1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về cách gửi tiền vào ATM ngân hàng Đông Á

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi botram, 09/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyentung

nguyentung Thành viên rất tích cực

ừa em tưởng nó nhận biết được xiền, chứ cái kiểu này thì, mai bác ra gửi tờ 500đ vào xem nó thế nào
  2. Alicela838534

Alicela838534 Thành viên mới

ặ, tỏằ> câng tặỏằYng nó tỏằ nhỏưn biỏt 'ặỏằÊc mỏằ?nh giĂ tiỏằn chỏằâ. Hiz, lỏĂi còn fong bơ roài 'iỏằn sỏằ' tiỏằn, thỏưt là...
  3. bigpig123

bigpig123 Thành viên mới

Em có thẻ của EAB nhưng thật sự là em sợ nó tới già. Hôm đó tầm tối rồi em ra cột chỗ gần nhà em rút tiền. Chả hiểu máy móc thế nào mà tài khoản nó trừ béng tiền mà cái khe ở dưới ko ra tiền. Đã thế lại quên ko mang điện thoại theo. Em phải mượn máy gọi SOS khẩn cấp nhưng mãi phải hơn 1 tuần sau tiền mới về lại. Bực nhất là gọi cho Đông Á nhưng họ cứ đùn đẩy, chuyển qua chuyển lại, bực ko chịu được.
    Tóm lại, dùng connect 24 của VCB cho nó lành. Trộm vía, em dùng nó mãi chả sao. Thế nên em chưa bao giờ gửi tiền qua thẻ ở Đông Á, mà cũng chả dám thử nó nữa. Cạch.
    Quên nhắc lại mới nhớ, cái bác gì cho em mượn điện thoại cũng tốt thật đấy. Chắc em cũng phải gọi đến 10'', đưa tiền thì bác í ko lấy. Trên đời này vưỡn còn nhìu người tốt các bác ợ. Hay là tại em "ở hiền" nhể hị hị.
  4. tihon282

tihon282 Thành viên mới

Mình có một thẻ ATM của ngân hàng Đông Á từ hồi còn sinh viên và bây giờ vẫn đang sử dụng nó. Bây giờ thì mình chỉ dùng để rút tiền thôi vì lương của mình được trả vào tài khoản thẻ của ngân hàng này.
    Nhưng trước đây hồi còn là sinh viên thì mình vẫn thường xuyên dùng chức năng gửi tiền vào tài khỏan từ máy ATM của ngân hàng Đông Á.
    Hồi đó, cứ mỗi lần bố mẹ gửi tiền lên là mình lại ra đó gửi tiền vào tài khỏan cho chắc ăn, vì để ngoài nhiều tiện tay là hay tiêu hết :D
    Đúng là thời gian đầu gửi tiền qua máy như thế thì cũng không yên tâm lắm vì sợ mất tiền hì hì. Thế nên là sau mỗi lần nạp tiền vào tài khoản thì ngay ngày hôm sau mình phải ra để kiểm tra xem tiền của mình đã vào tài khoản chưa.
    Mình nghĩ là hầu hết những người gửi tiền qua máy ATM kiểu này thì đều không yên tâm lắm. Nhưng thực sự thì gửi tiền qua máy như thế rất tiện, mình không cần phải chờ đợi, xếp hàng để đến lượt hay đến ngân hàng vào giờ hành chính để nộp tiền như những ngân hàng khác. Bạn có thể nộp tiền vào bất cứ giờ nào.
    "Nói dại mồm chú nào làm nhân viên ngân hàng, cuối tháng chưa có lương, thó bớt đi 1 ít thì có Chúa mới biết được. "
    Còn vấn đề như bạn lo lắng là có chú nhân viên nào đó thó bớt đi một ít thì mình nghĩ bạn có thể yên tâm về vấn đề này. Không có chú nhân viên nào làm được điều đó đâu bạn ạ!
    Khi bạn cho tiền vào phong bì, sau khi dán kín miệng phong bì lại thì có bạn cần phải ký để niêm phong phong bì đó.
    Khi nhân viên ngân hàng mang những phong bì đó về để kiểm tra số tiền bạn gửi thì họ sẽ phải làm việc trong một phòng có camera và người có trách nhiệm theo dõi. Trong trường hợp số tiền bạn gửi trong phong bì không trùng khớp với số tiền bạn ghi trên phong bì, ngân hàng sẽ gọi điện thoại mời bạn đến để xác nhận lại.
    Vì thế mình nghĩ bạn có thể yên tâm về điều này.
    Nếu bạn vẫn không yên tâm về việc gửi tiền qua máy thì bạn vẫn có thể vào gặp nhân viên ngân hàng để gửi tiền mà.
    Vì mình đã dùng chức năng này nhiều lần rồi và thấy cho tới thời điểm này thì chưa có gì là không ổn cả.
    Được tihon282 sửa chữa / chuyển vào 19:15 ngày 09/05/2007