1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về cách làm sạch hoặc đánh giầy da lộn

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi asiandragon, 28/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. asiandragon

asiandragon Thành viên mới

Hỏi về cách làm sạch hoặc đánh giầy da lộn

Chào các bác,

Mình có 1 đôi giầy da lộn, màu da người. Tuy nhiên đi rất hay bị bẩn, nhất là trong thời tiết mưa như ở HN mấy ngày gần đây. Khi mua giầy mình hỏi thì cậu nhân viên có nói là nên lau bằng xà phòng hoặc nếu đánh thì phải đánh bằng xi da lộn. Mình chưa nghe nói đến xi da lộn bao giờ và cũng không biết bán ở đâu, đánh như thế nào.

Mong các bác chỉ giúp cho mình cách làm sạch giầy da lộn. Lau bằng xà phòng thì có sạch và có làm hỏng da không? Nếu cần thiết phải đánh bằng xi da lộn thì có thể mua xi hoặc đánh giầy ở đâu?

Cảm ơn các bác rất nhiều! Mình xin cảm ơn bằng * và hậu tạ bằng cafe nếu các bác có nhu cầu ạ.

2. chubebongro

chubebongro Thành viên mới

Mình cũng hỏi giống bạn này . Bình thường toàn lấy giẻ khô nhúng cho ẩm rồi lau ,ko biết có đúng cách ko .
  3. taurus214

taurus214 Thành viên quen thuộc

Theo mình tìm hiểu thì để đánh sạch giầy da lộn, bạn pha hỗn hợp kem đánh răng + cồn loãng (hoặc nước cốt chanh loãng), sau khi đánh lên giầy da lộn thì phơi khô ngoài chỗ có gió.
  4. vinaheart

vinaheart Thành viên mới

Trước tớ cũng hỏi ở đây này
    http://www10.ttvnol.com/f_69/990404.ttvn
  5. mua_mua_dong

mua_mua_dong Thành viên rất tích cực

ông xã e cũng có 1 đôi da lộn của DR để lâu quá nó bẩn thỉu , e lôi ra oánh bằng nước rửa bát pha với cồn rồi đem phơi nơi có gió , cứ tưởng hy sinh ai dè trông cũng ngon hàng fết , bác thử xem nhé ( em có mấy đôi guốc bọc vải cũng toàn oánh thế , vừa không bị mất màu lại sạch sẽ )
  6. EmLaMomTo

EmLaMomTo Thành viên mới

Hichic, thế mà cái đôi của em, mẹ em lôi ra giặt bằng nước rửa bát nó mất cái lớp ngoài
  7. mua_mua_dong

mua_mua_dong Thành viên rất tích cực

úi ,mẹ em giặt thế nào , chị giặt thế này này : cho nước rửa chén vào 1 cái bát cũ không dùng đến rồi hoà với 1 ít nước ( sao cho hỗn hợp đặc nhé ) , rồi láy cái bàn chải đánh răng cũ loại mềm chấm vào hỗn hợp kể trên rồi oánh dần dần
    chứ pha nguyên 1 chậu nuớc rồi nhúng vào mà chiến như dép nhựa thì thua luôn em ạ
  8. fanofeminem

fanofeminem Thành viên mới

Tớ toàn oánh bằng cồn.
    Bác nào lười thì dùng giẻ ướt lau là đc rồi. Giày da lộn sinh ra để cho các bác lười dùng mà .