1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi về cách kinh doanh của AMWAY ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ongvang1789, 15/12/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Zaibao

Zaibao Thành viên mới

lâu lắm ko gặp chị Hương Thu nhỉ
    có thể nói là chị đã hiểu khá đầy đủ việc bán hàng đa cấp rồi
    nhưng đấy chỉ là phương thức bán hàng đa cấp chính thống
    khi về đến Việt Nam thì đã đc biến tấu và xào nấu rất nhiều rồi
    1 vài topic về bán hàng đa cấp em đã phân tích rất kỹ và tỷ mỷ
    nên nói chung chỉ cần tìm thôi là có quá đủ thông tin rồi
    có nên phân tích tiếp vụ gái bán hàng đa cấp ko nhỉ
  2. antigod

antigod Thành viên rất tích cực

Có ông bạn hơi bị "tốt" nhỉ
  3. DAICA_SOMA

DAICA_SOMA Thành viên mới

bác zaibao ơi cho em hỏi chút xíu
    theo bác những người như thế nào thì hay bị bọn nó lôi kéo vào đây ạh
    em hỏi cho con gái nhé vì em bít có 1 người
    rất hay bị bọn nó mời chào vào đó
    mà những người mời vào đều là những người không quen bít
    (thấy trên xe bus rồi chủ động bắtchuyện và mời vào đó )
    nói sơ qua về người này :nhân hậu ,hok xinh,hok vĩ cuồng và ngại trách nhiệm.
    em nghĩ mãi mà chẳng hiểu vì sao
  4. bhp46171

bhp46171 Thành viên rất tích cực

con e họ ở cùng cũng tham gia vào cái bọn này, mình bảo nó đừng có làm làm j mà nó ko chịu nghe, cuối tuần nào cũng đến mấy cái gọi là hội thảo của chúng nó nghe chúng nó tâng bốc
  5. 0oSanji

0oSanji Thành viên mới

Những người "ít thông tin".
  6. vthanhmobile

vthanhmobile Thành viên mới

khổ quá cơ , lại là bọn làm ăn theo kiểu " đa cấp " ngày xưa , giờ lừa nhiều quá .
  7. divedauhoiem

divedauhoiem Thành viên mới

Híhí, nghe các bác nói chuyện "đa cấp" mà buồn cười quá. Em hồi mới tốt nghiệp năm trước cũng làm nhân viên cho công ty đa cấp 1 thời gian. Lơ nga lơ ngơ mà có biết gì đâu. Vào đấy 1 thời gian ngắn đã biết là nó làm ăn lừa đảo. Em với mấy chị bạn nữa mặc dù là nhân viên cty nhưng cũng toàn bảo nhau là cho tiền cũng chả dùng sản phẩm của cty mình. Giá thì đắt, chất lượng thì ko ra sao. Thấy mấy khách hàng chủ lực câu kéo người khác mà thấy khốn khổ cho những ai bị thuyết phục. Hìhì, bác chủ thớt ạ, nghỉ ngay cái trò ấy đi. Còn nếu bác ko tiếc mấy trăm k thì cũng thử xem công nghệ lừa của nó đến đâu
  8. hugobossftu

hugobossftu Thành viên mới

Haizz vừa nghe nói đã biết ngay đấy là multi-level marketing roài. Thực ra mô hình kinh doanh đa cấp này cũng có nhiều cái lợi nhưng biến tướng của nó nhiều vô kể. Em thấy có mỗi bọn Oriflame là ổn. Phí đóng của nó chỉ là 79K. Mà công ty Oriflame với mô hình kinh doanh đa cấp tồn tại lâu và phát triển tức là nó phải làm ăn được chứ ko phải đơn thuần chỉ là ăn trên lưng nhau. Còn mấy cái nước nhàu vào đóng tận 2 3 triệu là biến tướng cả. Túm lại em chả thích trò đa cấp này. Mà sao các bác nghe đến đa cấp là kiểu giật nảy mình đổ cho nó này nọ nhỉ. Multi-level marketing cũng là hình thức marketing tuyệt vời đấy. Bởi nó sẽ tiết kiệm được nhiều chi phí trong việc lưu thông (như lưu kho, vận chuyển...) và nó marketing kiểu truyền miệng nên nhiều khi tạo được sự tin cậy lẫn nhau. Cái quan trọng trong kinh doanh vẫn là chất lượng sản phẩm. Nếu chất lượng sản phẩm ko ra gì thì dễ tan tành lắm
    Được hugobossftu sửa chữa / chuyển vào 21:02 ngày 16/12/2008
  9. canhbuomden

canhbuomden Thành viên quen thuộc

kiểu đa cấp này nõ cũng chỉ có SP riêng mới áp dụng đc chứ chả ai bán oto hay IT đa cấp cả, chỉ có mỹ phẩm, thực phẩm chức năng mới có đất tiêu thụ vì đặc điểm của SP phải "nghe kể" mới tin đc. bạn dùng mỹ phẩm thì phải do có người dùng thử rồi khen như hát hay bạn mới dùng thử, chứ SP đập ngay vầo mắt như oto thì nhìn của tầu dù có hót hay đến mấy bạn cũng chẳng mua.
    SP đa cấp có chức năng, giá bán ...same same SP cạnh tranh do đó để thay đổi thói quen tiêu dùng thì phải theo PPháp truyền khẩu rủ rỉ rù rì mới có thể lay chuyển đc.
    đa cấp thực ra là 1 kiểu maketing rất hay nhưng bị biến tướng dùng SP chất lượng kém bán giá ngang với SP cao cấp chỉ đánh vào lòng tham của con người nhằm sinh lợi cho cty. đâu là kiểu lừa đảo dựa theo mô hình đa cấp chứ bản chất đa cấp chả xấu xa gì
  10. hoangsaorg

hoangsaorg Thành viên mới

Các ông đúng là ếch ngồi đáy ... có biết amway là công ty như thế nào không ?
    Đã ông nào thử tìm trên mạng xem amway là gì chưa chi được cái phát biểu liều to mồm là tài !
    cho vài địa chỉ vào mà xem này biết đâu lại pm xin đi làm amway lúc đó tôi cũng không tính truyện cụ mà không bảo trợ đâu ha ha!
    đầu tiên là bộ ngoại giao.
    http://www.mofa.gov.vn/vi/nr040807104143/nr040807105039/ns080916092731
    Tiếp đến là các chú lí nhí.
    http://www.hanoimoi.com.vn/vn/42/159983/...
    còn nếu muốn hiểu thế nào là bán hàng đa cấp thự sự thì
    http://mfo.mquiz.net/News/?Function=NEF&tab=Moi-ngay-1-chuyen&File=937
    A mà các ông chưa đủ tuổi phán thằng amway này đâu nó có lịch sử 50 năm đó và bán 7000 loại hàng gia dụng
    thôi quang cáo qua qua thế cho các bán sáng mắt ra thôi.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa