1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

HOI VE CAF XIN GIUP DO

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi wqaxszcde, 07/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

Còn giải thích gì nữa đâu em cadick nói hết rồi còn gì đến đấy nó chắc chỉ nói được thế là cùng luật nó thế đi kiện củ khoai chia buồn với bác
    ( y như em thôi chịu khó nốt rồi năm sau đá vậy đúng là chó cắn áo rách ko bourse thì mới cần nhiều CAF chứ, đã nghèo lại càng nghèo đã giầu lại càng giầu b-( )
    Được taminh sửa chữa / chuyển vào 04:21 ngày 09/11/2004
  2. cadick_fr

cadick_fr Thành viên mới

thế hoá ra số mình may à? cad dọn nhà đầu tháng 7, cuối tháng 8 nó cho CAF 2 tháng liền, có ghi rõ tháng 7 và tháng 8
  3. He-goat

He-goat Thành viên rất tích cực

chắc ko may đâu chị nghĩ là bọn nó ko cho tháng đầu tiên của cái carte de séjour đầu tiên của em thôi (còn nếu ko fải thế thì là tháng đầu tiên thuê nhà ở Pháp), còn đâu sau đó chuyển nhà thì nó vẫn fải cho đầy đủ từ tháng đầu tiên... chị cũng thế mà hồi đầu mới sang ở RU nó ko cho tháng đầu... sau đấy đến tháng 8/2002 thì nó cho đầy đủ cả
    hay là mình may?
  4. NOIRetLONG

NOIRetLONG Thành viên rất tích cực

Ờ tiện thể hỏi tí ,
    Tớ mới sang ( 2-10 đặt chân đến P ), đầu tháng 10, tớ đến ở nhà một anh đã thuê, giá 305 e/mois cả charges, CAF=169 e , anh ấy chuyển sang chỗ khác ở, nhưng ko kí hợp đồng với chỗ mới mà vẫn giữ hợp đồng với chỗ cũ ( tớ đang ở ) vì lý do : Tớ chưa làm titre , chưa có CAF. Nếu anh ý cắt hợp đồng ở đây, kí hợp đồng với chỗ mới của anh ý , thì ở chỗ mới, anh ấy chỉ nhận đc CAF 80e. Chính vì vậy anh ấy bảo mấy tháng đầu, anh ấy vẫn giữ hợp đồng, khi nhận CAF, sẽ cho tớ 100e còn anh ấy chỉ lấy 69e. Tớ OK liền (vì chắc chắn tháng 10 tớ ko có CAF rồi , anh ấy lại cho ko 100e thì quá may mắn còn gì nữa, hì hì em cám ơn bác.)
    Có mấy chị bảo tớ : "Kí hợp đồng với chủ nhà luôn từ tháng 11 đi, vì tuy chưa có titre, nhưng khi nào có titre thì bọn CAF nó rembourser lại cho mình tiền CAF từ tháng 11 đấy." Tớ nghe cũng hợp lý, vì mình lấy của anh ý 11 euros, mà chẳng bao h mời anh ấy đc bát phở thì cũng buồn cười. Dưng nếu ko phải như thế thì mỗi tháng mình mất 100e, cũng xót nhỉ? :D
    Hơn nữa tớ có nghe nói tùy từng vùng mà nó tính hạn titre có phải không? Có nơi nó tính từ ngày nhập cảnh, có nơi nó tính từ ngày nộp hồ sơ xin titre.
    Các bác cho ý kiến cái.
  5. queen-of-roses

queen-of-roses Thành viên quen thuộc

hi guys,
    thực ra bọn CAF chả trừ tháng nào của mình đâu. Nó trả tiền cuôíi tháng thôi. Bạn sẽ nhạn được CAF ngày 5 hàng tháng, CAF này là cho tháng trước, sau khi bạn chuyển đi, tháng cuối cùng vẫn được trả.
    Chỉ tội bọn này lề dề, SV minh f đã nghèo, đợi được đồng CAF bạc mặt. Như nhà tớ là viết thư thường xuyên, hết e-mail tới post-mail.
    Đôi lời,
    Queen
  6. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

Còn có nơi nó luôn cho hết hạn vào 1 ngày cố định (xin sớm hay muộn vẫn thế) =))
  7. nhtdhbk

nhtdhbk Thành viên mới

Cái này hình như là so trong giấy tờ học của mình hết vào ngày nào thì phải. Rất nhiều người cùng hết titre vào 30-9
  8. buttercookies

buttercookies Thành viên mới

Hehe, nhà tớ xin CAF couple đươc 318,.. /tháng, tiền nhà là 500, đành thế đă
  9. queen-of-roses

queen-of-roses Thành viên quen thuộc

tiện đây, bạn nào có trucs gì khai hồ sơ để xin caf nhièu thì xin chỉ giáo.
  10. He-goat

He-goat Thành viên rất tích cực

khiếp, thế nhà ấy khai kiểu gì thế? cả 2 đều ko có thu nhập à? với cả có được học bổng ko? sướng thế nhỉ?? hị hị... mình được 263 euros (518 euros tiền nhà) đã sướng lắm rồi hị hị... lại ghen tị roài, chỉ giáo tí đi stp