1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi về cách mua vàng tây

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi minh03092005, 24/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ceruline

ceruline Thành viên mới

Tí quên, em vote cho 2 bác rồi ạ!
  2. dinh_pro

dinh_pro Thành viên mới Đang bị khóa

nên đến các cửa hàng uy tín . trang sức thường làm bằng vàng 18k. khi mua nhớ lấy hoá đơn (ghi số k vào ). có gì còn kiện được nó . vàng ý thuộc một dạng của vàng tây thôi. không có khác biệt gì !
  3. becksgiggs

becksgiggs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vàng tây Ý thì dc mặc định là có tuổi chuẩn là từ 6 đến 7.5 tuổi ( 60%vàng hoặc 75% vàng nguyên chất). Và vàng Ý thì do công nghệ cao hơn nên đẹp hơn thôi .... nhưng bây giờ toàn vàng của Việt Nam nhà mình đánh cũng đóng dấu Italia vào thôi (cũng đẹp ko kém).
    Vàng tây, nếu cửa hàng nào làm ko vớ vẩn thì cũng 6 đến 7 tuổi. Ko có sự khác biệt ở đây. Nhưng làm thế này bán thì ko có lãi
    Vàng của bác là Italia hoặc hàng công nghệ thì khi bán, có hoá đơn hoặc dấu của cửa hàng bác đã mua, và bây giờ đem bán lại thì sẽ bị trừ đi khoảng 20% giá trị (nếu đồ trang sức vẫn còn mới).
    Tính giá thế nào????
    như thế này ạ: Người mua vàng sẽ xác định tuổi vàng sau đó nhân với giá Vàng ta tại thời điểm bán sau đó nhân với trọng lượng vàng.
  4. becksgiggs

becksgiggs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cũng chả ai lừa đâu ạ, người ta buôn bán thì phải kiếm lời như mọi người thôi. Người ta bán cái áo cái quần ... vớ va vớ vẩn còn lãi dc mấy trăm K, mua chỉ vàng của bác, thử lên thử xuống xem có phải vàng đểu ko mà cũng chỉ dc 100k là cùng.
    Mà mua đồng nát của bác, sau đó lại phải nấu lên ... sau đó loằng ngoằng dưới tay thợ lại ra sản phẩm khác. Trong quá trình loằng ngoằng đấy, do gia công chế tác có tác động của búa, kìm ... dao kéo, lửa đạn, sẽ bị hao mòn đi so với trọng lượng ban đầu, cái đấy bác phải chịu nhé ......... he he!!!!!!1
  5. BuuXuu

BuuXuu Thành viên mới

Mấy cái dây chuyền vàng Ý của em tớ và tớ là 1tr3-1tr6 , không tính mặt , mặt mua riêng. Dây làm kiểu mỏng và sáng.
    Lắc chân của tớ cũng mỏng , 700k .
    Bạn chọn cái bạn ưng rồi họ cân lên tính tiền hoặc có sẵn giá đính luôn .
    Hôm nọ đi hàn cái lắc chân vàng Tây, bị chị hàn vàng cắt mất một mắt , biết mà bỏ qua , gặp người gian hèn mọn như thế, buồn..