1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về da lòng bàn tay, bàn chân bị vàng?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi nitatqng, 20/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nitatqng

nitatqng Thành viên mới

Hỏi về da lòng bàn tay, bàn chân bị vàng?

Em gái của mình năm nay 21 tuổi, trước đây da ở lòng bàn tay và chân đã có dấu hiệu vàng rồi nhưng dạo gần đây thì vàng hơn. Chỉ có lòng bàn tay và chân vàng thôi, còn các phần khác thì vẫn bình thường. Xin hỏi các bạn đó là triệu chứng của bệnh gì ạ và nên đi khám ở đâu? Mình xin cảm ơn nhiều
  2. tinyman

tinyman Thành viên mới

Bạn nên mô tả rõ hơn như: "trước đây" là từ bao giờ? Cách thời điểm hiện tại bao lâu?
    Trong trường hợp này bạn cần xem thêm lòng trắng mắt của em bạn. Nếu có màu vàng thì nên đi xét nghiệm sinh hoá về gan- mật như Bilirubin..., còn nếu lòng trắng mắt không vàng thì để ý xem thời gian vừa qua em bạn có ăn thường xuyên những hoa quả như Đu đủ... hay không.
  3. mamen1510

mamen1510 Thành viên mới

nếu chỉ vàng ở lòng bàn tay , bàn chân ,mà từ bé xíu đã bị rồi, vạch mí mắt lên nhìn k bị vàng thì 99% là k bị bệnh j bạn ạ, do bẩm sinh thế thoy, tôi có đứa bạn cũng bị như vậy mà , k sao hết
  4. nitatqng

nitatqng Thành viên mới

Cảm ơn bạn rất nhiều về câu trả lời.
    Mình xin trả lời các câu hỏi của bạn
    Là em nó bắt đầu có dấu hiệu cách đây khoảng 3 năm . Từ khi em nó vào đại học.
    Em nó không thường xuyên ăn Đu đủ bạn ạ chỉ hay uống Atiso và thuốc Bar thôi, em nó uống thường xuyên từ 4 năm nay rồi. Vì nghĩ là làm từ thảo dược nên cũng không lo lắng.
    Tối mình sẽ về xem kỹ lại lòng trắng mắt em nó như thế nào. Mà hình như là vẫn trắng bình thường.
    Chỉ bị trong lòng bàn tay và chân thôi.
    Mình hỏi thêm bạn là nếu muốn đi xét nghiệm sinh hoá về gan- mật như Bilirubin..., thì mình nên đi đến những bệnh viện nào (mình đang ở TPHCM)
    --------------
    Không biết làm gì để cảm ơn bạn. Mình vote bạn 5* nhé.
  5. dnsonv

dnsonv Thành viên rất tích cực

Cái này nên đi khám, hơi có triệu chứng của gan. Ăn có ngon không, có gầy đi không...?
  6. applennpc

applennpc Thành viên rất tích cực

có thể do bị thừa Vitamin A nên hay có hiện tượng như vậy thôi, Bạn nên ăn các lạọi rau quả có nhiều beta- caroten vì đó là tiền Vitamin A, khi nào cơ thể thiếu vitamin A thì nó sẽ tự cchuyền hóa thành Vitamin A. Ví dụ như bạn có thể ăn rau muống, rau ngót, carrot, gấc. đều rất tốt .
  7. minhngoc86

minhngoc86 Thành viên mới

một là do gan 2 là do ăn đu đủ, cà rốt, bí đỏ