1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi về cước internet vnpt

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thien_kim, 17/04/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thien_kim

thien_kim Thành viên mới

em xài gói megavn , tháng nào cũng hơn 300k , ko hiểu bên vnpt tính cước kiểu gì ? có phải cứ bật máy là bị tính ko ? hay chỉ có download thôi ? em hay down tài liệu dung lượng cũng ko nhiều , nghe nhạc cũng thỉnh thoảng thôi mà sao cuối tháng tính đắt thế nhỉ ^:)^
    Cách tiết kiệm nhất là hạn chế download đúng ko ? hay là ko nên bật máy tính 24/24 hoặc có bật thì cũng phải tắt hết các trình duyệt firefox ?( con em em nó bảo thế , mà em ứ tin )
  2. .ovalove

.ovalove Thành viên mới

Ặc,VNPT tính 52VND/1Mb cho kiểu dùng theo lưu lượng,cứ thế mà luận ra số tiền phải trả khi download hay xem 1 bộ phim nào đó.Nếu máy dính virus thì có thể nó sẽ liện tục download gây mất tiền oan.Đấy là bác dùng hình thức tính cước theo lưu lượng,ngoài ra còn kiểu dùng trọn gói nữa.Bác dùng gói gì? Nếu hàng tháng mà vượt quá số tiền trọn gói của gói đó thì chuyển đi,VNPT có gói Basic chỉ có hình thức trọn gói là 165k/1thang tốc độ Download/Upload là 1536Kbps/512Kbps.Gói thứ 2 là Mega easy tốc độ 3072Kbps/640Kbps,trọn gói là 275k/1thang..........đã gồm thuế VAT.
  3. thien_kim

thien_kim Thành viên mới

Em dùng megavn bác ạ , thế là do download là bị tính hả bác ? thế em mở máy 24/24 đọc báo chát chít là ko sao đúng ko bác ?
  4. vespa84

vespa84 Thành viên mới

Cứ vào mạng là download rồi
  5. .ovalove

.ovalove Thành viên mới

Ặc,ặc về nguyên tắc cứ thực hiện download hay upload là nó đều tính,khi đủ 1Mb là bác mất 52VND nếu dùng theo lưu lượng.Bác dùng mà không biết là gói gì sao ^:)^? Dùng MegaVnn thì biết rồi nhưng là gói gì? Basic? Easy? Family? ......Tốt nhất bác lên trực tiếp bộ phận chăm sóc khách hàng tìm hiểu gói phù hợp với số tiền rồi chuyển sang trọn gói đi,có mà dùng liên tục cả tháng cũng chả lo!!

P/s: Chát chit,đọc báo,...tất cả thực ra đều là gửi và nhận dữ liệu trên Internet hết!!
  6. thien_kim

thien_kim Thành viên mới

ặc , em ko bít vì em ko là ng đăng kí gói này , giờ mới có thời gian quan tâm để chuyển gói , em sẽ lưu ý , hoá ra cứ bật máy đọc báo là tính tiền , ôi giời ơi , có lần em còn để máy đó , trang firefox vẫn còn để , hoá ra tốn tiền oan
    Chắc em phải chuyển sang trọn gói thôi
  7. .ovalove

.ovalove Thành viên mới

Ko hẳn! nếu mở 1 trang web nó sẽ download nội dung từ máy chủ về hiển thị trên màn hình máy tính,bạn mất số tiền cho dung lượng vừa down,nếu bạn để nguyên như thế cả ngày cũng chỉ mất thế thôi,khi bạn đọc phần khác hoặc tắt trình duyệt rồi bật lại để vào Web --> lại down --> lại tính tiền ...........Hình thức là tương tự cho các loại hình giải trí khác trên Net.
  8. thien_kim

thien_kim Thành viên mới

tks bác , em hiểu rùi, đc xoá mù thông tin :D , em vừa vào check trên trang vnpt xem là đã đk gói nào , chả tìm thấy ở đâu cả , bảng thông tin cước cho khách hàng thì sơ sài
    Bác có thể recommend hãng internet nào bây giờ ở VN giá trọn gói nào ok ko ? dịch vụ tốt , nhanh và chính xác .
  9. .ovalove

.ovalove Thành viên mới

MegaVNN-Basic trọn gói 165k
    MegaVNN-Easy trọn gói 275k

Tùy túi tiền chọn 1 trong 2 cái trên mà chuyển,trọn gói rồi thì yên tâm mà dùng 24/24 ;))!
  10. thien_kim

thien_kim Thành viên mới

Mình đã tham khảo rẻ nhất là basic , tốc độ truyền đạt là 1.536kpbs , còn easy là gấp đôi
    Liệu cái basic có chậm lắm lắm ko bác ? để em còn chuyển sang dùng , em chỉ xài đọc báo , lướt web , vào ttvnol và chát chít , thỉnh thoảng nghe youtube , mp3zing