1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về cách gửi tiền vào ATM ngân hàng Đông Á

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi botram, 09/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. botram

botram Thành viên quen thuộc

Hỏi về cách gửi tiền vào ATM ngân hàng Đông Á

Có ai đã và đang dùng thẻ ATM đa năng của ngân hàng Đông á không? Cho comment nhận xét nào. Về vấn đề rút thì không nói làm gì, nhưng chức năng gửi vào được đánh giá là chức năng ưu việt, em lại thấy quá chuối. Nhét thẻ vào, nó thò phong bì ra, nhét tiền vào phong bì, điền số tiền ngoài phong bì, rồi lại nhét vào máy. Đến đấy là hoàn tất thủ tục. Mọi người có thấy có sự an toàn trong các khâu gửi tiền thế không? Nói dại mồm chú nào làm nhân viên ngân hàng, cuối tháng chưa có lương, thó bớt đi 1 ít thì có Chúa mới biết được. Mọi người xem có chỗ nào đảm bảo an toàn cho khách gửi tiền hay không?
  2. sakura

sakura Thành viên rất tích cực

Ai kiểm chứng được số tiền gửi vào? Tôi nhét vào 100k rồi ghi ngoài là 1tr thì cuối tháng cãi nhau à? Cách này k hợp lý.
    Nên làm kiểu bọn nước ngoài cho mua vé tàu điện ngầm ấy.
    Bác nhét thẻ vào, ấn chức năng nạp tiền (chấp nhận tiền 50k, 100k, 200k và 500k thôi)
    Nhét đồng nào vào báo hỏi có nhét tiếp không hay dừng lại.
    Kết thúc là ấn ok => thông báo số tiền bạn nạp vào. Thế là đỡ cãi nhau nhất.
    Mà cái phong bì trên là bác nào nghĩ ra vậy? chủ topic hay ngân hàng? cái này kiểm chứng lại đã, đọc thông tin của bác em nghi lắm
  3. extraordinary_gemini

extraordinary_gemini Thành viên rất tích cực

Tớ đi guiử mí bạn tớ kỉu này mấy lần rùi, ko sao hết, vẫn vô tư cơ mà tớ thì tớ ko thích kỉu này
  4. crazy_beggar

crazy_beggar Thành viên rất tích cực

Rủi ro nhỉ, nhỡ may có lỗi gì trong hệ thống mà làm cho số tiền người gửi bị giảm đi thì biết kiện ai, chả nhẽ lại ra cãi nhau với máy ATM.
  5. botram

bác này đa nghi thật, em kg phải nhân viên ngân hàng khác chơi xấu đông á đâu mà bác bảo em nghĩ ra. Bác thử ra cây ATM của Đông á thử xem. Thử phát biết ngay.
    Nhìn vào sign của em thì biết em kg phải dân ngân hàng bác à:D
  6. Guest01

Guest01 Thành viên mới Đang bị khóa

Hì , hay nhỉ chưa dùng loại này bao giờ, bác muốn củ chắc cứ vào quầy mà gửi
  7. botram

Sao nó không cho chức năng nhận biết tiền, nhét từng tờ một vào nhỉ. Bác nào làm với bác Đỗ Đức Cường thì góp ý hộ em chút nhỉ, chứ kiểu này thì ai mà dám gửi tiền vào, nhỉ
  8. botram

Em muốn làm thêm cái EAB này để gửi vào ngoài giờ hành chính, chứ trong giờ thì cần gì đến cái này, làm VCB cho nó phổ thông, nhiều cây ATM chứ.
  9. Guest01

Guest01 Thành viên mới Đang bị khóa

Bác nhiều tiền nhẩy?, em có 2 cái thẻ mà số dư bao giờ cũng =0
  10. bullfrog

bullfrog Thành viên rất tích cực

Giờ mới biết có cái thể loại dịch vụ gửi tiền vào máy ATM kiểu này, đúng là chuối cả nải! Ở nước ngoài thì ngay mấy cái máy bán vé tàu điện ngầm thôi nó cũng nhận được tiền giấy, phân loại được ngay mệnh giá nào ra mệnh giá nấy, như nhà mình dùng tiền polyme lại càng dễ phân biệt.