1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về các thầy dạy khối A tại các lò Bách Khoa

Chủ đề trong 'Gia sư - luyện thi' bởi Aquarius7X, 01/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. negropone

negropone Thành viên mới

Ai hỏi thầy Sắn vậy tui đang học thầy nè .Thầy dạy hay lắm mà cũng vui nữa nói chung học giờ thầy là thoải mái nhấtAi muốn học đến lớp bác Ngoan ở KTT trườn Kinh tế hỏi nhà bả ai cũng biết vì lò bà ấy tốt nhất trường kinh tế mà.Ngoài ra còn có thầy Đạm dạy lượng giác số dzách lun.Môn hoá có thầy Chi cũng hay lém. Nhưng các thầy ấy chỉ dạy đúng chỗ bà Ngoan mở thôi mà muốn vào chỗ bà ấy học thì phải thuộc top các trường THPT đỉnh của HN cơ(bà ấy ko nhận H/S ngoại tỉnh) ai ko đủ 2 dk trên thì lượn nhanh ko bà ấy chửi ghê lắm
  2. negropone

negropone Thành viên mới

À quên nữa ai lớp 13 mà muốn học ở nhà bà ấy thì điểm thi ĐH năm ấy phải đạt 15 trở lên mới nhận ko cũng khó lắm( người quen đến xin mà còn ko đc)
  3. hai1989

hai1989 Thành viên mới

BÀ NGOAN Á , Xin người đừng vào đấy học . Chả biết chất lượng dạy các thày cô ra sao chứ cái thái độ của bà ấy thì đừng hỏi . Cứ làm ra vẻ ghê gớm chứ thực chất có j` đâu . AI đời học thêm lại còn phải tuyển đầu vào , mình đến thi 25 phút sau là xong . Hôm giả bài bả cứ ngơ ngác vì thằng học sinh hôm nọ vừa đá đểu :D .
    Nếu muốn học toàn ấy thì học thầy NGUYỄN ĐẠO PHƯƠNG ấy ( Đẳng cấp đã được khẳng định) , còn ai muốn biết địa chỉ thì pm cho mình
  4. linhphong

linhphong Thành viên mới

bà Ngoan ở KT hả , thấy có mấy đứa bạn nó học , toàn đứa học tanh tưởi cả , thấy chúng nó suốt ngày kêu là học ghê lắm ^^
  5. bolsa88

bolsa88 Thành viên mới

Những thầy này đều nổi tiếng cả. Mình thích thầy Nguyên, thầy Thái và thầy Tuấn nhất. Dù mắng chửi hs nhưng thầy Nguyên và thầy Thái ko bao h để ảnh hưởng tới bài giảng, luôn bảo đảm lượng kiến thức, thầy Nguyên trách nhiệm lắm đấy. Còn thầy Tuấn, thì dạy hay, nói năng chậm rãi, dễ nghe, dễ hiểu, chữ đẹp lắm, trình bày rõ ràng, cho ôn đủ các loại bài, nên đi thi mà học cẩn thận thế nào cũng ổn đấy.(thầy Nguyên cũng thế, chữ hơi xấu, nhưng vẫn vô tư đi). Mình đều học họ cả, giờ đỗ rồi. Chúc mọi người thành công! Cố gắng lên nhé, ko còn lâu nữa đâu!
  6. girl_cuoide

girl_cuoide Thành viên mới Đang bị khóa

sao ko thấy ai nhắc đến thầy Cẩn nhở,hờ hờ,Cẩn dạy Lý ,nổi tiếng máu Dê thế mà ko ai nhắc đến nhỉ,đợt trc tớ học đc 1 buổi nghỉ luôn tại ko chịu đc cái kiểu kệch cỡm của thầy ý,nhưng bọn bạn cố theo đc thì thấy bảo dạy cũng hay lắm,chỉ mỗi cái tính Dê cực kì mà lại đồng bóng nữa,chẹp,cả họ tên là Dương Văn Cẩn,chuyên gia viết tắt là DVC,thếlà bị bọn hs nó đọc là Dê vô cùng,thế mà sướng,thưởng cho cái thằng sáng tác ra câu đấy 300,rồimở cuộc thi thiết kế logo cho mình nữa chứ,có 2 bạn vẽ cái tên DVC của ổng đẹp đẹp,thế là ẵm mỗi tên 200k luôn,chẹp chẹp
    còn Hình thầy Nguyên thì đúnglà khỏi nói rồi,đc cái hay chửi hs thôi nhưng trách nhiệm ra trò
    tớ thì học mỗi thầy Nguyên,còn Hoá Lý toàn học gia sư,nhưng thấy bạn tớ bảo thầy Bồng thầy Sắn dạy Toán,thầy Cường dạy Hoá hay....
  7. linhphong

linhphong Thành viên mới

thầy Công Cường dạy hoá già già ý còn dạy đc , dạy tận tinhlắm , tuy là học lò nhưng đi vẫn kiểm tra xem hs làm bt về nhà ko . nhưng có mỗi 1 cái là thầy này phân biệt lắm , ngồi học trong giờ mà nói chuyện hay làm thầy khó chịu là bị đuổi ra vô cùng lịch sự kèm theo vài lời giáo huấn nghe mà muốn chui tọt xuống đất (may mà chưa bao giờ bị như thế ^^)
    còn 1 ông nữa là ông Bùi Cường , nghe nói đấy là ''nghệ danh'' của ông Hiếu , cũng đẹp trai , bóng bẩy lắm , nhìn cứ như Lê Hiếu ý , nhưng em chưa học bao giờ , nghe lũ bạn nói thì ông này dạy hao hao kiểu như ông Cẩn (mà ông Cẩn dạy ntn thì bạn GIRL_CUOIDE nói ở trên rồi đấy ^^)
    đã từng học ông Cẩn mấy tháng hồi lớp 11 , hớ hớ , đúng y sì như trên ^^ dạy mà toàn buôn buôn buôn và buôn . mà cứ thấy hs nào xinh xắn dễ thương là y như rằng .... chẹp .... mà ông Cẩn bị 1 lần lên báo vì vụ gì ý nhỉ , hình như liên quan đến ông thầy dạy hồi Đh hay sao ý ... chẹp ...
  8. bolsa88

bolsa88 Thành viên mới

Hay quá! Mấy thầy này lại có tiếng vang lớn thế cơ àh?
    Nhưng theo mình thì học ai ko quan trọng bằng mình tự học đâu. Thi ĐH nó ko quá khó nhưng cũng phải chăm chỉ mới qua đc!
    Nhắc đến MrCông Cường thì hình như ông bị bệnh tim thì fải? Thấy hồi mình tháng 5 hay 6 j đó ông ý đang dạy thì fải đi mổ. Làm bao đứa lo sốt vó cái fần đại cương lớp 11 chưa đc ôn!
    Khuyên luôn các bạn: Nên tìm thầy nào mà đừng già quá ko thì đang học thì.....(ai biết đc)
    @linhphong: Mà linhphong đang học truờng nào thế? Bật mí đi xem nào?
  9. linhphong

linhphong Thành viên mới

vụ này cũng nghe qua chút chút .
    đi học thêm thì cũng chỉ là củng cố kiến thức cho chắc chắn thôi , nhưng nếu muốn học thêm có kết quả tốt thì cũng phải học tử tế nữa , chứ buổi đực buổi cái , học xong về vứt đấy thì học làm gì cho tốn xiền . thật đấy .
    hồi lớp 12 , học thêm lý của thầy quen , 30k/ buổi , xót tiền nên cố gắng đâm đầu vào học . cũng may mà qua mình học ở đó rõ bết bát , mấy bài ktra chương chả bài nào quá 5 , thế mà thi cũng đc 5,25 có thằng bạn học ở đó rõ siêu , thực sự là giỏi hơn mình nhiều, thế mà thi kiểu quái gì mà chưa đc 10 đ (khối A) ... nghịch lý thật
    mà có thầy Hinh , dạy Lý ở chỗ ngõ Văn Chương ý , học thầy thì chủ yếu là thầy dạy để hiểu là chính nên thik lắm . học mà hiểu thì mới học đc , chứ học theo dạng bài thì có cho 10 bài giống nhau cũng chả buồn làm .
    @ bolsa : linh đang học Công Đoàn (chớ có hỏi học CĐ xong ra làm gì nhé , tôi cũng chả biết công đoàn là gì mà ) khoa QTKD
  10. bolsa88

bolsa88 Thành viên mới

@linhphong Hê! Đúng câu mình cần hỏi.
    Này thế học xong làm j thế nhở?
    Cấp 3 cậu học trường nào? Chắc KIM LIEN hả?
    Cái vụ dạy Hình mà LP đề cập, thì mình thấy Hànội này tin tưởng đc mỗi thầy Nguyên thôi. Mỗi tội lớp nào của ông ý cũng đông cả, nên ngồi hơi chật. nhưng vẫn OK