1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về công dụng của thuốc DUPHASTON !!! Có ai có hiểu biết về dược ko???

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi nguyenthy108, 09/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenthy108

nguyenthy108 Thành viên mới

Hỏi về công dụng của thuốc DUPHASTON !!! Có ai có hiểu biết về dược ko???

Minh năm nay 22 tuổi ...hồi còn học phổ thông thì kinh nguyệt bình thường đến khi ra trường thì cơ thể mập lên nhiều ..ko biết đó có phải nguyên nhân làm cho kinh nguyệt mình ko điều hoà ko nữa ..mà có khi 3 tháng mới thấy 1 lần ..và bây giờ thậm chí 4 6tháng mói có ..mình rất lo lắng vì mình vừa lập gia đinh được 6 tháng và sợ nếu ko có kinh thì sẽ khó hoặc ko có em bé ..hic

Mình vừa đi khám phụ khoa về ..tất vả đêu bình thường khi xet nghiệm huyet trắng và siêu am ..ko thấy bất thường ..mình có nói bac sĩ cho minh toa thuốc để có kinh đều hằng tháng đồng thời vừa ngừa thai luôn ..vì mình chưa muốn có con ..mà trường hợp mình mình rất sợ ko có con được ...Sau đây là toa thuốc bác sĩ cho ko biết thuốc trên có ngừa thai ko nhỉ ..vì nghe ten thuốc lạ quá so với thuốc ngừa thai trên thị trường ..mong bạn nào có kinh nghiệm về dược hoặc bác sĩ nào đó ở Forum xem giúp để mình yên tâm...

DUPHASTON 20V
    NATURAL VITAMIN E 400MG 20V

Không biết loại thuốc DUPHASTON này bác sĩ cho mình có giúp phòng tránh thai đươc> ko ..vì nó nghe lạ quá so với những loại thuốc tránh thai trên thi, trường và 1 vĩ của nó chỉ co 20 viên thôi ..Theo mình được biết những loại tranhthai được quảng cáo thường là từ 28 đến 30 viên.Giúp mình nhé !!!
  2. olia_mos

olia_mos Thành viên mới

thuốc này la thuoc noi tiet to'' dùng để điều trị các bệnh như thiếu hụt hoocmon dẫn đến sảy thai.. rối loạn kinh nguyệt, chảy máu tử cung..rong kinh do thiếu progestron...Chắc bác sĩ cho bạn uống để kinh nguyệt đều hơn. Cách sử dụng chắc đã ghi trong đơn thuốc hoặc theo hướng dẫn của b/sĩ.Bạn hãy yên tâm.Chúc vui!
  3. nguyenthy108

Vấn dề mình muon6'' hỏi là loại thuốc này có dùng để tránh thai được ko ..hoặc có tác dụng tránh thai ko đó mà
  4. lightningzora

lightningzora Thành viên mới

Tôi vừa tra tác dụng của Duphaston trên mạng: không có tính năng ngừa thai.
    Bạn nên hỏi kỹ bác sĩ chứ sao lại lên đây hỏi
  5. nguyenthy108

Vấn đề là tôi cũng đọc công dụng của thuốc và ko thấy công dụng nào về tránh thai trong khi lúc đi khám tôi có yêu cầu bác sĩ cho loại thuốc nào vừa giup KN đều đặn vừa có tác dụng tránh thai ...và Bac sĩ còn hỏi lại kĩ là em muốn tranh thai luôn phải ko ...và nói là toa thuốc này có thể uống nhiều tháng ????Và cho toa này ..nhưng tôi đọc thì ko thấy công dụng tránh thai nhưng mà chả nhẽ bác sĩ lại sai sao? ..Nên mới lên đây hỏi vì tôi biết có một số bạn ở GDGT rất rành về dược hoặc 1 số là bác sĩ nên muốn hỏi lại thật kĩ để biết chắc chắn mà yên tam uống thoi ...Lẽ nào bác sĩ hỏi rồi và tôi cũng yêu cầu rồi mà lại cho loại thuốc ko tranh thai được mà ko nói gì với tôi sao