1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về các tư thế chụp ảnh đẹp

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi J0hN13w4lk3r, 13/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. J0hN13w4lk3r

J0hN13w4lk3r Thành viên mới

Hỏi về các tư thế chụp ảnh đẹp

Em lập topic để chia sẻ các ý kiến thẩm mỹ của mỗi người về những tư thế tạo dáng hot nhất khi được chụp ảnh và những ý nghĩa nhất định. Riêng cá nhân em thì em cực lực phản đối việc làm dụng kiểu giơ hai ngón tay hình chữ V (Victory) khi chụp ảnh. Theo em kiểu này chỉ dành cho một đôi tình nhân chẳng hạn, khi anh zai ra hiệu rằng đã chinh phục được nàng này, thì mới làm kiểu đó. Nhưng dường như thấy ai cũng làm dụng cả mà chả hiểu ý nghĩa gì của nó, trở thành thói quen mất rồi...

2. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Chữ V là sản phẩm của sự thiếu sáng tạo + tính bầy đàn bác ạ.
  3. milkypig

milkypig Thành viên mới

Dạ e ý giơ chữ V thế còn đỡ, chứ cũng V dưng mà bàn tay úp vào trong mới khó đỡ cơ. Các e teen nhà mình thấy người ta V thì mình cũng V, chứ biết đâu là đang ra hiệu: F**k u twice.
    Hồi nọ xem trên Kenh14 thấy e Khổng Tú Quỳnh cũng V như thế
  4. catxk

catxk Thành viên mới

so sẹc xi
  5. WishOnZaStar

WishOnZaStar Thành viên mới

Chắc bạn chỉ có ý nói giơ vậy khi chụp ảnh bthg vs bạn bè thôi nhỉ?
    Mình khi chụp ảnh cũng thi thoảng giơ tay chữ V đây, và mình chẳng thấy như thế làm sao cả :) Đâu phải thói quen nào cũng là xấu, có thể nó "thiếu tính sáng tạo" hoặc "bầy đàn", nhưng miễn ng chup thấy vui là đc rồi :) Chụp ảnh là để lưu giữ khoảnh khắc, cứ tự nhiên và là chính mình thôi. Thích làm j thì cứ làm thôi. Vì cái đó là nhàm chán mà phải cố ko làm rồi tập tành cái khác, đó mới là tâm lí bầy đàn á :)
    Chẳng ảnh hưởng đến ai khi bạn chụp ảnh muh giơ tay hình chữ V cả, neh V^o^V
    Còn muốn tạo tự thế hot khi chụp hình? Thì cứ thử ưỡn ngực, cong mông, mặt vênh mắt xếch; hay phồng má trợn mắt; ngoắc mồm nháy mí blah blah... xem sao ;) Chúc bạn thử thành công và vui vẻ :)
  6. cuong_bt

cuong_bt Thành viên mới

Tư thế thế nào ko quan trọng, quan trọng là người trong ảnh trông thế nào
  7. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Bạn nỡ nào đánh đồng SÁNG TẠO với BẦY ĐÀN vậy? Bảo sao XH không tiến lên được là vậy.
    Đúng là chẳng ảnh hưởng đến ai, ảnh của bạn thì bạn chụp. Còn tôi có quyền nhận xét hành động bầy đàn và thiếu sáng tạo đó, đúng không?
    Cái ảnh thằng Ngọc Sơn làm mình nhớ đến Freddie, thằng NS này bệnh thật!
  8. haitotbung

haitotbung Thành viên rất tích cực

Vậy bạn làm ơn nói nốt cho mọi người biết ý nghĩa của nó là gì? (có vẻ chẳng liên quan gì đến tình nhân tán tỉnh cho lắm).
    Ngón tay chữ V được khởi xướng từ thủ tướng Wiston Churchill của Anh trong thời chiến tranh thế giới II. Dấu hiệu này biểu hiện cho chiến thắng.
    Tổng thống Nixon cũng khoái cái biểu tượng này để biểu hiện cho chiến thắng
    Trường hợp thứ 2: Chữ V biểu tượng cho hoà bình
    Cái này có liên quan chặt chẽ đến biểu tượng hoà bình (nhìn giống ngón tay chữ V ngược)
    Biểu tượng này được dân Hippie sử dụng trong các cuộc tuần hành phản đối chiến tranh Việt Nam.
  9. 2ukifek

2ukifek Thành viên mới

biểu tượng hòa bình là hình ghép của hai động tác thể hiện chữ N và D trong cờ hiệu, viết tắt của Nuclear Disarmament - Giải Trừ Hạt Nhân.
    N
    D
  10. vip69

vip69 Thành viên quen thuộc

Tớ ủng hộ bạn này. Chữ V là biểu trượng cho chiến thắng.
    Tư thế nào không quan trọng, miễn là người trong ảnh thấy vui là được đâu cần quan tâm người khác nói gì, nhẩy