1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về các trung tâm kiếm người giúp việc ở TP Hồ Chí Minh

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Ga`_CoN, 03/02/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Hỏi về các trung tâm kiếm người giúp việc ở TP Hồ Chí Minh

Em muốn kiếm người giúp việc để họ có thể chăm sóc ông Ngoại em (85 tuổi) vì em mới về và thấy chị giúp việc hiện tại ăn nói hỗn láo với ông quá, em chịu ko được. Em cũng không rành các dịch vụ kiếm người giúp việc thế nào nên muốn hỏi trên này nếu ai có kinh nghiệm + thông tin các trung tâm có thể giúp mình kiếm người chăm sóc ông thì tốt quá. Cảm ơn mọi người nhiều.
  2. LeeKumKee

LeeKumKee Thành viên mới Đang bị khóa

có thể đến các trung tâm GTVL tham khảo, nhờ tìm giùm
    Nhưng cách này ko khả thi lắm
    Hoặc tận dụng các mối quan hệ, hỏi thăm nhờ đưa người dưới quê lên làm thì mình nghĩ OK hơn.
    Giúp việc nhà mà sống lâu năm là nó thành quỷ hết ah
    tham khảo thêm cái này : http://www.santructuyen.com/RaoVat_chitiet.aspx?id=2072
  3. nguyensg

nguyensg Thành viên tích cực

Tại em mới về chứ lâu lâu một tí ...thì sẽ không thấy '' Sốc '' nữa .(coi chừng tránh vỏ dưa đụng vỏ dừa ) !
    Tại em quen nhìn cảnh người già trong những Nursing homes bên Mỹ , đùng một cái quay sang người già trẻ em ...ở VN vậy mới sốc . Cũng may ngoại em chưa vào bệnh viện chứ em có dịp vào bệnh viện và đi quanh một vòng em càng sốc bạo . Nhớ một lần Ngoại anh cũng vào bệnh biện BS kê toa ra dược phòng để mua thuốc . Con mẹ dược sĩ đọc toa xong phán một câu nghe muốn chữi thề ngay '' Già rồi mà kê toa thuốc gì đắc tiền như vầy '' .
  4. LeeKumKee

LeeKumKee Thành viên mới Đang bị khóa

chừng nào bác nguyensg già già thì về VN, em có dịch vụ chăm sóc đặc biệt dành cho bác. Bảo đảm ko phải phàn nàn, good hơn bên Mỹ nhiều
  5. nguyensg

nguyensg Thành viên tích cực

Vậy phải đợi nữa àh , có dịch vụ đặc biệt gì phục vụ cho đàn ông sồn sồn không
  6. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

e nhất trí với ý kiến này, giờ t ìm 1 người giúp việc có thể tin tuởng dc ko phải dễ, đặc biệt là chăm sóc người già nữa nên bác cần nghĩ kỹ khi đến tìm hiểu ở trung tâm
  7. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Ở bên kia có bao giờ em vào Nursing homes đâu mà biết nó thế nào. Nói chung là thôi cảm ơn mọi người, có kiếm được mà cô cậu ko đồng ý người giúp việc đó thì cũng = 0 nên nhờ MOD close topic giùm.
  8. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

Khoá topic với lý do: Theo yêu cầu chủ topic
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa