1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về cách nhận biết một số bệnh có thể lây truyền khi gần nhau.

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi winters, 20/01/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. winters

winters Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hỏi về cách nhận biết một số bệnh có thể lây truyền khi gần nhau.

Chào các bác, em hiện đang học ở nước ngoài. Lúc này em đang quen với một cô bạn gái người Turkey. Tụi em học chung với nhau nên có rất nhiều cơ hội gặp nhau hằng ngày. Thời gian gần đây mọi việc "tiến triển" khá nhanh (toàn là do cô ấy chủ động không, chán thật ). Em có cảm giác chuyện ấy thế nào rồi cũng đến. Khi makelove chắc chắn em sẽ dùng BCS, nhưng còn hôn nhau thì có bị lây bệnh gì không ví dụ như viêm gan siêu vi A,B,C,D .... Z , hay các loại virus khác ....

Cô ấy cũng khá xinh, da trắng (vậy là loại ra được bệnh Viên gan B có biểu hiện vàng da ). Nhưng có điều môi của cô ấy khô và tróc da khá nhiều, có lẽ đây là xứ lạnh, nhưng cô ấy còn bị tróc nhiều hơn em. Em không biết cô ấy có bị bệnh gì không. Hồi còn nhỏ ở VN, em có xem mấy tấm hình biểu hiện các bệnh lây lan qua đường TD. Trong đó có cả hình người bị tróc da môi nhiều lắm. (Thú thật là khi xem xong mấy tấm hình đó em bị ám ảnh luôn mấy tháng). Em không biết có những loại bệnh nguy hiểm nào có thể lây qua đường hôn nhau và tiếp xúc da không, và làm cách nào để nhận biết để đi chữa bệnh và phòng ngừa.
    Thanks.
  2. tranganh16

tranganh16 Thành viên mới

Ối cha mẹ ơi , lớn thế này rồi mà ko hiểu là nếu có hôn nhau thì có thể truyền bệnh gì ko à ? Một số người dị ứng với thực phẩm nên nếu partner ăn đồ đấy thì sẽ bị dị ứng thôi . Còn 1 con đường khác về HIV/AIDS là nếu partner bị nhiễm căn bệnh đấy , khi hôn bạn đó bị chảy máu răng hay chảy màu từ đâu đó trong mồm thì người hôn sẽ bị nhiễm HIV/AIDS . Vậy được chưa ? Còn em chẳng thấy bệnh gì nữa đâu . Anh này đọc sách đi cho em nhờ cái .
    Được tranganh16 sửa chữa / chuyển vào 04:04 ngày 20/01/2004
  3. winters

winters Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hi em tranganh16, cám ơn đả trả lời. Theo anh biết bệnh viêm gan siêu vi B,C có thể lây khi hôn nhau. Bệnh này đối với một số người thì không có gì cả, nhưng đối với một số người khác thì rất nguy hiểm, chết người chứ chẳng chơi. Còn bệnh nào khác không thì anh không biết, và nhận biết như thế nào thì cũng không. (nên mới lên đây hỏi các bạn nào biết)
  4. TheForce

TheForce Thành viên mới

Các căn bệnh hiểm nghèo đường ******** không lây qua "hôn", nhưng nếu môi cô ấy nứt nẻ thì biết đâu môi cô ấy bị nhiễm khuẩn gì đó. Nếu vậy thì khi cô ấy khẩu dâm cho bạn, dương cụ của bạn có thể sẽ nhiễm khuẩn đó. Nên trao đổi cụ thể (và tế nhị) với cô ấy chuyện này.
    Ở xứ lạnh, môi nứt nẻ là chuyện thường. Để chữa, bạn bảo cô ấy chịu khó dùng lotion hay vasiline.
    May the force be with you!
  5. tdev

tdev Thành viên mới

đọc báo 1 số thấy nói môi khô và tróc là có thể có vấn đề đến hệ tiêu hoá ( viêm , loét !? ) , thiếu chất ( ăn rau nhiều sẽ hết ) , hoặc hút thuốc nhiều ( như tôi hút thuốc thường xuyên bị khô tróc , nhưng nghỉ 2 ngày là lại đẹp lại ngay )