặc một số địa điểm khiêu vũ cổ điển khác trên đường Nguyễn Tất Thành (số 161), Dong Da... Neu thich o bo song Han, ban co thể đến Festival hay vWorld club ở đường Trần Hưng Đạo, bên kia sông Hàn.

Chúc bạn có những ngày vui vẻ ở ĐN>:D<
  3. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Bar thì mình không biết. Nhưng cà phê ngắm cảnh sông Hàn thì không nhất thiết vào quán. Nếu có bạn thì dụ bạn pha 2 ly cà phê, vừa nhâm nhi vừa trò chuyện dọc sông Hàn, mỏi chân thì có ghế ngồi, buổi tối thì có nhiều hoạt động của các nhóm bạn trẻ, buổi chiều thì xem đàn ông câu cá, đàn bà đi bộ.

Cực kỳ hợp lý.
  4. vietncs

vietncs Thành viên mới

Cực kỳ trong sáng theo nghĩa ... đen nhé! [:P]
  5. casanova_dn82

casanova_dn82 Thành viên mới

bác này dạy ở Cao đẳng phương đông quảng nam à. Khi nào ra ĐN nhớ hú tôi một tiếng nhé.
  6. chovangno1

chovangno1 Thành viên mới

đà nặng là một nơi lý tưởng để sống, bác ra tham quan là hợp lý