1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về cây cảnh trong nhà

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Redtulips, 03/10/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Redtulips

Redtulips Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cảm ơn bạn![r32)]

1: mình sẽ thử hỏi xem những loại cây đó ở ngoài HN này có dễ kiếm không. Vì mình ít biết về cây cảnh, nên nghe tên những cây bạn kể mà thấy mới lắm! Chắc tại vì mình không biết thôi!
    2. Lời tư vấn của bạn rất hữu ích. Nhưng mình thấy có loại chỉ tưới ít nước, có loại tưới nhiều nước thì phải?
    3. Quanh nhà mình có nhiều nhà trồng cây lắm, nhưng không thành vườn được, cũng kiểu treo giỏ rồi 1 vài chậu cây cảnh thôi. Không có đất hoang, tấc đất tấc vàng ý! :D
    4. Ôi cây cũng phải theo hướng nhà hả bạn? Ý mình chỉ là muốn biết những thông tin kiểu như: Cây gì có thể trồng trước sân nhà, cây gì thì không nên? Hôm trước mình nghe có người nói không nên trồng cây xương rồng trước nhà vì nó hút khí gì đó, nên mới để ý vụ này.
    Nhưng cũng bật mí với bạn là nhà hướng Nam, chủ nhà mệnh Thủy.
    5. Ừ.
    6. Nếu Google thì sẽ lại mất rất nhiều thời gian ngồi phân loại. Với 1 người không có kiến thức gì về cây cảnh như mình sẽ không thể biết trang nào hay, trang nào chất lượng, vì thế, có thể sẽ có những lựa chọn sai lầm do không vào đúng trang web cần tìm. Nên mình mới muốn nhờ các bạn am hiểu giới thiệu cho mình mà.
    Bạn Grasspig là chuyên gia về cây cảnh, hình như bạn cũng có trang web phải không?

@nguyensaigon66 tưởng kụ bên Mỹ chứ nhở?
    @TheDoEm cảm ơn bác! Nhưng em muốn có có chút ít hiểu biết về thứ mình định làm trước khi bắt tay vào thật sự, có như vậy, lúc ra hàng mới chủ động trước các lời tư vấn của người bán hàng và không mất quá nhiều thời gian để đi tìm thứ mình cần ạ.
  2. nguyensaigon66

nguyensaigon66 Thành viên mới Đang bị khóa

@May Somewhere on a small planet. Vấn đề là em có lòng hay không chứ đừng nói lả anh ở xa nên không mời.
  3. Redtulips

Redtulips Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lòng em có chứ kụ, không thì sao sống nổi! :x Dưng mà em thì không muốn và không thể mời kụ được, lôi thôi lại bị bắt bỏ tù![-X Rất xin lỗi kụ nhớ!
  4. nguyensaigon66

nguyensaigon66 Thành viên mới Đang bị khóa

Tiệc về nhà mới thì bàn chuyện cây cảnh, tranh ảnh vườn tượt và trang trí nội thất ... thôi em :