1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về cuộc sống ở New Delhi

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi sweetie, 16/04/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sweetie

sweetie Thành viên quen thuộc

Hỏi về cuộc sống ở New Delhi

Chào cả nhà,

Mình đang dự định đi New Delhi thực tập khoảng 5-6 tháng từ tháng 4/2008.
    Hiện tại mình đang muốn xin kinh nghiệm của các bạn đã và đang sinh sống ở thành phố này. Ví dụ như về cuộc sống hàng ngày, đi lại như thế nào, sinh hoạt phí ra sao, nhất là vấn đề nhà ở?
    Mình được khoảng 300e một tháng và nhà ở được lo. Không biết như thế có đủ để trang trải mọi chi phí không hay còn thiếu nhiều?

Nếu không phiền thì bạn có thể để lại YM để mình liên lạc hỏi thêm chi tiết được không?
  2. code_x

code_x Thành viên mới

300 Euro thì thoải mái đấy :D (nếu ko shopping, bar, sàn nhiều). Ăn uống tự túc (tự đi chợ nấu lấy) thì cũng ko tốn lắm, hoặc ăn được đồ Ấn Độ thì cũng "the same", ăn hàng thì cũng kha khá :D, but, co the thing thoang an ha`ng hoac mua cai zi day dc. Có cái khoản đi lại thì hơi tốn kém (New Delhi to phết), nếu thích tự túc thì có thể mua 1 cái xe máy đi rồi khi về bán lại (xe nam ko đắt, bán đi ko mất giá nhiều, mua tầm 500-600 USD, 2nd hand, of course), but chi tien hon vo nguoi thong thuoc duong di thoi:P. Nhà ở New, nhà đẹp thì "surely" ko rẻ rồi :D, nhà tầm tầm 1tr thì tạm ở đc. "Over view" về ăn, ở, đi lại có thế thôi.
    Mới ở Delhi được 10 tháng :D, giờ đã về Vn rồi. Bạn thích hỏi thêm zì mình thì -> Y! eden_gradian, cần thì mình giới thiệu cho người vẫn đang ở bên đấy để hỏi tiếp.
  3. ketuloi

ketuloi Thành viên mới

Nếu chỉ ở 5-6 tháng thôi thì New Delhi chán chết. Kiếm được em nào đó đi chơi thi chắc đỡ hơn. Tôi ở đấy 5 năm nên biết nhiều phết, mấy ông bạn sang 5 tháng kêu như vạc, chưa kịp quen với con người và cách sống thì đã về rồi. Tuy nhiên cuộc sống không đến nỗi tệ lắm nếu quen được mấy chú sinh viên Việt nam, chúng nó dẫn đi chơi là cũng hết 5 tháng thôi.
  4. ThichMit

ThichMit Thành viên mới

Bác thuê mấy cuốn DVD phim Bollywood có nhiều thông tin lắm
  5. ceme86

ceme86 Thành viên mới

300e/tháng thì sống như vua rồi còn gì
  6. ceme86

ceme86 Thành viên mới

300e/tháng thì sống như vua rồi còn gì
  7. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Khóa