1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Hỏi về dao cạo râu

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi lilo8x, 23/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Ủa, đọc đâu ra thấy xài G.March 3 mà 2 tuần thay 1 lưỡi thế?
  2. shimohara

shimohara Thành viên quen thuộc

cậu này nói chửn nè. Tớ cứ 2 tháng thay 1 lưỡi, mà tớ thuộc loại rậm râu và có râu quai nón, mỗi ngày mỗi phải cạo đóa. 2 tuần thay 1 lưỡi thì phí quá.
  3. IMSTRONG

IMSTRONG Thành viên mới

Mình dùng lưỡi đôi Gillete, bình quân 1,5 -2 tháng thay lưỡi 1 lần, 1 năm vị chi hết 6 -8 lưỡi. KHông dùng loại dùng 1 lần vì cạo không thật tay và có cảm giác cùn hơn.
  4. vietdoan20062006

vietdoan20062006 Thành viên rất tích cực

em dùng cái lười giilette gì đó 15k 2 lưỡi đó, dùng được 3 tuần 1 cái là cái màu xanh xanh nó bong ra và ko được trơn nữa
    PS: liệu có nên mua cái máy cạo râu tự động ko các bác? em thấy về lâu về dài cũng ko đắt mấy
  5. echloichoi

echloichoi Thành viên tích cực

Máy cạo râu chạy pin sạc giá tầm 150 k. Không gây đau rát, tiện lợi vừa nằm vừa cạo cũng được vì có hộp đựng râu vụn nhưng mỗi tội cạo lâu lắm, nó cứ xén dần xén dần từng đoạn râu 1.
  6. gentleman88

gentleman88 Thành viên mới

Oạhc đắt thế. Thế này thì em lấy đâu ra tiền hic hic
  7. Duatretoxac

Duatretoxac Thành viên rất tích cực

Mình thì lại thấy loại dùng 1 lần thật tay hơn vì nó không có cái đầu tự lựa. Các loại có đầu tự lựa mình mới thấy không thật tay vì nó cứ lật bà lật bật, cạo trên mặt mà nó cứ nhảy chồm chồm lên ý. Độ sắc thì theo mình là giống nhau vì nó cùng là cái lưỡi thép đấy cả thôi (đấy là nói cùng một hãng như G cán vàng với G Mach này Mach nọ nhé).
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Bác ý chơi hàng hiệu thì nó đắt là phải rồi. Mình dùng hàng bình dân thì chỉ vài chục k là đủ bộ rồi (chọn đồ của G luôn).
  8. IMSTRONG

IMSTRONG Thành viên mới

- Loại Gillete thay lưỡi (double, triple) thì cán nặng nên đầm tay, cạo phải râu cứng cũng không bị bật ra.
    - Mặt khác, cụm lưỡi dao được thiết kế để có thể lượn sát theo mép cằm khi cạo qua đó cạo râu dễ dàng và sạch gọn hơn, không hề lật bà lật bật đâu bạn nhé!
    - Loại cán nhựa dùng 1 lần chủ yếu phục vụ cho người đi công tác hoặc di chuyển vì dùng xong có thể vứt đi được luôn không tiếc :-"
  9. Duatretoxac

Duatretoxac Thành viên rất tích cực

Vâng, cái này thì ai cũng biết, nhưng chỉ là trên lý thuyết. Và các hãng dao cạo luôn vận dụng lý thuyết để bán hàng. Cá nhân em vẫn thích xài cái loại cán nhựa ý ạ, và cũng chẳng phải cạo 1 lần rồi vứt mà có thể dùng khoảng 2-3 tuần mới vứt (cơ bản vì râu em cũng chẳng nhiều, 2-3 ngày mới cạo một lần).
  10. gentleman88

gentleman88 Thành viên mới

Loại dùng 1 lần theo em chỉ tiện khi đi du lịch, công tác thôi. Với lại dùng 1lượt có vẻ xả rác nhiều, không thân thiện lắm nhỉ.