1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

hỏi về đệm Kim Đan và đệm Everon

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi manwinner, 02/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. manwinner

manwinner Thành viên mới

hỏi về đệm Kim Đan và đệm Everon

sắp lập gia đình nên đang tham khảo mua bộ chăn ga gối đệm. nhờ các bác đã có gia đình chỉ giúp nên mua loại đệm nào. E thấy mọi người hay mua Kim Đan và Everon. nhờ các bác tư vấn giúp. thanks
    Nhân tiện cho e hỏi bác nào biết chỗ nào chuyên đóng kệ sách chỉ giúp em.
  2. candyduong

candyduong Thành viên mới

Tớ cũng đang thắc mắc giống bạn này. Tớ chưa xài Everon bao giờ nhưng cũng nghe 1 số người khen. Chứ Kim Đam dạo này chất lượng giảm sút lắm, lại mắc dã man. Tớ vừa mua cái nệm đơn 0,8m x 2m x 5cm mà giá 2185k mà sao su mềm hơn cái nệm cũ mua cách đây 8 năm . Cái nệm đơn bé tí mà giá đã thế rồi
  3. littlebraid_aof

littlebraid_aof Thành viên mới

tớ cũng ko biết chất lượng hai hãng này ra sao nhưng tớ thì thấy cứ ra cửa hàng đệm lớn họ tư vấn cho, mua cái gì hợp túi tiền, mà tốt. Mua đệm cứng của Nhật cũng ổn. Tớ ko nhớ giá nhưng tầm 3-4 triệu.
    Kim Đan là hàng Vn, tớ ko mộ lắm. Còn Everon thì tớ rất ghét hãng này. Nhìn chăn ga gối đệm của nó cứ rởm rởm , nhìn catologue thì đẹp nhưng trải ra thì xấu, quê quê.
    Được littlebraid_aof sửa chữa / chuyển vào 10:03 ngày 04/08/2008
  4. lovelady01

lovelady01 Thành viên mới

Kim Đan là hàng cao su tự nhiên nên nó đắt
    Ga gối Everon tớ cũng ko thích vì mẫu mã ko phong phú mà nhìn cũng ko đẹp lắm. Nhưng mà tớ cũng mua 1 cái đệm Everon loại bông ép vì tớ thích nằm đệm cứng. Giá 1,9tr thì phải. Tớ thấy chất lượng cũng đc mà giá cả hợp lý. Đệm cao su Kim đan loại cùng cỡ phải tầm 4-5tr
  5. gauvavoicoi

gauvavoicoi Thành viên mới

Đệm Kim Đan và Everon là 2 dạng khác nhau nên thích dùng loại nào thì cũng tuỳ sở thích của mỗi người thôi. Ai thích nằm đệm cứng thì chọn Everon, ai thích nằm đệm mềm (nhưng ko quá lún) thì chọn Kim Đan.
    Về các vấn đề khác thì mình đánh giá như sau:
    - Độ bền: Cả 2 loại này đều rất bền. Mình chưa dùng đệm Kim Đan nhưng mình thấy mọi người dùng rồi đều nói như vậy. Đệm Everon thì mình dùng gần 10 năm vẫn chưa thấy dấu hiệu hỏng, đi lấy chồng lại bàn giao cho cô em dùng tiếp, mấy năm rồi cũng vẫn chưa hỏng (ai cũng dùng như mình chắc là các hàng đệm đóng cửa hết nhỉ ).
    - Tính tiện dụng: Mình đánh giá cao đệm Everon hơn vì đệm này nhẹ, có thể gập được nên dễ dàng làm vệ sinh, phơi phóng. (Vợ chồng thằng em mình dùng đệm Kim Đan được 1 thời gian muốn đem đi phơi mà phải huy động tận 4 người mới khiêng được lên sân thượng, phơi xong ngại ko muốn mang xuống nên vứt luôn vào kho, khỏi dùng. Vợ chồng mình dùng Everon, lúc nào thích phơi phóng thì 1 mình mình cũng có thể làm được)
  6. saigon_zoo

saigon_zoo Thành viên mới

Đệm Everon thì mình không biết, còn Kymdan thì riêng mình không thích nằm bằng nệm lò xo, mỗi lần thay drap cho Kymdan thì muốn bở hơi tai . Thấy mọi người bàn nhiều về Everon và Kymdan mà không nói tới lò xo Dunopillow (không biết ghi đúng không ) nhỉ.
  7. quynhnga181

quynhnga181 Thành viên quen thuộc

Không biết bạn nói tới everon là cái loại đệm nào. Bà chị tớ dùng đệm dầy 10cm, cứng cứng nhưng không phải loại lò xo đâu nhé, tớ thấy cũng ok. Tớ thì mẹ chồng kiên quyết bảo mua kymdan mà nằm, hồi đó đệm m6, dầy 10cm hết hơn 4tr, cỡ 4,5tr . Nằm thích thật,cả tớ và chồng tớ cứ leo lên giường nằm 1 tí là ngủ tít mít, ngon lành. Hôm rồi bố chồng tớ cũng mua 1 cái, giường đơn 10cm mà cũng 4,1tr sao ý, đắt khiếp. Nhưng theo tớ mua kymdan vẫn hay hơn.
    hihi Em chồng tớ đái dầm 11 năm nay mà không ám mùi, đệm kymdan ý. :D
  8. bannuochoa

bannuochoa Thành viên mới

Kym đam đê, vợ chồng mới tha hồ nhún mà ko sợ tiếng ồn và xẹp đệm . Thoáng khí, êm, ấm mùa đông, mát mùa hè ....
  9. emyeujerry

emyeujerry Thành viên mới

Theo ý kiến cá nhân mình thì Kymdan nằm thích hơn Everon , mình nằm đệm đấy thấy không bị đau lưng.
  10. chuotbeou

chuotbeou Thành viên mới

Tớ cũng vote cho Kim đan